ห้องเก็บภาพ เรื่อยเปื่อยจ้า~ :p [UPDATE 11-6-2014]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
algobaleno

ห้องเก็บภาพ เรื่อยเปื่อยจ้า~ :p [UPDATE 11-6-2014]

โพสต์ โดย algobaleno »

เอาผลงานเก่าๆมาลงค่ะ

อยากฝากให้ติชม คอมเม้นกันสักนิดสักหน่อย :)

ขอยคุณค่ะ :wink:
ลม(ลงสีแว้ว^0^).jpg (43.82 KiB) Viewed 18893 times
ดิน(ลงสีแว้ว^0^).jpg (49.37 KiB) Viewed 18893 times

รูปที่ 3 แค่ลงสีค่ะ ไม่ได้วาดเอง :P
m+r+d[1]20.jpg (132.87 KiB) Viewed 18893 times
รูปที่ 4 วาดตอน ม.2 ต้นๆอ่ะค่ะ ใช้เมาส์ปากกาวาดเป็นครั้งแรก เลยออกแนวเละไปนิด :(
love in the rain.jpg
love in the rain.jpg (129.78 KiB) Viewed 18893 times
ฝากติชมด้วยค่า~ :D
แก้ไขล่าสุดโดย algobaleno เมื่อ พุธ 11 มิ.ย. 2014 9:19 pm, แก้ไขไปแล้ว 34 ครั้ง.

JackTheRipPer

Re: วาดเอง ลงสีเองค่ะ...ช่วยติชมกันด้วยนะค่ะ >>>สมาชิกใหม่ค่

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่ารักดีคับ การ์ตูนดูมีชีวิตชีวาดี ลงสีก็แจ่ม ~

ยินดีตอนรับคับ ~
รูปภาพ

Tongz

Re: วาดเอง ลงสีเองค่ะ...ช่วยติชมกันด้วยนะค่ะ >>>สมาชิกใหม่ค่

โพสต์ โดย Tongz »

สวยมากครับ การลงสีดูมีมิติดีครับ มีชีวิตชีีวา ส่วนตัวแล้ว ผมชอบครับ
ผมเองก็สมาชิกใหม่ ไงก็ต้อนรับผมด้วยนะคับ ^^
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

น่ารัก มั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Tongz เขียน:สวยมากครับ การลงสีดูมีมิติดีครับ มีชีวิตชีีวา ส่วนตัวแล้ว ผมชอบครับ
ผมเองก็สมาชิกใหม่ ไงก็ต้อนรับผมด้วยนะคับ ^^
ยินดีต้อนรับนะครับ ไงก็แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับ เอาผลงานมาลงหรือร่วมสนุกกับกิจกรรมทางเว็บได้นะครับ
มีกระทู้แนะนำตัวด้านบน ไปโพสต์ดูนะครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

น่ารัก+สดใสมากครับ โห
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

โพสต์ โดย urii »

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก มากๆๆ
เส้นโมเอะสุดยอดดดดดดดดด กรี๊ดๆๆๆๆๆๆ :oops: :oops:
ลงสีได้สดใสน่ารัก ซาบซ่านไปถึงต่อมโลลิเลยอ่ะ

2 รูปแรก
จะให้แจ่มกว่านี้ น้องต้องทำขอบเส้นให้มันเคลียร์กว่านี้ค่ะ
ใช้สีเข้มตัดเส้น แต่ตัดอ่อนๆก็ได้ค่ะ แค่ให้มันรู้สึกว่า ภาพมันดูแน่นขึ้นอีกนิด
อันนี้ดูมันกลืนไปหน่อย ดูแล้วเบาโหวงไปนิดค่ะ

ไม่อยากได้งานเน้นขอบ ก็ต้องเล่นกับน้ำหนักสีให้เก่งๆนะคะ อย่างน้อย 3 ระดับ สว่าง(บางครั้งก็ขาวเลย) กลาง เข้ม
ลงให้ถูกจุด แล้วงานจะมีมิติขึ้นค่ะ
แต่แต้มสีคล้ายๆสีน้ำเลยเนอะ

ตรงหูเจ้าหนูรูป 2 น้องต้องการให้มันขนปุยๆฟุ้งๆพริ้วๆ หรือเปล่า ถึงใช้บรัชเบลอ
ถ้าใช่นะ
เป็นพี่ พี่จะใช่ smudge tool ค่ะ หัวแปรงเล็กๆขอบเบลอนิดหน่อย ลากเบาๆ มันจะแลดูเป็นเส้นปุยๆได้จ้ะ
ใช้กับเส้นขนตรงหางก็ได้นะ

รูป 3 ลงสีได้สดใสเหมือนกันค่ะ แต่พี่ว่า ถ้ากล้าเล่นน้ำหนักสีกว่านี้น่าจะดี

รูป 4 ใช้เมาส์ปากกาได้รั้งแรกขนาดนี้ก็เจ๋งเลย....

คราวหน้าลงรูปที่กระทู้นี้อีกนะคะ พี่ๆน้องๆในนี้จะได้เห็นพัฒนาการได้ชัดขึ้นจ้า

succulent

โพสต์ โดย succulent »

ลงสีได้สดใสน่ารักมากค่ะ >< รูปแรกอยากแบกกลับบ้าน

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ใช้แม้ว ปากกาด้วยเหรอนี่ ลืมอ่าน
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

miyabii

โพสต์ โดย miyabii »

ลงสีได้หวานทุกรูปเลย เป็นแนวตัวเองดี มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี
บางรูปเส้นยังไม่นิ่ง..ยังไงก็ฝึกบ่อยๆนะ เม้าปากกาก็ใช้ตัดเส้นยากนะ
ตัดเส้นในกระดาษแล้วมาลงสีในคอมอย่างเดียวน่าจะดีกว่าน่อ =D>

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

น่ารักมากค่ะ ความโมเอ้กระแทกจอจริงๆ =D>
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เมาท์ปากกา ราคาระเบิด ครูศิลปะยืนยัน [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

BlindBoy

โพสต์ โดย BlindBoy »

^
^
^

มีพวกนี้เข้ามาในเว็บบอร์ดอีกแล้ว :oops: :oops:

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

น่ารักมักๆๆ

nandmc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nandmc »

ภาพที่สามดูลงตัวและน่ารักมากๆ

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

ไม่รู้จะเม้นว่ายังไง
น่ารักอ่าาาาา~
>w<b

รูปที่สามน่ารัก แอร๊ยยยยยยยยย

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”