D.Grayman

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
keizawa

D.Grayman

โพสต์ โดย keizawa »

อยากรุ้รายละเอียดของเรืองนี้น่ะค่ะ

อาจจะนานมากแล้ว แต่ว่า เพิ่งจาได้อ่านเล่มหนึ่งไป :lol:

อยากรู้ว่าทำไมชื่อเรื่องถึงเป็นดีเกรย์เเมนคะ

เหนเพื่อนบอกว่าเลมหลังๆไม่ค่อยสนุก จริงรึป่าว ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุนค่ะ
รูปภาพ

Oh!! MiRaClE

โพสต์ โดย Oh!! MiRaClE »

คำตอบอยู่ในเล่ม 3ค่ะ อาจารย์เเกบอกว่าเป็นคำพูดที่ส้างขึ้นมาเอง มีความหมายหลากหลาย(เเต่อย่าเปลี่ยนจาก เกรย์(gray)เป็น เกย์(gay)นะคะ ความหมายมันจะไปอีกอย่างเลย

ส่วนที่บอกว่าเล่มหลังๆไม่สนุก อันนี้เราไม่รู้นะเพราะเราก็อ่านได้เรื่อยๆอาจจะเป็นที่ลายเส้นก็ได้เพราะตั้งเเต่เล่ม 8ลายเส้นจะเปลี่ยนไปหน้าตาตัวละครจะออกบวมๆหน่อย-_-" เห็นเค้าบอกว่าอาจารย์ป่วยหรืออะไรนี่เเหละเลยให้ลูกมือช่วยวาดเเทน

ถามนิดเดียวเเต่ตอบซะยาวเลยเรา
อา......โลกนี้มันช่างไร้สาระ

keizawa

โพสต์ โดย keizawa »

ขอบคุนสำหรับคำอทิบายนะคะ
:D
รูปภาพ

kujiki

โพสต์ โดย kujiki »

เล่มหลังๆหรอไม่สนุก

เราว่าไม่นะ

สนุกมากๆเลยอะ

อ่านเล่มหนึ่งก็ไม่เท่าไหร่

อ่านต่อเรื่อยๆชักติดใจ

เหอๆๆ

อยุ่ในเวปอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ก้ฮิตมากนะ

wolfmibu

โพสต์ โดย wolfmibu »

เคนะ

หนุกดี
แนบไฟล์
sign10fo7mu8.gif (47.73 KiB) Viewed 7299 times
---------------------------------------

- wolfmibu -
เพราะเป็นสัตว์ป่า จึงกัดกินหัวใจไม่ยอมปล่อย
- wolfmibu -

Whan

โพสต์ โดย Whan »

ฃ่วงหลังๆอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ ภาพไม่สวยเหมือนเดิมด้วย แต่ก็ยังอ่านอยู่นะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
PuppeteeR

Re: D.Grayman

โพสต์ โดย PuppeteeR »

เนื้อเรื่องช่วงหลังๆก็ยังสนุกเหมือนเดิมนะขอรับ...แต่อาจจะเป็นเพราะลายเส้นที่ดูแปลกไปหน่อยๆละมั้ง บางคนเลยบอกว่าไม่สนุก 8) เรายังติดตามต่อเรื่อยๆ เหอๆ ชอบเรื่องนี้มากๆเหมือนกัน
...กฎก็คือกฎ แต่กระนั้นเราก็ไม่เคยแหกกฎ เพราะกฎของเราคือ 'รักYยิ่งชีพ-.,-'...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”