อีกเรื่อง WHO are U?

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

System_ES

Re: อีกเรื่อง WHO are U?

โพสต์ โดย System_ES »

อยู่แถวไหนงับในกทม. ผมอยากไปดูวิธีวาดหาประสบการณ์งะ+ + แล้วมิทราบว่าเรียนเขียนการ์ตูนที่ไหนมาหรอครับ*-*
วาดเทพ จริงๆ วาดได้แม้กระทั่ง มุมเลนหักมุมตา
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เรื่องวาด ผมไม่มีใครสอนวาด comic ครับ ต้องไปหาความรู้ + ฝึกเอาเอง

เรื่อง perspective นี่โชคดี ที่เคยเรียนมาสมัย ม. นะ อาจารย์เคยสอน ตั้งแต่แบบจุดเดียว ถึง 3 จุด แต่ไม่ได้ลงลึกมากมายอะไร สุดท้ายต้องฝึกเอาทั้งนั้นครับ

ผมอยู่แถวบางกะปิ ...แต่จะมาหาผมเลยเหรอ ๕๕๕ ไม่ใช่อะไร กลัวมาเสียเที่ยว ยังรู้งูๆ ปลาๆ หลายเรื่อง

หรือยังไงดี ผมต้องไปงานสถาปนาคณะผม ที่ "สมาคมนิสิตเก่าจุฬา" แถวสยาม วันเสาร์นี้ ช่วงบ่าย 3 ลงไป วันนั้นผมจะคุยเรื่องทำการ์ตูนใหม่กับเพื่อนผมอีก 2 คน (พวกนี้เขาเสนออยากแต่งเรื่องให้ผมวาด) (ไม่ต้องกลัวเข้าไม่ได้นะ ผมหาทางให้ได้)

ผมว่าอาจเป็นประโยชน์กับคุณได้...มั้ง ๕๕๕ ไม่รู้เหมือนกัน ถ้าคุณต้องการไปหา ก็บอกในกระทู้นี้ก็ได้ เดี๋ยวผมให้เบอร์ผ่าน email ไป และผมจะเอาเครื่องเขียนไปด้วยครับ

หรือถ้าไม่ไปอย่างไร ผมว่าเดี๋ยวรอให้ผมทำสตอรี่บอร์ดเรื่องใหม่เสร็จก่อน ค่อยว่ากัน ดีมะ? นัดที่ไหนก็ว่ากันอีกที

ยินดีแชร์เสมอนะครับ

System_ES

โทษทีเราไปทำธุระต่างจังหวัดมาครับเลยไม่ได้เข้ามาดูเว็บเลย เพิ่งกลับมา กทม.ยังไงติดต่อเมลนี้ทีนะครับ

Stark_Induttrie@hotmail.com (เราสนใจทำการ์ตูนมากทั้ง3Dและ2Dแบบวาดเขียนและคอมพิวเตอร์งับ

เลยอยากหาประสบการณ์ถ้าไง กรุณาติดต่อผมทีเน้อ เพราะเรามีความฝันอยากทำแฟนตาซีการ์ตูนให้สุดยอด

และอลังการงานสร้างเทียบเท่า(หรือเหนือกว่า)ไฟนอลแฟนตาซีของญี่ปุ่นงะครับ^^ พอดีแต่งพอตเรื่อง(พอตเกตบุค)เอาไว้แล้วแต่งมา5ปีแล้วครับ

เลยอยากจะเริ่มวาดสักที แต่ยังไม่มีประสบการณ์เลยอยากหาประสบการณ์กะคนวาด เทพๆหน่อยครับ*-*)

ส่วนผมอยู่แถวลาดกระบัง(บางทีก็พระโขนง บ้านป้า) ยังไงแอดเมลหาทีนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย System_ES เมื่อ พุธ 07 ก.ค. 2010 4:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

System_ES

ทิ้งเบอร์ไว้ก็ดีนะครับ+ +
รูปภาพ

System_ES

ตอนนี้ในเมืองไทยมีนักเขียน การ์ตูนสไตล์แฟนตาซีที่ ดังๆออกมา3-4คนละเรื่องแรกก็มีดที่13ของคุณนพ แห่งค่ายการ์ตูนboom ที่ดังที่ต่าง

ประเทศจนเอาไปสร้างเป็นเกม จนคนวาดขายลิทสิทธิ์จนรวยเละไปแล้ว(เมืองไทยไม่ค่อยดังเพราะคนไทยยังไม่ได้ให้ความสนใจกะความ

สามารถของคนไทยเท่าไหร่นัก- -*) แล้วก็กลมกลิ้งสิงสตั๊ดของเอก วิรัตน์ และ ต้นซุปเปอร์ดั๊งเงอร์ที่ไปชนะเลิศการ์ตูนยอดเยี่ยมแห่งปี

อันดับ1รางวัล เมนก้า โกล์ด อวอร์ดแห่งญี่ปุ่น แห่งสำนักพิมบันลือสาร :shock: รอวันที่เราจะได้เข้าไป

เป็น1ในนั้นบ้าง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงต้องขอความกรุณาเรื่องฝีมือเรื่องประสบการณ์จากท่านเบนซ์ซะแล้วล่ะ 55555+
รูปภาพ

System_ES

ว่าแต่อาเจนติน่าไม่น่าแพ้เลย เซง~~~T_T
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

คุณมีความฝันที่เยี่ยมยอดเลยครับ

แบบนี้สิจะได้พัฒนาวงการการ์ตูนในบ้านเราได้

เดี๋ยวผมจะติดต่อทาง email ไปบอกคุณอีกทีนะ ตอนนี้ผมติดเรื่องเนื้อเรื่องการ์ตูนใหม่ที่ทำกับเพื่อนอยู่ กับต้องจัดการเรื่องจบการศึกษา และเรียนต่อด้วย T^T มึนมาก

pikabenjapol@hotmail.com นี่ mail ผมครับ (คนในบอร์ดก็ติดต่อมาได้ทุกคนเลยน้า คุยเล่น หรือให้ช่วยเรื่องอื่นๆ ได้หมดครับ)

ผมเองมีเรื่องแชร์ไม่เยอะหรอกนะ ๕๕ (ยิ่งแนวบู๊นี่เพิ่งเริ่มทำดูแบบจริงจัง) ฝ่ายคุณเองถ้ามีทีเด็ด ก็ฝากหยิบมาแชร์ด้วยเน้อ

(นอกจากเกาหลีใต้ ผมก็เชียร์สเปนนะ...คืนนี้ท่าจะ... ไม่อยากคิด ๕๕)

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

pikabenz เขียน:คุณมีความฝันที่เยี่ยมยอดเลยครับ

แบบนี้สิจะได้พัฒนาวงการการ์ตูนในบ้านเราได้

เดี๋ยวผมจะติดต่อทาง email ไปบอกคุณอีกทีนะ ตอนนี้ผมติดเรื่องเนื้อเรื่องการ์ตูนใหม่ที่ทำกับเพื่อนอยู่ กับต้องจัดการเรื่องจบการศึกษา และเรียนต่อด้วย T^T มึนมาก

pikabenjapol@hotmail.com นี่ mail ผมครับ (คนในบอร์ดก็ติดต่อมาได้ทุกคนเลยน้า คุยเล่น หรือให้ช่วยเรื่องอื่นๆ ได้หมดครับ)

ผมเองมีเรื่องแชร์ไม่เยอะหรอกนะ ๕๕ (ยิ่งแนวบู๊นี่เพิ่งเริ่มทำดูแบบจริงจัง) ฝ่ายคุณเองถ้ามีทีเด็ด ก็ฝากหยิบมาแชร์ด้วยเน้อ

(นอกจากเกาหลีใต้ ผมก็เชียร์สเปนนะ...คืนนี้ท่าจะ... ไม่อยากคิด ๕๕)
เสด ตู
แล้วจะ ติดต่อไป เมื่อมี ปันหา คับ
หึหึหึหึหึหึหึหึหึ
รูปภาพ

System_ES

สเปนชนะเยอรมันไปละ- -*
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ผมเชียร์อาถรรพ์พี่หมึกขอรับ Yaha :P
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

เด่วมันก็ โดน กินละ หึหึ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เซ็งหมึก
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เปล่า เชียร์บอลนะครับ แต่อยากให้มันขลัง :shock: :lol:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ถามพี่เบ็นซ์ ตรงๆเลยนะคับ

พี่เอาอะไร ถมดำ อะ มันถึงได้ เนียน ขนาดนั้น

ผมหาวีธีทำ ใน โฟโต้ชอป มันมะเจอ -.-
รูปภาพ

System_ES

แต่ผมว่านะ ปลาหมึกนั่นสุดยอดเลยอ่ะ ทายถูกทุกนัดถ้าเป็นคนไทยคงแห่ไปขอหวยกันละแล้วก็คงไว้เป็นของคู่บ้านคู่เมืองคงไม่ได้เปนอาหาร

อย่างที่ชาวเยอรมันเรียกร้องหรอก
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”