อัพรูปใหม่ หน้า10 14/06/2014 Revenge of the DevilFlame!!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: เพิ่มใหม่หน้า3 Kori & David & Alex & Kinji ^w^

โพสต์ โดย megasunder »

ชอบครับลำดับแสงเงาดี ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

boomlampang

Re: เพิ่มใหม่หน้า3 Kori & David & Alex & Kinji ^w^

โพสต์ โดย boomlampang »

งานดูดีขึ้นเยอะเลยครับผม ผมไม่ค่อยมีเวลานั่งลงสีกับฝึกเลยอะ ช่วงนี้เก็บตังว่าจะเข้าไปหาชื้อของใน กทม TT TT (อยากได้หุ่นมาฝึกมากๆ (อยากลองใช่G-penซะครั้ง+ +..))

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

megasunder เขียน:ชอบครับลำดับแสงเงาดี ^^
ขอบคุณครับ
Yoziila~* เขียน:ใช้คำผิดนะครับ "หอขณะกรรมการนักเรียน" ต้องเป็น"หอคณะกรรมการนักเรียน" ครับ

"ขณะ" เป็นคำที่ใช้บ่งบอกช่วงเวลา เช่น "ขณะนั้นเอง ผมได้เห็นสิ่ง..." หรือ "ขณะนี้เป็นเวลา..." เป็นต้น

ส่วน

"คณะ" เป็นคำที่ใช้บ่งบอกจำนวนบุคคลที่รวมกลุ่มกันอย่างมีแบบแผนหรือจุดมุ่งหมาย เช่น "คณะกรรมการ..." "คณะศึกษาดูงานจาก..." เป็นต้น

นะครับ ...(^u^)V
อันนี้ผมลืมขอบคุณ เลยอ่ะ
ขอบคุณครับ
boomlampang เขียน:งานดูดีขึ้นเยอะเลยครับผม ผมไม่ค่อยมีเวลานั่งลงสีกับฝึกเลยอะ ช่วงนี้เก็บตังว่าจะเข้าไปหาชื้อของใน กทม TT TT (อยากได้หุ่นมาฝึกมากๆ (อยากลองใช่G-penซะครั้ง+ +..))
ขอบคุณครับ
ผมก็กำลังจะได้ไปกรุงเทพเร็วๆนี้เหมือนกันครับ อยากได้หุ่นไม้มาฝึกมากๆ เรื่องปากกาจุ่มหมึก จะหาชื้อ G-pen มาลองใช้เป็นอันดับแรกเลยแล้วกัน (^w^)V
แล้วจะชื้อ ไม้เคิร์ฟ เทมเพลต เทมเพลตเคิร์ฟ แปรงขนนก ฯลฯ // พูดมาซะเยอะจะมีตังชื้อไหมเนี้ยเรา ^U^
ไว้ขอตังแม่แล้วกัน อิอิ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Devil Flame

Re: เพิ่มใหม่หน้า4 หน้าร้อนกับทะเล (^w^)V

มีรูปใหมมาเพิ่มให้ติชมครับ
หน้าร้อนแบบนี้ต้องไปทะเลแสนสวย
|
V
รูปภาพ
หน้าร้อนกับทะเล
ในภาพมี4คนนะครับ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: เพิ่มใหม่หน้า4 หน้าร้อนกับทะเล (^w^)V

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รูปภาพ
อย่างนี้ต้องขยาย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Devil Flame

ปรับปรุงเส้น,ฝึกวาดท่าทางและฝึกวาดใบหน้าแบบต่างๆ

วันนี้ผมฝึกวาดเส้น และใบหน้า ครับ
รูปภาพ
เส้นแข็งทื่อเลย -*-
ยังไม่มีปากกาตัดเส้นเลยใช้ปากกาน้ำเงิดตัดแทนไปก่อน ไว้จะหาชื้อ G-pen อีกที
เดี๋ยวจะเอามาเพิ่มอีกนะครับ
ติชมกันได้เลยครับ
รูปภาพ

Croissant

Re: หน้า4 ปรับปรุงเส้น,ฝึกวาดท่าทางและฝึกวาดใบหน้าแบบต่างๆ

โพสต์ โดย Croissant »

รูปไม่ขึ้นอะ (หรือคอมเรากาก) ' w '
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Devil Flame

Re: หน้า4 14/04/2555+David&Sister's David

เดวิดกับน้องสาวเดวิด
สวัสดีปีใหมไทย
ลงรูปสดใสเพื่อจะได้สดชื่นใจตลอดปี
รูปภาพ
รูปภาพ

DiamOnd_S

Re: หน้า4 14/04/2555+David&Sister's David

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

G-PEN รวมแล้ว +หมึกด้วยนะครับ 600 บาท เตรียมไป น่าจะ 500กว่าๆ แค่ด้ามจับก็200 +หัว G-PEN อิก111 บาท + หมึกมังงะ 299 หรือ399 นี่ล่ะ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ขยันมากครับ ฝึกเรื่อยๆ เลยนะครับต้องเจ๋งขึ้นแน่ๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

mistic

โพสต์ โดย mistic »

ลงสีสวบมากเลย:)
แต่รู้สึกผมมันจะดูแข็งๆทุกภาพเลยนะ
ถ้าผมพริ้วกว่านี้จะสวยมากเลย
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เฟลมขยันลงงานมากเลย งานแต่ละอันก็เยี่ยม
แต่หน้าคุณลุงเดวิดที่ยิ้มอ่ะจ้ะ มองไม่ค่อยออกว่ายิ้ม เพราะหนวดบังอยู่ ๕๕
ส่วนที่เหลือก็อย่างที่บอกไปว่าโอเคแล้ววว งามมม >w<
เราชอบรูปพี่น้องอ่ะ ลำแสงดูอบอุ่นดี ๕๕

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

ไม่รู้ทำไม ชอบคุณลุงAlexที่สุดเลยค่ะ ฮา~ (เท่ดี โดยเฉพาะท่าโชว์กล้ามเนี่ย //ฮา// คล้ายๆตัวละครอะไรซักอย่างที่อยู่ในเกมต่อสู้อ่ะค่ะจำชื่อไม่ได้ แฮ่~) สู้ๆนะคะพี่ สวยทุกรูปเลย *_*
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Devil Flame

Re: หน้า4 13/05/2555+David Vs Kinji ยังไม่เสร็จ

ไม่ได้กลับมานานคิดถึงจังเลยงะ ที่ผ่านมาต้อง เรียนตั้งแต่เช้า-จบมึด อิอิ
แล้วก็ไปเข้าค่ายที่ค่ายทหานมาเหนื่อยอะ
นี้ยังไม่เสร็จ พรุ่งนี้เปิดเทอม แต่ก็คงจะเสร็จพรุ่งนี้แหละ
ร่างภาพไว้ก่อน
ยังไม่เสร็จ
ยังไม่เสร็จ
David Vs Kinji.jpg (184.73 KiB) Viewed 9189 times
ไม่ได้จับเมาส์ปากกาตั้งนาน 555
นี้เป็นภาพร่างอะ อาจดูรกๆไงไม่รู้อะ 55
แก้ไขล่าสุดโดย Devil Flame เมื่อ อาทิตย์ 13 พ.ค. 2012 9:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

Croissant

Re: หน้า4 13/05/2555+David Vs Kinji ยังไม่เสร็จ

โพสต์ โดย Croissant »

ยาราไนก้าาาาา!!!!//โดนถีบ 555+
เด็กบ้าเรียนนะนิ(ผิดกับเราลิบลับเลยอะ)
เปิดเทอมกันแล้วหรอนิ..เราเปิดตั้งวันพุธแนะ วันพรุ้งนี้ต้องไปมอบตัว 555+ (ขี้เกียจตื่นมากเลยอะ)=w=;
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”