ผีjiang shi

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ulgenfalcon99

Re: แวะมาแปะ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว้าววว เก่งขึ้นมากเลย ซีจีเมพขึ้นตั้งเยอะแน่ะ สวยมากๆ รับข้าเป็นศิษย์ด้วยเถิด \(_ _)/
แต่เสื้อภาพสุดท้ายตรงปลายเสื้อมันแปลกๆ ไปหน่อยอ่ะค่ะ
Allen เขียน:
Devil Flame เขียน:สุดยอดดดดดดดดดด :shock:
สวยมากครับ อยากระบายสีได้แบบนี้บ้างจัง
แล้วตัวเอง5เรื่องนี้ มีเรื่องไรบ้างอะ (จะได้หาดู)

มิคุ น่ารักสุดๆ
สาวน้อยอีกคนไม่รู้ชื่อ แต่ ก็น่ารักมากๆ
ตัวเอก5เรื่อง เท่ มากๆครับ =D>

แวะมา แนะนำผมบ้างนะครับ พี่ชาย :D
ได้ครับ ผมจะแวะมาแนะนำ
แต่คุณก็พัฒนาขึ้นนะ :D ที่ดูๆก็ตกใจเลยนึกว่าคนละคนวาด :lol:
พอดีบอร์ดนี้มันเงียบสำหรับผมไปหน่อยนานๆทีจะแวะเข้ามา
ไม่หน่อยอ่ะค่ะ เงียบมากเลยแต่ก่อน ช่วงนี้มาคึกหน่อยก็ตอนที่ช่วยกันเม้น ถ้าไม่มีใครเม้นก็ไม่มีใครมาเล้ยย

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

โห.. เก่งจังเลยค่ะ >.<
ชอบทุกรูปเลยอ่ะ
นับถือสุดๆ
รูปภาพ

Allen

โพสต์ โดย Allen »

รวมผลงานที่ผ่านมาตั้นแต่ 4ปีที่แล้ว
2008 ก็ตั้งแต่สมัยม.3 ตอนนั้นก็เริ่มที่จะค้นพบตัวเองแล้ว
รูปภาพ

เผือจะเป็นกำลังใจให้หลายคน

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

บ๊ะ...=[]= เมพจริงๆท่านพี่คนนี้ รับลูกศิษย์ได้ไหมอ๊า~
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สุดยอก เทพๆสวยมาก :shock:
แล้วทั้งหมดนี้คือการ์ตูนเรื่องหมดเลยหรือปล่าครับ
Croissant เขียน:บ๊ะ...=[]= เมพจริงๆท่านพี่คนนี้ รับลูกศิษย์ได้ไหมอ๊า~
ผมก็ขอเป็นศิษย์ด้วยได้ไหมอ่า
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Allen

Devil Flame เขียน:สุดยอก เทพๆสวยมาก :shock:
แล้วทั้งหมดนี้คือการ์ตูนเรื่องหมดเลยหรือปล่าครับ
Croissant เขียน:บ๊ะ...=[]= เมพจริงๆท่านพี่คนนี้ รับลูกศิษย์ได้ไหมอ๊า~
ผมก็ขอเป็นศิษย์ด้วยได้ไหมอ่า
เป็นภาพเฉยๆครับ
ส่วนถ้าการตูนเรื่องตอนนี้กำลังคิดอยู่ เป็นเรื่องสั้น45หน้า
ถ้ามีอะไรอยากถามหรือให้ผมช่วยเติมโน้นนี้ก็บอกได้ครับ
ผมเต็มใจช่วยอยู่แล้ว ^^
artdesignmark@hotmail.com ถ้าอยากคุยก็แอดมาครับ

Croissant

พูดเหมือนคนขายประกันเลย =w= ฮ่า ฮ่า
รูปภาพ

Allen

Croissant เขียน:พูดเหมือนคนขายประกันเลย =w= ฮ่า ฮ่า
คนขายเขาพูกกันแบบนี้หรอเนีย -*-

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

เราผมจะเก่งขึ้นแบบนี้ได้ไหมนะ TTwTT ฮ่าๆ

ว้าวๆๆ มีเมลด้วย ขอแอดแล้วกันนะค้าาา
แต่ไม่ค่อยเปิดเมลอ่ะ มีเฟสกันมั้ย ('w')

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

มาแลกเปลียน เมลกันจะได้คุยกันใน เฟส :D
dj.cobra@hotmail.com
ครับ :oops:
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ตั้งกลุ่มในเฟสเลยดีมั้ย ๕๕๕

Croissant

เอาเลยๆ =w=
แต่หนูไม่คอยได้เล่นเฟซเลยอะ(ฮ่า ฮ่า) มาถึงบ้านเข้าห้องแล้วก็ตัดออกจากโลกภายนอกไปเลย 555+
รูปภาพ

อ้าวเหรอ พอพี่กลับมาสิ่งแรกที่ต้องเปิดคือเฟสเลย ๕๕๕
(การบ้านมีแต่ไม่ทำ ๕๕)

Allen

ตั้งกลุ่มในเฟสเลยก็ได้ครับ
เอาเมลผมเซดไปหาก็เจอเลย
ถ้าคนไหนแอดในmsnก็บอกผมด้วยนะครับ
บางทีคนแอดไปแล้วผมไม่เห็นไม่รู้เอมมันบักป่าว

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”