กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Sd.Kon

Re: ตามหากระทู้แนะนำตัว( ไม่ตามละ เอาที่นี่เลย)

โพสต์ โดย Sd.Kon »

อุ แบบว่า เด็กใหม่ฮะ ฝากตัวด้วยครับผม>w</! (เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆ ฮา orz)

ชื่อ เอาเป็นว่า เรียกผมว่ากอนละกันฮะ*3*

ชื่อที่ใช้ Sd.Kon อ่า ก็ ชื่อผมอ่านได้หลายแบบล่ะ ทั้ง กอน ทั้ง คอน แต่ส่วนมาก เรียกกอนจี้กัน(ฮา)

เกิด35ฮะ*3*

อยู่ กทม ครับผม*3*

อุปกรณ์ที่ใช้ ดินสอกด.....ปากกาตัดเส้นหายเรียบฮะ;w;+
และยางลบ (พกหลายก้อน หายบ่อยorz)

สิ่งที่ชอบ : วาย;w;b+ -/โดนตบ ถ้าเป็นแนวการ์ตูนที่ชอบมากๆ ชอบแนวแฟนตาซี,พจญภัย แล้วก็ แนวฮาๆ*3*b+
แบบกล้ามจัด....อ่าน+ดูได้ แต่วาดไม่ได้;w;b+ (ฮา)

ปัจจุบัน เด็กเตรียมเอ็นท์ฮะ "orz ผลุบๆโผล่ๆ หมดฤดูเอ็นท์เมื่อไหร่คงเจอบ่อย;w;+

ฝีมือ : กำลังฝึกคร๊าบ;w;~

โปรเจ็ค : ไร้ซึ่งโปรเจ็คคอมมิคโดยสิ้นเชิงฮะ เคยมีไฟจะวาด โปรเจ็คชีวิตเด็กม.ปลาย แต่ไฟดับเพราะพายุงานมันกระหน่ำorz

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบ>3<\

Y.FoX

Re: ตามหากระทู้แนะนำตัว( ไม่ตามละ เอาที่นี่เลย)

โพสต์ โดย Y.FoX »

ชื่อ Y.FoX , BluEger FoX (ไม่เป็นที่รู้จักหรอก)

ปีเกิด 15/07/25XX
อยู่ที่.........ย.ส. ยโสธรา

อยู่โรงเรียน......อยู่โรงเรียน กช.

เรื่องเล่าสมัยเด็ก .....
- เกิดมาจับดินสอมือซ้าย แต่ดันมาเปลี่ยนเป็นจับมือขวาตอน ป.1 :lol: วาดได้แต่งูเขียว 555+ ชอบวาดสีขาวดำ แรเงาจนครูด่า....ฮึฮึ
รูปภาพ
ลงหมึกครั้งแรกตอน ป.6 ไม่ใช่ลงหมึกสิ ลงสีน้ำมากกว่าลงเป็นสีดำ

อุปกรณ์ที่ใช้ - ดินสอ สอกด 2B 6B ไว้ลงดำ........ ยางลบ ฟรี(ได้มาจากโรงเรียนแจก 5 ก้อน).......... กระดาษ A4 180 แกรม พิกม่า เคยหักไป 2 อัน แล้วก็...สีน้ำ (บ้านนอก) เครื่องสแกนแบบถูกสุด ....... อินเตอร์เน็ต (โรงเรียน,โทรศัพท์มือถือต่อเล่น..) ........ สกรีนโทน(มั๊ง).........
photoshop cs

ชอบการ์ตูนทุกเรื่อง ตั้งแต่ gogo Frie มาสไรเดอร์(มันเป็นการ์ตูนด้วยหรอ) ดูยันการ์ตูนขั้นเทพอย่าง เทพมรณะ (เทพมาก)
การ์ตูนที่อ่านอยู่ตอนนี้ จำไม่ได้เยอะมา (แต่ไม่ค่อยอ่าน commic ของไทยเลย)

:twisted: อิอิ

ภาพประจำตัวสมาชิก
yeefon

โพสต์ โดย yeefon »

ชื่อ ยี่
นามปากกา lalanla และ อาร่ายนะ(ชื่อใหม่)
เกิด 15 ? 09 ?1986
ที่ซุกหัว กทม. (แถวท่าพระ)
จบจาก ม.ราชมงคลพระนคร(สาขาบัญชีบริหาร ไม่ได้เกี่ยวกับศิลปะเลย)

อุปกรณ์ที่มักจะใช้
ดินสอกด pilot รุ่นเขย่า(เห็นพี่ที่ไปฝึกงานใช้เลยอยากได้)
ไส้ดินสอ pilot 2b (ดำได้ใจมาก)
เหล็กฟุต (ต้องเป็นเหล็ก เพราะอย่างอื่นเอาไม่อยู่ แหลกคามือ)
ปากกาสีดำนาๆชนิด
ยางลบของ sakura ต้องยี่ห้อนี้เท่านั้นถึงจะลบความดำของ pillot ออก
โปรแกรม pts และ manga studio(อันนี้กำลังหัดใช้อยู่)

เหตุที่ชอบการ์ตูนเพราะมันอยู่ในสายเลือด :lol: :lol: :lol:
ผลงานที่ได้ออกประจาน
ได้เป็นนักวาดรูปของโรงเรียนตั้งแต่ ป.1 (ถึงเป็นนักวาดรูปของโรงเรียน แต่ก็เป็นบุคคลลึกลับ ลึกลับขนาดจบมาแล้วยังมีรุ่นพี่ที่จบที่เดียวกันถามว่าเรียนที่นี้ด้วยเหรอ)
การได้เป็นนักวาดรูปของเราเริ่มจากการวาดรูป คนที่เป็นตัวกางปลา(เด็กๆชอบวาดนักแล) ประมาณสี่ห้าคน แล้วก็มีคนปกติ ที่เหมือนคนการ์ตูน หนึ่งคน ภาพนี้โดนใจครูที่มาสอนศิลปะอย่างแรง พอครูตรวจเสร็จก็ถามว่าทำไมไม่วาดรูปคนเต็มๆแบบนี้ให้หมดเลย เราก็ตอบว่า ขี้เกรียด ครูเลยจับให้เป็นนักวาดรูปของโรงเรียนเลย
จากนั้นก็ต้องอยู่เย็นทุกวันเพื่อฝึกวาดรูป แล้วก็พาไปวาดในที่ต่างๆ รวมถึงกำแพงชาวบ้าน ตรงแยกท่าพระด้วย (ใครที่เคยผ่านไปแถวนั้นคงเห็น อยู่ใกล้ๆ วัดเลย ณ ตอนนี้ก็ยังประจานอยู่)
หลังจากที่จบประถมก็เข้ามัธยมเรียนต่อสายธุรกิจ (ทั้งๆที่แม่อยากให้เข้าเพราะช่าง) แล้วก็ได้วาดรูปส่ง บงกช ได้ตีพิมพ์ สามรูป สีหนึ่ง ขาวดำสอง ในนิตยสาร gals และ peach
(เสียดายไม่ได้ซื้อเก็บเอาไว้)

ตอนนี้ก็อยากจะวาดการ์ตูนอย่างจริงจัง เรื่องที่มีอยู่กับตัวก็มีแต่โดจิน(แซวดารา)

ฝากตัวกับนักวาดการ์ตูนหน้าใหม่ทุกคนด้วนนะค้า

Alicez

โพสต์ โดย Alicez »

ชื่อ: Alicez ปีเกิด:1992
วัน: พฤหัสบดี กรุ๊ปเลือด: O
บ้านช่อง: จังหวัดเชียงใหม่
ตอนนี้ตั้งใจทำยังไงก็ได้ให้ติดมหาลัย = =
อุปกรณ์: กระดาษ(<< A4 หรือ กระดาษสมุดธรรมด๊า ธรรมดา), ดินสอกด(HB), ยางลบ, ไม้บรรทัด30cm พับได้, ไม้บรรทัดโค้ง3ขนาด(<<ไม่ค่อยได้ใช้), เครื่องสแกนแบบ3in1 ของ HP
กำลังฝึก: ลงสี วาดในคอม
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่: ตั้งแต่สมัยป.1 เห็นพี่ชายวาดการ์ตูนเลยฝึกวาดรูปเล่น แต่เดิมเป็นพวกบ้าการ์ตูนตั้งแต่เล็กแต่น้อยอยู่แล้ว(ตู้เก็บของที่บ้านใกล้หักเต็มที>>ของหนัก)
เีริ่มวาดได้ดีขึ้นตอน ม.1 ไม่เคยมีผลงานประกวดใดๆ(ละมั้ง จำไม่ได้แล้ว)
เสน่ห์ที่หลงใหล: ก็ชอบ = = รู้สึกได้ระบายอารมณ์ ความคิด ลงไป >> เอาเป็นว่าทำแล้วมีความสุข
ชอบสไตล์ไหน: ไม่เจาะจง >> เน้นภาพงาม+เนื้อเรื่อง
ความฝัน: เป็นวิศวกรเพื่อสานต่อกิจการที่บ้าน
คติประจำใจ: โอกาสน่ะ มันต้องสร้างด้วยตัวเอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก แต่ชอบมากค่ะ ว่างที่ไรต้องหยิบมาวาดทุกที ไม่ถนัดลงสี(ในคอม) ไม่ถนัดลงโทน(ไม่เคยลอง) ถนัดสีน้ำ สีไม้ โดยปกติแล้วจะวาดแค่เส้นค่ะ ไม่มีอย่างอื่น = =
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

pyotrch

โพสต์ โดย pyotrch »

สวัสดีค่ะ เพิ่งจะสมัครได้ไม่กี่นาทีมานี้
พิมพ์แนะนำตัวเป็นรอบที่สองค่ะ เพราะเมื่อกี้กดอะไรผิดไม่ทราบ หายหมด O o
ยังไงก็ขอแนะนำตัวน้องใหม่ด้วยคนนะคะ^^

ชื่อ : pyotrch ชื่อแบบคนธรรมดาคือ ไอซ์ แล้วกันนะคะ
เกิด: 07/04/2536 กำลังเรียนม.5 ค่ะ เป็นคนเชียงใหม่โดยกำเนิด ไปไกลสุดๆแค่ลำพูน ..(มุข?)
กรุ๊ปเลือด : A เริ่มสนใจการ์ตูน: ตั้งแต่ดูเซเลอร์มูนเอส จำไม่ได้แล้วล่ะว่าอายุเท่าไหร่ หัดวาดมาเรื่อยๆ เพราะชอบเซเลอร์มูนมาก
เดี๋ยวนี้ก็ยังบ้าอยู่ หุหุ วาดรูปเป็นตอนอยู่ประถม เพราะมีคนสอนวาดการ์ตูนตาหวาน เลยติดนิสัยวาดตาก่อนแล้ว ถึงจะวาดโครงหน้า
ก็เลยจะเบี้ยวๆหน่อย พอมาฝึกวาดโครงหน้า มือมันไม่ไปค่ะ ฮือออT T เริ่มรู้สึกว่าตัวเองวาดได้สวยในระดับนึงตอนอยู่ม.3 555+
อุปกรณ์ที่ใช้ : ดินสอกดไส้ 2B , ดินสอไม้ตามแต่จะหาได้ , ยางลบสีดำๆ , ไม้บรรทัดพลาสติกแจกฟรี และ สมุดโรงเรียน

ส่วนใหญ่(ทุกครั้งมากกว่า - - ) จะวาดลงสมุด เคยวาดA4แล้วไม่เวิร์ก ไม่รู้ทำไม ส่วนในคอมพิวเตอร์..ใช้โปรแกรมไม่เป็น
ปัจจุบัน กำลังพยายามงดเกม ตั้งใจว่าจะอ่านหนังสือสอบเข้ามหาวิทยาลัยให้ได้ค่ะ

มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

stinking

โพสต์ โดย stinking »

โดย Alicez ? อังคาร ธ.ค. 22, 2009 7:33 pm

ชื่อ: ไอตูน ครับบ!!!
วันเกิด: 22 ตคใ 2536 ตอนนี้ อายุ 16(ม.๕)
บ้านช่อง: อยู่ เพชรบูรณ์ ครับผ๊ม
อุปกรณ์: ดินสอ กด (ควันตั้ม ชอบมาก) 2B , กระดาษ A4(ใช้เขียนเรื่อง) A3(ใช้ตอนวาดจริงๆ) , ปากกา G-pen มารุเพ็น ทามะเพ็น , ไม้บันทัด ยางลบ , แผ่นรองกระดาษ , หมึก , พูกัน ,
กำลังฝึก: ใส่สกรีนโทน ( ยัง ใช้ไม่คร่องเรยครับบ T..T)
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่: ป.3 เริ่มวาด ใส่สมุด เรียเป็นเรื่องๆนตอน ม.1 เพิ่งรู้จักการวาดเป็นเรื่อง จริงๆ ตอน ม.๕ ครับ
เสน่ห์ที่หลงใหล: เวลาวาดมันสนุกมาก เเล้วเวลาเราวาดเส็ดให้คนอื่นอ่านแล้วเค้าสนุก เรา ยิ่ง สนุกเข้าไปใหญ่
ชอบสไตล์ไหน: โหดๆ เถื่อนๆ แอบฮา
ความฝัน: อยากเป็น นักวาดการ์ตูน จริงๆนะครับ
คติประจำใจ: อยากหั้ยมี บริษัทริ ที่ให้ส่งต้น ฉบับ ไปประกวดได้มั่งจัง ไอ้เราจะวาดเต็ใฝมือ

naokiyomi

โพสต์ โดย naokiyomi »

สวัสดีครับ ชื่อ Naogiyomi เรียกง่ายๆก็ นาโยะ เเล้วกันนะครับ
พึ่งหัดจับดินสอได้ไม่นาน ยังต้องให้พวกท่านชี้เเนะอีกเยอะ
เกิด 1988 อายุ 21 ปี
บ้านที่อยู่ปัจจุบันอยู่ที่ พัืทยานะครับ
จับดินสอได้ร่วมเดือนเศษ ตอนนี้ก็สถาณะว่างงานไม่ได้เรียนต่อ
เลยตั้งใจว่าจะเอาเวลาที่ว่างมาทำงานให้สุดความสามารถ

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
รูปภาพ

hsinyucoco

โพสต์ โดย hsinyucoco »

สวัสดีค่ะ ผ่านๆมาก็เลยขอด้วยคนนะฮะ อิอิ

ชื่อ...โกโก้
นามปากกา...นิจิ
อายุ...14ปีค่ะ นับตั้งแต่1996นะ
วันเกิด...19/04/1996
กรุ๊ปเลือด...บี
ที่อยู่...มุมเล็กๆ ณ กทม.
เชื้อสาย...จีน คนจีนค่ะ
ผลงาน...ไม่มีที่จะโชว์ :( งิงิ แต่กำลังปั่นเรื่องอยู่ฮะ ช่วยสอนวิธีแปะสกีนให้ที -*-
งานอดิเรก...วาดๆขีดๆเขียนๆ
แล้วก็บราๆๆๆๆ....

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :D

seina

โพสต์ โดย seina »

หวาดดีค่ะ พึ่งเข้า มาเป็นครั้งแรกค่ะ :oops:

ชื่อ ฉายา SEINA

ชิ่อเล่น BEE

อายุ 20 ปี ค่ะ

เกิด 20/ 5/ 33

อยู่มหาลัยราม คณะ มนุษย์ศาสตร์ สื่อสารมวลชน ค่ะ

เว๊ป ที่ สิง

http://25506.spaces.live.com/

http://seina69.exteen.com/

http://seina69.exteen.com/

ผงงาน ยังไม่ได้ มีเป็นชิ้นเป็นอันค่ะ

แค่ วาดรูป โพส ให้คน เข้ามาชม ค่ะ

งานอดิเรก วาดรูปค่ะ ฟังเพลง ค่ะ

ฝากผลงานในบอดร์นี้ด้วยน่ะค่ะ :wink:
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

Sayama-Sombe

โพสต์ โดย Sayama-Sombe »

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกที่นี่ แต่ก็เคยเปิดมาดูอยู่หลายครั้งค่ะ

ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ชื่อ sayama ma-i /mai เรียกยังไงก็แล้วแต่คะ

อายุ 16

วันเกิด 28/10/1993

รร.ราชวินิต มัธยม (ใกล้ๆธรรมเนียบอ่ะคะ - -)

ที่อยู่ กรุงเทพ
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่...เอ่อ ตอนแรกก็วาดเล่นเฉยๆค่ะ ชอบวาดตั้งแต่เด็ก แต่ก่อนดูแต่โมเดินนาย
เพิ่งมารู้จักมังงะตอนป.6ค่ะ เพื่อนแนะนำให้อ่าน พอขึ้นม.1 ก็เข้าข่ายติดการ์ตูนเต็มที่เลยค่ะ - -
พอดีเพื่อนแนวนี้ในห้องก็เยอะพอสมควร

แนวการ์ตูนที่ชอบ ได้หมดค่ะ ส่วนใหญ่จะชอบดูลายเส้นที่มันสวยๆคะ

ผลงาน วาดรูปเล่นไปวันๆค่ะ พยายามวาดมังงะอยู่แต่ติดสกรีนไม่เป็น - -

อุปกรณ์ -ดินสอกด
-ปากกาตัดเล้น 0.05,0.1,0.2,0.3,0.4,0.5,0.7,0.8 แต่ยังตัดเส้นได้ห่วยเหมือนเดิม เนื่องจากมือไม่นิ่ง
ลากเส้นยาวๆไม่ได้ ขีดเส้นตรงไม่ได้เนื่องจากสายตาเอียง..
- ยางลบ(ซึ่งตอนนี้ก้อนเล็กลงเรื่อยๆ)
-ไม่บรรทัดอลูมิเนียมธรรมดา - -
-สมุดวาดรูป
-สมุดจดวาดเล่น
โปรแกรมที่ใช้เป็นก็มีแต่ Photoshop ค่ะ โปรแกรมอื่นแทบไม่รู้จักเลย
ไม่ค่อยถนัดเรื่องคอมเท่าไหรยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ^^
sayama ma-i

nadashiko

โพสต์ โดย nadashiko »

สวัสดีครับ ผมnadashiko เพิ่งมาใหม่
เกิดวันที่: 1 สิงหาคม 1994
กรุ๊ปเลือด: บี
งานอดิเรก: ศึกษาประวัติศาสตร์,อ่านหนังสือ,ฟังเพลงคลาสสิก ,วาดรูป,ดูอนิเม
กำลังฝึก:การใช้หัวปากกาแบบต่างๆ&การลงสี
การ์ตูนที่ชอบ:เบอร์ดี้ สลับร่างล้างอธรรม,Higurashi(หลังๆเริ่มติดเรื่องBAKUMAN)
นักเขียนการ์ตูนที่นับถือ:CLAMP,อ.เคนทาโร่ ยาบูกิ
อาชีพที่ใฝ่ฝัน:นักเขียนการ์ตูน

ตอนอยู่ในห้องเรียนช่วงม.3 เจอคนวาดรูปเก่งๆมานั้งข้างๆเลยทำให้เริ่มสนใจการวาดการ์ตูน แต่คนที่มานั้งข้างๆดันวาดแต่แบบ yaoi (- -")
แต่ไปๆมาๆผมดันดูดซับรังสีYมาโดยไม่รู้ตัว(ฮา) ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
หากไม่มีพรสวรรค์ก็จงใช้พรแสวง

bestnumber0

โพสต์ โดย bestnumber0 »

สวัสดีทุก ๆ คนครับบบ !!

ผมเพิ่งเข้าบอร์ดนี้เป็นครั้งแรก

ชื่อ เบสท์

ชาย >>

อายุ 14 = ='' <<เด็กมากมาย

รักการวาดรูปตั้งแต่ 4 ขวบต้น ๆ เริ่มจับดินสอมาละเลงกำแพงบ้าน
ทุกซอกทุกมุมทุกกำแพงทุกด้านมีรูปที่ผมวาดหมด

<เก็บเงินซื้อเครื่องสแกนอยู่ อ่ะ ฮ่ะ ๆๆๆ>

:wink: :wink: :wink:
รูปภาพ

เ ดิ น อ ย่ า ห ยุ ด แ ล้ ว ไ ป สุ ด ต ร ง คำ ว่ า " พ อ "

otakuboy

โพสต์ โดย otakuboy »

หวัดดีฮะ ผมสมาชิกใหม่น้าเพิ่งหัดจับดินสอวาดรูป>.<

ปกติจะอยู่แถวๆบอร์ดแปลการ์ตูนอ่าครับ www.lyanime.com

ชื่อเล่น เพชร ,นัท

อยู่จ. กรุงเทพ แถวๆลาดพร้าวอะครับ ลาดพร้าว 71 นะ = =

เรียนอยู่ที่ โรงเรียนสตรีวิทยา2 ฮั้บ =.=

เพศ ชาย

อายุ 14 ปี

เกิดวันที่ 29 ก.พ.2539 <<<<<ใครอยู่ใกล้ผมก็เอาของขวัญมาให้ด้วย= =

เลือดกรุ้ป B

งานอดิเรก แปลการ์ตูน , วาดรูปในขณะเรียนหนังสือ - -*

อาชีพที่เป็นอยู่หรือจะเป็นในอนาคต: โปรแกรมเมอร์<<<พอเขียนโปรแกรมได้นิดหน่อย นักเขียนการ์ตูน<<<<กำลังฝึกอยู่

แนวการ์ตูนที่ชอบ : Yuri Drama Lolicon หลายคนคงจะคิดว่าผมเป็นเกย์ไปแล้วมั้ง= =แต่ขอบอกเลยครับ ''ไม่ได้เป็น!!!''
มือใหม่หัดวาด >.< น้องใหม่น่ารักขอฝากตัวด้วยนะฮั้บ

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

สวัสดีครับผมก็เป็นอีกคนที่ชอบงานด้านการ์ตูนมาก หวังอยากให้เมืองไทยเป็นประเทศชั้นนำด้านการ์ตูน ระดับนานาชาติอย่างเขาบ้างอาทิ อเมริกา ญี่ปุ่น อังกฤษและอีกมากมายหลายประเทศ โชว์ให้ชาวโลกรู้ไปเลยว่าคนไทยก็มีฝีมือเหมือนกันนะ ซึ่งผมดีใจมากที่มีคอนักวาดการ์ตูนเยอะแบบนี้ เลยแวะมาทักทายและแนะนำตัวเองหน่อยงิ

ผมชื่อเล่นว่า เอส (ขอไม่บอกชื่อจริง นามสกุลจริงนะงับ แฮ่ๆ)

ปัจจุบันอายุ19ปี เกิดวันศุกร์ที่11มกราคม 2534
สิงสถิตอาศัยอยู่แถวเขตลาดกระบังละครับ+.+

กรุ๊ปเลือดA

คติประจำใจ - รู้เขารู้เรา รบ100ครั้งชนะ 100ครั้ง

งานอดิเรก วาดการ์ตูนฟังเพลงเล่นดนตรี อ่านหนังสือและแต่งพล็อตเรื่อง

อุปกรณ์การวาดของผมก็มี-ไม่มากดินสอร่างภาพกะยางลบ คอมพิวเตอร์และโปรแกรม3D and photoshopสุดไฮเทคและจิตวินญานอันแรงกล้าพอ 555+

ผลงาน- ยังไม่เป็นชิ้นเป็นอันเพราะข้อมูลมีไม่เพียงพออยู่ในระหว่างการแต่งพล็อตเรื่องซึ่งการ์ตูนของผมมันยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างมาก ๆ ตอนนี้ใช้เวลามาก กว่า5ปีแล้วสำหรับแต่งเรื่อง(แต่งตั้งแต่อายุ14งะ)กะว่าจะดำเนินแล้วเสร็จในช่วงอายุ25-26 ละงับ ถึงจะเริ่มเขียนการ์ตูนนี้ จริงๆจังๆ(ซึ่งผมมั่นใจว่าต้องเป็นการ์ตูนระดับโลก แน่ๆ อิอิ)

ความฝันของผมคือ เป็นนักเขียนการ์ตูนและนักกำกับภาพยนต์แนวแฟนตาซีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดระดับโลก แบบพวกฮอลลีวู้ดละครับ (สงสัยจะฝันหวานไปนะเรานิ>_<)

เริ่มฝึกหัดเขียนการ์ตูน ตอนอนุบาล1 และหัดวาดแนวไทยๆตอนป.6(จากผลงานการ์ตูนนิยายไทยและตลกเช่นต่าย ปังปอน อารีเฟน สาวดอกไม้กะนายกล้วยไข่ และเอ๊าะ หนูหิ่น อินเตอร์)

พอ ม.1-2 หัดวาดแนวแฟนตาซี ซึ่งการ์ตูนเรื่องแรกของผมเกิดขึ้นเมื่อตอนม.1นี่เอง

ผลงานที่ชื่นชอบ คือ ดราก้อน บอล ของท่านอาจารย์โทริยาม่า อากิระ และ วันพีช(ชอบมาก)ของท่านอาจารย์โอดัจจิ เออิจิโร่ โอดะจัง >_<~ ซึ่งเป็นแรงบันดาลใจให้ผมเขียนการ์ตูนเป็นอย่างมาก

เพราะการ์ตูนเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดยามเหงา เป็นคนที่ทำให้ผมรักการอ่าน เป็นสิ่งที่เติมเต็มจินตนาการตามที่ฝันได้ และทำให้ผมอ่านภาษาไทยได้คล่องตั้งแต่ป.1งะ เลยรู้สึกว่าการ์ตูนมี บุญคุณด้านจิตใจต่อผมมาก เพราะชั่วชีวิต19ฝนผมไม่เคยมีเพื่อนเลย(เข้ากับสังคมไม่ได้- -) แต่การ์ตูน เป็นสิ่งที่อยู่ข้างกายเราเสมออีกทั้งยังให้ความบันเทิงอย่างสูงถึงขนาดทำให้ผมอฐิษฐานจิต ว่า "ข้าจะตายกับการ์ตูนและภาพยนต์" งิงิ เหมือน นิยายเลยเนาะ^^

เอ่อ..ทิ้งท้ายหน่อยนะงับสำหรับเพื่อนๆที่อยากสร้างการ์ตูนเป็นของตัวเอง แต่ไม่มีเพื่อนคู่หูผู้ช่วยด้านการวาดการ์ตูน แต่อยากสร้างการ์ตูนมากๆ ติดต่อผมได้นะงับผมจะเป็นผู้ช่วยให้เอง อยากให้ผมออกแบบแนวไหนผมจะทำให้ ไม่ต้องจ้างผมกะได้ขอ แค่อาหาร2มื้อ พอประทังชีวิตเป็นพอ(แต่ถ้าได้ค่าต้นฉบับมาขอ10เปอร์เซ็นจาก100เปอร์เซ็นพองับ แฮ่ๆ^^) แค่อยากเจอเพื่อนที่จริงใจ จริงๆน่ะงับ แล้วผมจะทุ่มเทให้การ์ตูนของคุณเป็นจริง หุหุ (จะหาประสบการณ์เขียนการ์ตูนด้วยล่ะ เพราะเคยไปดูการทำงานของพวกนักเขียนการ์ตูน ญี่ปุ่นเหมือนกันซึ่งต้องใช้ผู้ช่วย3-4คนกว่าจะทำการ์ตูน11หน้าต่อสัปดา1ได้- -*)

ส่วนฝีมือการวาดการ์ตูนผมน่ะหรือ- ไม่ค่อยเก่งมากเท่าไหร่พอไปไดงับ+.+

ผมอยากจะโชว์การวาดลงในกระทู้นี้จังแต่ ไม่มีสแกนเนอร์ เพราะความจนนั่นร่ะเป็นอุปสรรค- -*

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะงับพี่น้องชาวคอการ์ตูนทุกๆท่านๆ

ถ้ามีอะไรอยากสนทนากับข้าพเจ้าติดต่อเมลนี้เลยนะงับ Stark_induttrie@hotmail.com
แบบว่ากำลังหาเพื่อนร่วมก๊วนเขียนการ์ตูนอยู๋งะครับจะเป็นเรื่องอะไรแนวไหนก็ช่าง แต่อยากลองสักครั้ง
^^ :shock:
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

Jack TheRipPer คับ

ฝากตัวด้วย มือใหม่ สุดๆ

แนะนำผมด้วยเน้อ ^^ ~
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”