ส่วนหนึ่งใน comic ที่ผมวาดเสร็จแล้ว

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

ส่วนหนึ่งใน comic ที่ผมวาดเสร็จแล้ว

โพสต์ โดย pikabenz »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คอมเม้นท์ได้ครับ

blue greenhouse

Re: ส่วนหนึ่งใน comic ที่ผมวาดเสร็จแล้ว

โพสต์ โดย blue greenhouse »

รูปภาพสวยค่ะ
รายละเีอียดของฉากและมุมมองทำออกมาได้ดีทีเดียว
รออ่านเนื้อเรื่องอยู่นะคะ พยายามเข้า

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ส่วนหนึ่งใน comic ที่ผมวาดเสร็จแล้ว

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ละเอียดละออมากครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

seina

โพสต์ โดย seina »

ลายเส้น สวยมากๆค่ะเลย

แบบว่า ทำออกมาได้ ยอดเลย :wink:

อยากจะทำ สตอรี่บอดร์ได้แบบนี้จัง แต่ในหัวยัง วาดออกมาให้เป็นดังใจไม่ได้เลย นิ
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

cotorikamui

โพสต์ โดย cotorikamui »

อ้า....นี่ล่ะ นี่ใช่มั้ยเอ่ยที่สมบูรณ์แล้ว

ไม่มีอะไรจะติเลยค่ะ ทั้งเรื่องการแสดงออกของสีหน้าตัวละคร ทั้งเรื่องฉาก(อันนี้ยิ่งเทพ)

ทั้งเรื่องการลงแสงเงา สกรีนโทนต่าง ๆ ระดับนี้
พัฒนาแค่เอกลักษณ์ของตัวละครที่เราชอบก็พอค่ะ (ถ้าอยากทำนะ แต่ถึงไม่ทำก็ดีอยู่แล้วค่ะ)

อยากลองอ่านฉบับเต็ม ๆ จังเลยค่ะ ชอบการวาดฉากกับการลงแสงเงามากมาย
ww ชอบการ์ตูนแนวอาจารย์หนุ่มกับลูกศิษย์จัง แต่ทำไมไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลย ตอนนี้เรื่องที่ชอบมากคือเรื่อง คู่วิวาห์มหาป่วนล่ะww
รูปภาพ

อย่าว่ากันเลย หากไม่ค่อยได้เข้ามา เอิงเงย T_T

ภาพประจำตัวสมาชิก
KINGFREEDOM

โพสต์ โดย KINGFREEDOM »

เนื้อเรื่องน่าสนใจจริงๆอ่ะ

ฝันๆๆๆๆ

maycute

โพสต์ โดย maycute »

สวยมากค่ะ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”