มือใหม่ >>! ลองวาดรูปผู้หญิง

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

มือใหม่ >>! ลองวาดรูปผู้หญิง

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ลองดูคับ ว่าจะออกมา ดีไหม

คัยมีอะไรเพิ่มเติมก็ ติได้ตามสบายเลยนะคับ

คือผมวาด ผูหญิงไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ สัดส่วนผมร่าง มะค่อยถูกเลย

ติ เต็มที่เลยนะคับ ผมจะได้แก้ไขถูกจุด

ขอบคุงคับ ^^~

รูปภาพ

Paranormal Activity - A True Story อันนี้สำหรับคนชอบ สิ่งลี้ลับ

^^~
http://video.mthai.com/player.php?id=23M1268729038M0 ลิ้งคับ
แก้ไขล่าสุดโดย JackTheRipPer เมื่อ ศุกร์ 02 ก.ค. 2010 2:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ >>! ลองวาดรูปผู้หญิง

โพสต์ โดย pikabenz »

ออกมาดูดีเลยครับ

ถ้าลดความหนาของคิ้วอีกนิด และเพิ่มความหนาเส้นขอบตาอีกหน่อย (อาจมีขนตาด้วย)

น่าจะเพิ่มความเป็น ญ ได้อีกครับ ลองดูน้า

HAni HAruhi

Re: มือใหม่ >>! ลองวาดรูปผู้หญิง

โพสต์ โดย HAni HAruhi »

ว้าว เอารูปผู้หญิงมาลงตามคำขอ เหอะๆ :lol:

อย่างที่คุณ pikabenz บอกอะงับ

ลองวาดขนตาด้วยจะเพิ่มความเป็นผู้หญิงนะ

รู้สึกเหมือนจะชอบวาดผมอย่างนี้จังเนอะ :lol:

แต่รวมๆแล้วดูดีเลยทีเดียว =D> เก่งๆ ฝึกต่อไปนะงับ :twisted:

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ดีแล้วครับ ผมก็หัดอยู่เช่นกัน ฝึกไปเรื่อย คงดีขึ้นแน่เลยขอรับ =D>
คุณ jack สนใจไป บอร์ดฮอลโลวีนไหมครับผม ผมไปแล้วนะครับ :D
คุณ jack วาดพวกแนวนี้อยู่ใช่เปล่าลองเอาไปลงซิครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ออกมาดูดีแล้วครับ แบบครึ่งตัวนะ ผมยังวาดไม่ได้เลย 55+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ขอบคุนคับ แล้วจะพยามต่อ ฮา !

เอ่อ คุณ megasunder ขอเวป หน่อยได้มะคับ คือจำมะได้อะ

รูปภาพ

megasunder

http://holloween.forumotions.com/forum.htm

นี่เลยครับ ผมอลันไปเดินเล่นในฮอลโลวีนแล้ว ขาดคนรู้จักเลยชวนน่ะครับ
เอ่อ ที่นั่นมีฝ่ายต่อสู้สนุกกันนะครับ

ฝ่ายที่หนึ่งอินทรูเด้อ นี่เป็นฝ่ายบุกโจมตีเมืองฮัลโลวีน อยากแอบกระซิบว่า (คุณโยอยู่ทีมนี้) :twisted:
และฝ่ายฮัลโลวีน นี่เป็นฝ่ายแนวรับป้องกันเมืองฮัลโลวีนจากอินทรูเด้อ ผมเลือกทีมนี้ครับ (หาเรื่องใส่ตัวแล้วสู้กับคุณโย) :evil:

ไงก็ถ้าไม่เลือกฝ่ายเล่นก็ลงตัวละครเฉยๆก็ได้ครับ สวัสดีครับผม ที่นั่นผมคือ sunderman นะครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder เขียน:http://holloween.forumotions.com/forum.htm

นี่เลยครับ ผมอลันไปเดินเล่นในฮอลโลวีนแล้ว ขาดคนรู้จักเลยชวนน่ะครับ
เอ่อ ที่นั่นมีฝ่ายต่อสู้สนุกกันนะครับ

ฝ่ายที่หนึ่งอินทรูเด้อ นี่เป็นฝ่ายบุกโจมตีเมืองฮัลโลวีน อยากแอบกระซิบว่า (คุณโยอยู่ทีมนี้) :twisted:
และฝ่ายฮัลโลวีน นี่เป็นฝ่ายแนวรับป้องกันเมืองฮัลโลวีนจากอินทรูเด้อ ผมเลือกทีมนี้ครับ (หาเรื่องใส่ตัวแล้วสู้กับคุณโย) :evil:

ไงก็ถ้าไม่เลือกฝ่ายเล่นก็ลงตัวละครเฉยๆก็ได้ครับ สวัสดีครับผม ที่นั่นผมคือ sunderman นะครับ
รูปภาพ

megasunder

แล้ว วาดมาโพสต์เรื่อยๆนะขอรับ [-o<
บอร์ดนี้จะได้ไม่กลายเป็นป่าช้าเหมือนที่อื่น :evil:

megasunder เขียน:แล้ว วาดมาโพสต์เรื่อยๆนะขอรับ [-o<
บอร์ดนี้จะได้ไม่กลายเป็นป่าช้าเหมือนที่อื่น :evil:
ขอบคุงคับ ~ แล้วจะเอามาลงเรื่อยๆ

ฆ่ามัน YaHa ~ !
รูปภาพ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ดูเป็นผู้หญิงแล้วล่ะค่า
ช่วงไหล่ยังดูกว้างไปนิดนึง นอกนั้นก็ตามที่พี่เบนซ์บอกแหละค่า
เสริมอีกนิดคือลองวาดให้ปากไม่กว้างจนเกินไปดูค่ะ จะได้ดูน่ารักๆเนอะ >w<
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

Kurenai Rara* เขียน:ดูเป็นผู้หญิงแล้วล่ะค่า
ช่วงไหล่ยังดูกว้างไปนิดนึง นอกนั้นก็ตามที่พี่เบนซ์บอกแหละค่า
เสริมอีกนิดคือลองวาดให้ปากไม่กว้างจนเกินไปดูค่ะ จะได้ดูน่ารักๆเนอะ >w<
โอ้ว ~

ขอบคุง คับ ทั่น อาร์ จานนน ~

^^~
รูปภาพ

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

ผมยังรู้สึกว่าภาพมันธรรมดาอยู่งะครับ ตรงคอเสื้อและรอยยับที่ควรจะเป็นยังไม่มี ตาข้างขวาไม่สมดุลกะซ้าย แล้วยังดูไม่เหมือนผู้หญิงมากเท่า

ไหร่แต่ก็โอเคเลยครับวาดในสไตล์ของตัวเองจนมองเห็นเอกลักษณ์ในรูปแบบของตัวท่านเองได้อย่างดีเยี่ยม มิทราบว่าคนวาดอายุเท่าไหร่งับ

จะประเมินความสามารถตาม

อายุหากน้อยกว่า15ก็แปลว่าใช้ได้เลยทีเดียวงับ หากเกินมานิดนุงก็ต้องปรับปรุงงับ แต่โดยรวมถือว่าภาพดีมากเลยงับท่าน สู้ๆนะจ้า
รูปภาพ

System_ES เขียน:ผมยังรู้สึกว่าภาพมันธรรมดาอยู่งะครับ ตรงคอเสื้อและรอยยับที่ควรจะเป็นยังไม่มี ตาข้างขวาไม่สมดุลกะซ้าย แล้วยังดูไม่เหมือนผู้หญิงมากเท่า

ไหร่แต่ก็โอเคเลยครับวาดในสไตล์ของตัวเองจนมองเห็นเอกลักษณ์ในรูปแบบของตัวท่านเองได้อย่างดีเยี่ยม มิทราบว่าคนวาดอายุเท่าไหร่งับ

จะประเมินความสามารถตาม

อายุหากน้อยกว่า15ก็แปลว่าใช้ได้เลยทีเดียวงับ หากเกินมานิดนุงก็ต้องปรับปรุงงับ แต่โดยรวมถือว่าภาพดีมากเลยงับท่าน สู้ๆนะจ้า
18 เอง คับ

พึ่งหัดมาสนใจทางนี้ ^^~
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”