เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

woozahawai

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย woozahawai »

images-5.jpeg (27.04 KiB) Viewed 9748 times
images-4.jpeg (23.35 KiB) Viewed 9748 times
images-3.jpeg (10.11 KiB) Viewed 9748 times
อยากให้แปลเรื่องนี้ด้วยค่ะ" ashi girl "ผลงานคนเขียนเรื่องเดียวกับครูสาวยากูซ่า , เริ่ดอย่างนี้มีบ้านเดียว ของ อ.morimoto kozueko ตอนนี้กำลังทำเป็นละครทีวีที่ญี่ปุ่นด้วย ดังมากๆค่ะ

Silent.Blue

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย Silent.Blue »

รูปภาพ < Meido no Koi wa Enma Shidai

รูปภาพ < Genjuu Chousain

รูปภาพ < Kusuriya no Hitorigoto

รูปภาพ < Tendou-ke Monogatari
แก้ไขล่าสุดโดย Silent.Blue เมื่อ อาทิตย์ 26 พ.ย. 2017 11:18 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
I hope you know how much I love you?

???????????
???????????????
?????????

รูปภาพ

llw_wll

โพสต์ โดย llw_wll »

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้ทางบงกชได้ลิขสิทธิ์หรือยังค่ะ
boku ni hana no melancholy
แนบไฟล์
Untitled.jpg (58.84 KiB) Viewed 9731 times

ปาลิตา

kanna to decchi

โพสต์ โดย ปาลิตา »

ไม่ทราบว่าบงกชได้ลิขสิทธิ์เรื่องนี้ยังค่ะ
แนบไฟล์
Nh.b4hIw--3.jpg (21.91 KiB) Viewed 10104 times

Jearo

โพสต์ โดย Jearo »

อยากให้เอาการ์ตูนจีน แบบจีนโบราณ หรือการ์ตูนที่ทำจากนิยายจีน มาบ้างจังเลยค่ะ

เรื่องนี้ทำมาจากจอมนางคู่บัลลังก์ค่ะ
รูปภาพ

หรือเรื่องนี้ก็น่าอ่านค่ะ ? ? ? ?
รูปภาพ

[-o< [-o< [-o< [-o< [-o<

Jearo

อยากให้เอาการ์ตูนจีน แบบจีนโบราณ หรือการ์ตูนที่ทำจากนิยายจีน มาบ้างจังเลยค่ะ

เรื่องนี้ทำมาจากจอมนางคู่บัลลังก์ค่ะ (gu fang bu shi zhang)
รูปภาพ

หรือเรื่องนี้ก็น่าอ่านค่ะ ? ? ? ?
รูปภาพ

[-o< [-o< [-o< [-o< [-o<

Jearo

เสนอเรื่อง niehime to kemono no ou ค่ะ (ไม่แน่ใจว่ามี LC รึยัง)

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พี่บี »

boku ni hana no melancholy ทางบงกชได้ลิขสิทธิ์แล้วค่ะ
ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ

Ashen_W

โพสต์ โดย Ashen_W »

ขอเสนอนิยายเรื่อง Hariawazu ni otonashiku ningyo o tsukuru koto ni shimashita (อีกชื่อ I Decided to Not Compete and Quietly Create Dolls Instead)
Bongkoch รับเสนอนิยายไหม? แต่เรืองนี้น่าอ่านมาก เนื่อเรืองดี รูปก็สวย
เล่ม 1-3 (ยังไม่จบ) โดย : Tohno Konoe Illust : Mikuni Kohma

เล่ม 1
รูปภาพ

เล่ม 2
รูปภาพ

เล่ม 3
รูปภาพ

Maina

โพสต์ โดย Maina »

เสนอเรื่อง After ของ อ. Hidaka Shoko ค่ะ
เป็นเรื่องต่อของเรื่องที่ทางบงกชเคยออกแล้วค่ะ ^^
IMG_6337.PNG (127.04 KiB) Viewed 9255 times
IMG_6338.JPG (29.23 KiB) Viewed 9255 times

Iadarinton

โพสต์ โดย Iadarinton »

Boku ni hana no melancholy by Mikko Komori (Shueisha) คนวาด I love you baby     อยากให้แปลมากๆๆเลยคะ
Boku ni hana no melancholy by Mikko Komori (Shueisha) คนวาด I love you baby อยากให้แปลมากๆๆเลยคะ
1AEFC5B4-2CCE-4709-BF95-40D309F9A336.jpeg (36.34 KiB) Viewed 9252 times
พี่บี เขียน:เรื่องที่เสนอมาจะรับไว้พิจารณานะคะ

M&M

โพสต์ โดย M&M »

อยากให้แปลเรื่อง No.6 โลกใหม่หมายเลข 6 ฉบับนิยายค่ะ อ่านมังงะอย่างเดียวมันยังไม่พอ รอมาหลายปีแล้วไม่มีสำนักพิมพ์ไหนทำสักที ฮืออออ ช่วยเก็บไว้พิจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แนบไฟล์
6dxfe.jpg (42.19 KiB) Viewed 9230 times

nloverly

โพสต์ โดย nloverly »

เรื่อง Kusuriya no Hitorigoto ผลงานของ Hyuuga Natsu กับเรื่อง Isekai de Mofumofu Nadenade Suru Tame ni Ganbattemasu ผลงานของ Himawari
*ไม่รู้มีใครเอาไปทำรึยังนะคะ แต่อยากให้วางขายค่ะ

รูปภาพ รูปภาพ

Rokuchul

โพสต์ โดย Rokuchul »

มาเชียร์เรื่อง Kanna to Decchi (7 เล่มจบ) -Anmitsu

รูปภาพ

กับ Meido no Koi wa Enma Shidai! (ออกมา 2 เล่ม ยังไม่จบ) อีกเสียงค่ะ :D

รูปภาพ

แล้วก็เรื่อง Takane no Ran-san -Ammitsu ค่ะ

รูปภาพ

แค่อ่านข้อความนี้ก็ขอบคุณแล้วค่ะ :D
ส่วนจะจัดทำไหมก็เอาตามที่พี่บีเห็นสมควรเลยค่าาา :oops:

Glister

โพสต์ โดย Glister »

เสนอเรื่องของอาจารย์ KIRISHIMA Rira
1.Ouji-sama Game (KIRISHIMA Rira)
รูปภาพ
2.Ijiwaru Killer Tune
รูปภาพ
3. Toremororetora
รูปภาพ
4.Secret Garden (KIRISHIMA Rira)
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ เสนอลิขสิทธิ์ใหม่”