I Give My First Love To You เพราะหัวใจบอกรักได้ครั้งเดียว

กระดานพบปะคนรักการ์ตูน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
OyuOyu

Re: หัวใจนี้เพื่อเธอ

โพสต์ โดย OyuOyu »

เมื่อวานเราเปิดเว็บสนุกแล้วเจอเรื่องนี้เข้า
รู้สึกดีใจแฮะที่หนังเข้าไทย (นึกว่าจะไม่ได้ดูซะแล้ว T^T)

เข้าวันที่ 24 ธันวาเฉพาะที่ ลิโด และ เฮ้าส์ อาร์ซีเอนะคะ
v
v
v
http://movie.sanook.com/news/news_16527.php
...??????!!!!!
?????????????????...

รูปภาพ

OyuOyu

วันนี้เราไปดูมาแล้ว เศร้าอ่ะ T^T

รูปภาพ

pink_loststeps
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pink_loststeps »

จะฉายในฌรงถึงเมื่อไรอะจะได้ไปดูทัน
ฮือๆ...ยังไม่ได้ไปดูเลย
รูปภาพ

OyuOyu

pink_loststeps เขียน:จะฉายในฌรงถึงเมื่อไรอะจะได้ไปดูทัน
ฮือๆ...ยังไม่ได้ไปดูเลย

น่าจะประมาณเดือนหนึ่งนะคะ

รูปภาพ

ebiharapoiz

โพสต์ โดย ebiharapoiz »

ว้าวววว
อยากดูๆๆๆ

นางเอกไม่โดนเราเลยแฮะ

ตอนจบในมังงะเหมือนเป้นความคิดเลยนะ
แต่คงไม่ตายหรอกมั้งเนอะ
หุหุ

OyuOyu

ebiharapoiz เขียน:ว้าวววว
อยากดูๆๆๆ

นางเอกไม่โดนเราเลยแฮะ

ตอนจบในมังงะเหมือนเป้นความคิดเลยนะ
แต่คงไม่ตายหรอกมั้งเนอะ
หุหุ

ขอสปอยนะคะ เผื่อบางคนยังไม่ได้ดู

เราไม่รู้ว่าหนังออกโรงหรือยัง แต่ถ้ายังแล้วอยากดูที่โรงมากกว่าก็ข้ามไปได้เลยนะคะ

ในหนังทาคุมะตายนะคะ ส่วนมายุก็ทำตามสัญญาที่ทั้งคู่เคยคุยกันไว้เรื่องแต่งงาน
แต่เป็นการแต่งงานที่เจ้าบ่าวตายไปแล้ว และมีเพียงพ่อของมายุที่เป็นพยานให้กับทั้งคู่
โดยที่มายุได้เอ่ยเอาไว้ว่า ไม่ว่าจะเกิดใหม่อีกสักกี่ครั้งก็จะขอรักทาคุมะตลอดไป (ประมาณนี้นะคะ)

ฉากจบก็เป็นตอนที่เด็กสองคนก็คือทาคุมะกับมายุเจอกันที่โรงพยาบาล ตรงนี้เราชอบมากเลย
เพราะมายุแกล้งทาสีเอาไว้ที่เก้าอี้เพื่อแกล้งหัวหน้าพยาบาล แต่ทาคุมะกลับมานั่งแทนและกางเกงก็เปื้อน
มายุก็เลยทาสีบนเก้าอี้ตรงส่วนที่ยังว่างและนั่งลงไปเพื่อให้เปื้อนตามทาคุมะ
แล้วบอกกับทาคุมะว่าหายกันนะ แต่ทาคุมะกลับบอกว่าเขาไม่ได้โกรธมายุเลยแม้แต่น้อย
โดยที่เจ้าตัวก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงไม่โกรธเลย ทั้งๆ ที่น่าจะโกรธ (น่ารักอ่ะ >_<)
แล้วทั้งคู่ก็เหมือนจะถูกชะตากัน และแนะนำตัวกันว่าอีกฝ่ายชื่อว่าอะไร
ตรงนี้พอดูแล้วเราคิดออกมาเป็น 2 แบบ คือ
1.หนังย้อนไปตอนที่ทาคุมะกับมายุเจอกันครั้งแรกที่โรงพยาบาลในสมัยเด็ก
2.ทั้งคู่เกิดใหม่แล้วมาเจอกันอีกครั้ง โดยที่ทั้งคู่มีความรู้สึกผูกพันทำให้ทาคุมะไม่รู้สึกโกรธที่กางเกงของตัวเองต้องเปื้อนเพราะมายุ

เหมือนเพ้อเลยเนอะ แต่เราคิดแบบนี้จริงๆ T^T
(อืมม สปอยประมาณนี้นะคะ อาจจะเพี้ยนบ้างหรืออาจจะผิดพลาดได้เพราะเราดูตั้งแต่วันที่ 24 ธันวาแล้ว T^T)
แต่หนังก็ทำให้เราแอบคิดเลยนะว่าตอนจบในหนังสือ อาจจะเป็นแค่ความคิดอย่างที่คุณebiharapoiz เขียนไว้อ่ะ
ก็เล่นแต่งให้ทาคุมะตายซะงั้น เราก็นั่งลุ้นว่าไม่อยากให้ตาย
แต่พอทาคุมะปฏิเสธการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจเท่านั้นแหละ เราก็พอจะเดาได้เลย T-T

โดยส่วนตัวแล้ว เราชอบหนังเรื่องนี้นะ เศร้าและซึ้งกินใจดี ^^

รูปภาพ

OyuOyu

Re: Hi99,I am new here

jewe2010 เขียน:Don't over indulge yourself.

gemstone pendants

มาเป็นภาษาอังกฤษเชียว ^^
หรือจะไม่พอใจที่เราสปอยเหรอคะ?
อืมม อุตส่าห์เขียนบอกไว้ก่อนแล้วน้า ว่ามันคือสปอยนะ

รูปภาพ

bonbonbo

โพสต์ โดย bonbonbo »

อยากดูสุดๆอะ ขอให้เข้าไทยด้วยเถิด สาธุ ^^
5555555+

OyuOyu

เมื่อไหร่จะทำออกมาเป็นดีวีดีขายซะที T^T

รูปภาพ

รูราระ

โพสต์ โดย รูราระ »

ใช่ๆเราอยากดูMOVIEมากๆเลยอะ..........

ชอบ ชอบ มากๆๆๆเลยล่ะ

ถ้าเข้ามาเมื่อไหร่ประกาศมั่งนะ

จะรีบไปดูเลยล่ะ

ไม่ก็อาจเอามาลงทีวีเนอะ/......รอ รอ
vampire knight
vampire knight
.jpg (101.13 KiB) Viewed 17295 times
รูราระ

ติดต่อ:

OyuOyu เขียน:เมื่อไหร่จะทำออกมาเป็นดีวีดีขายซะที T^T
กำลังจะออกเป็น DVD แล้วค่ะ
ลองติดตามดูที่เว็บนี้นะ

http://www.boomerang.co.th แล้วพิมคำว่า I give my first love to you ลงในช่อง ค้นหา

ตอนนี้เราตามอยู่มันกำลังอยู่ในช่วง Pre-Order ค่ะ
แล้วเห็นมีกำหนดจำหน่ายประมาน 18 มีนา ค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าจะเลื่อนหรือป่าวนะ
รูปภาพ

OyuOyu

ขอบคุณคะ ^^

เราว่าไม่น่าจะเลื่อนนะคะ เพราะหนังก็นานแล้วด้วย

รูปภาพ

ติดต่อ:

ในที่สุดก็เลื่อนค่ะ...เห็นเป็นวันที่ 25 มีนา แทน
ขนาด new moon ที่เราจองไว้ยังเลื่อนเลย 555++
code geass r2 vol.7 ก็เลื่อน...ทำไมน้า...เลื่อนกันจังเลยอะ

แต่ยังไงก็จะได้ดูแล้วละค่ะ
รูปภาพ

OyuOyu

เออ น่าจะเป็นเพราะกทม.ยังไม่สงบมั้งคะ

สินค้าอาจเสียหายได้ เลยต้องเลื่อน แต่ปกติก็เลื่อนบ่อยอยู่แล้วอ่ะนะ

รูปภาพ

ติดต่อ:

เหอะๆ...ค่ะ

ในที่สุดมันก็เลื่อนออกไปอีกแล้ว...สำหรับเรื่องนี้
ไปซะไกลเลย...555++...
จากพรุ่งนี้เป็น 22/04/10 เลยซะงั้น...รอคอยกันต่อไป...

รอนานอย่างงี้น่าจะมีของแถมให้หน่อยก็ดีนะ...เอิ๊กๆ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “การ์ตูนผู้ชายและการ์ตูนผู้หญิง”