การไหว้พระปีใหม่ของชาวญี่ปุ่น

เรื่องราวสาระ จากประเทศญี่ปุ่น

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พี่บี »

แนบไฟล์
japnew_year1.jpg (119.38 KiB) Viewed 5782 times
japnew_year2.jpg (112.32 KiB) Viewed 5665 times
แก้ไขล่าสุดโดย พี่บี เมื่อ พุธ 23 ม.ค. 2008 10:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โยชิโกะ~จัง

โพสต์ โดย โยชิโกะ~จัง »

จริงๆเรื่องน่ารู้จาก(การ์ตูน)ญี่ปุ่นมีเยอะนะคะ เหมือนเป็นเคล็ดลับอ่ะ
เกี่ยวกับความรักยิ่งมีเยอะแยะเลย ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าความเป็นมา เป็นมายังไง
ตอนเด็กๆก็เคยทำเหมือนกัน อยู่หลายวิธีเลยล่ะ แต่พวกเกี่ยวกับความรักนะคะ
เหมือนเป็นพร เหมือนเป็นเคล็ดลับอ่ะ แล้วแต่ความเชื่อเนอะ
** การ์ตูนคือชีวิตตตตตตต....... **

Jay

โพสต์ โดย Jay »

ขอบคุณพี่บีนะคะ เลยได้ความรู้เรื่องไหว้พระที่ญี่ปุ่นไปเต็มๆเลย

วิธีของญี่ปุ่นที่เกี่ยวกับความรักเราก็เคยทำนะ! ไม่เคยได้ผลเลยอ่ะToT

แต่ก็เป็นวิธีที่น่ารักดี ชอบๆ^^
"True power only comes when you're protecting something you care about."

รูปภาพ

ซาซานิชิคิซัง

โพสต์ โดย ซาซานิชิคิซัง »

Jay เขียน:ขอบคุณพี่บีนะคะ เลยได้ความรู้เรื่องไหว้พระที่ญี่ปุ่นไปเต็มๆเลย

วิธีของญี่ปุ่นที่เกี่ยวกับความรักเราก็เคยทำนะ! ไม่เคยได้ผลเลยอ่ะToT

แต่ก็เป็นวิธีที่น่ารักดี ชอบๆ^^
อืม.... ใช่นะ เป็นวิธีน่ารักกกก แต่มันไม่ได้ผลอ่ะ
คุณ Jay ก็ไม่ได้ผลเหมืนกันเหรอคะ อกหักเหมือนกันเหรอเนี่ย :cry:

Jay

โพสต์ โดย Jay »

ซาซานิชิคิซัง เขียน:คุณ Jay ก็ไม่ได้ผลเหมือนกันเหรอคะ อกหักเหมือนกันเหรอเนี่ย :cry:
ก็ทำนองนั้นแหละค่ะซาซานิชิคิซัง :cry:
"True power only comes when you're protecting something you care about."

รูปภาพ

เบอรี่shake
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เบอรี่shake »

ขอบคุณค่าพี่บีที่ให้ความรู้ดีๆค่ะ
รูปภาพ

cat1151

โพสต์ โดย cat1151 »

Ah...อาจจะเข้ามาอ่านช้าไปสักนิดอ่ะนะครับ... ^_^'a แต่ก็ได้รับสาระน่ารู้เข้าไปเต็มๆเลยเหมือนกันครับ...

ชอบๆ...ชอบมากๆครับ...ความเป็นญี่ปุ่นเนี่ย... :wink:

ปล.ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับสาระน่ารู้ดีๆที่นำมาฝากกัน..... 8)
รูปภาพก้าวแรกถึงแม้จะเป็นแค่ก้าวสั้นๆ...แต่แค่ก้าวสั้นๆ ก้าวนั้น...ก็สามารถทำให้เรากล้าแกร่งขึ้นได้... E]

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Japanese”