ขนมหวานญี่ปุ่น^_^

เรื่องราวสาระ จากประเทศญี่ปุ่น

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ซาซานิชิคิซัง

โพสต์ โดย ซาซานิชิคิซัง »

ไม่ว่าจะเป็นอะไรที่เกี่ยวกับญี่ปุ่นชอบหมดเลยค่ะ
ไม่ว่าจะเป็นอาหารคาว หวาน เครื่องประดับ สถานที่เที่ยวฯลฯ **โดยเฉพาะการ์ตูน**
ชอบหมดเลยค่ะ เอามาให้ดูเยอะๆนะคะ

Sweet TeeRak
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sweet TeeRak »

ตั้งแต่เล็กจนโต(เป็นสาว)รู้จักขนมญี่ปุ่นอย่างเดียวก็คือแป้งทอดที่โดราเอมอนกินอ่ะ
เรียกว่าไรน๊า โดรายากิ เปล่า จำไม่ได้ ถ้าเรียกผิดก็ขอโทษด้วย
แต่ตอนนี้รู้จักมักจี่เลยแหละ กะร้านฟูจิ ซากุระ โออิชิ กินอย่างเดียเลย คิคิ :wink:
รูปภาพ
*~?รักอ.ไอ โมรินางะ ที่สุดเลยค่ะ?~*

cat1151

โพสต์ โดย cat1151 »

อืมม์...เรปบนบอกถูกแล้วล่ะครับผม ^ ^'a

ว่าแต่ อ่าน+ดู แล้วก็น่ากินดีนะ อยากกินๆ แหะๆ ผมเป็นคนหนึ่งอ่ะนะครับ ที่ชอบกินอาหาร ญี่ปุ่น มากๆ แต่ไม่ค่อยจะมีโอกาสได้กินซะมากกว่า ฮะๆ ^ ^'a

ปล.ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆเกี่ยวกับขนมหวาน ญี่ปุ่น นะครับ ที่นำมาฝากกัน... ^ ^
รูปภาพก้าวแรกถึงแม้จะเป็นแค่ก้าวสั้นๆ...แต่แค่ก้าวสั้นๆ ก้าวนั้น...ก็สามารถทำให้เรากล้าแกร่งขึ้นได้... E]

OJJ15

โพสต์ โดย OJJ15 »

อยากกินอ่ะ คงอร่อยน่าดูเลย
[center]รูปภาพ[/center]

moondrop

Re: ขนมหวานญี่ปุ่น^_^

โพสต์ โดย moondrop »

ขนมญี่ปุ่นสวยงามเหมือนของเล่นจริงๆเลยค่ะ บางอันก็อร่อยสมกับหน้าตาเเต่บางอันก็ไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่

เเต่ที่เเน่ๆคือราคาค่อนข้างเเพงในบ้านเรานะ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

M-ambo

โพสต์ โดย M-ambo »

โอ้โห น่ากินทั้งนั้นเลย แจ่บๆๆๆ

เห็นแล้วน้ำลายหกอ่ะ =P~
รูปภาพ

P.S. แต่วันนี้~ ที่ฉันได้มารักเธอ~ รู้สึกดี~ ก็เหมือนๆได้เป็นคนใหม่~ ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่าเหงาใจ~ สำหรับฉัน....โฮ้โฮโฮ ~

resha1992

โพสต์ โดย resha1992 »

เค้าเคยกินมันจู(แฟนพี่ซื้อไห้จากญี่ปุ่นอ่า)อาหร่อยมากกกกกกกก ไดฟุฟกุก้อเคยแล้ว ดังโงะก้อเคย ไทยากินี่กิงบ่อย ส่วนไหย่หาซื้อได้ที่ เซนทรัลเวิลจ้า แนะนำไห้ไปนะ
เค้กอาหร่อยมากขอบอก มีร้านนึงชูครีมอร่อยนะ เปนศูนย์เลยอ่าลองไปเดินๆดูกันนะ ไกล้ๆร้านอาหารญี่ปุ่นเซนอ่าจ้า มะรุลองถามยามดูก้อได้ว่า ศูนย์ที่ขายของญี่ปุ่นเย้อๆอยู่ตรงไหน
ตรงนั้นของทอดแบบญี่ปุ่นก้อเย้อนะ

gimmick

โพสต์ โดย gimmick »

ใครอยากชิม ลองไปดูที่เซนทรัลเวิลด์ โซนอิเซตัน ชั้น 7 สิ

ในซุปเปอร์มาเก็ตเค้ามีขายนะจ๊ะ เราไปซื้อโยกังมา 4 ชิ้น 35 บาทเองงงงง :)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Japanese”