LIVE OR DIE NEW ARMY CT.3 เสร็จเเล้วคร้าบ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

PeaLZMT.PT

LIVE OR DIE NEW ARMY CT.3 เสร็จเเล้วคร้าบ

โพสต์ โดย PeaLZMT.PT »

เป็นการ์ตูน เเนวเอาชีวิตรอดท่ามกลางสมรภูมิรบในดินเเดนทะเลทราย

ตอนนี้ผมเปลี่ยนจากบล็อกเป็นเฟสบุคเเล้วนะคร้าบ ไม่ใช่อยากหรูหราอะไรหรอกนะคร้าบสาเหตุมาจากบล็อกจำกัดจำนวนรูปภาพเลยอัพลงรูปไม่ได้
เเละขี้เกียจสมัครบล็อกเพิ่ม เลยหันมาลงเฟสบุคเเทน ฝากติชมผลงานด้วยนะคร้าบบบบ

พึ่งหัดวาดตัวละครหญิงถ้ามีจุดผิดพลาด หรือสัดส่วนแปลกๆก็ขออภัย ด้วยนะคร้าบบบบบ

3ตอนพิเศษ ใช้ชื่อ ว่า NEW ARMY จะเขียนก่อนไปเรียนต่างจังหวัดเเล้วนะคร้าบบบ
ส่วนเรื่องเนื้องานยังห่วยเหมือนเดิมนะคร้าบบบบ (T^T)

ตอนพิเศษตอนสุดท้ายเสร็จเเล้วคร้าบ (เสร็จก่อนที่กำหนดไว้ตั้ง 2วัน คือที่จริงเสร็จนานเเล้ว เเอบอู้ไปหน่อย ^^)
ขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาเข้าไปอ่าหรือชม มากๆเลยคร้าบบบบบบ ถ้ามีโอกาศก็จะกลับมาทำใหม่คร้าบบบบบบ :o
แนบไฟล์
THANK_YOU.jpg (102.79 KiB) Viewed 6843 times
แก้ไขล่าสุดโดย PeaLZMT.PT เมื่อ พฤหัสฯ. 10 พ.ค. 2012 1:55 pm, แก้ไขไปแล้ว 23 ครั้ง.
รูปภาพ

ชีวิตของคนเรา ก็ย่อมเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้านเสมอ!!

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: LIVE OR DIE

โพสต์ โดย megasunder »

ครับ ^^ ฟังดูน่าสนใจดีครับ การศึกษาข้อมูลไว้บ้างก่อนแต่งนี้ก็ถือเป็นเรื่องที่ดีสำหรับ ชาวนักวาด คอมิค ด้วยล่ะ
จะรอชมนะครับ ส่วนเรื่องคุณผู้หญิงนี้จากเดิมที่คุณเธอไม่ค่อยเหมือน ตอนนี้เหมือนขึ้นมาละครับ รูปร่างโอเคละครับ จะเหลือก็แค่ใบหน้านะครับ ที่ผมคิดว่า
ยังมีส่วนไม่ค่อยเป็นหญิงเท่าไหร่ มุมมองผมนะ แต่ก็โอนะครับ ค่อยๆปรับไป เจ๋งละครับ สู้ๆๆ

ปล. สเป๊คคล้ายๆผมเลย ฮะๆ หวังว่าคงจำผมได้นะครับ ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

PeaLZMT.PT

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 1 AHANNA

อ่าขอบคุณนะคร้าบบบบบ

จำได้สิครับท่าน!!

ตอนที่ 1 เสร็จเเล้วนะครับ
จิ้ม>> http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 188&type=3 <<อ่านฆ่าเวลาไปเล่นๆได้นะคร้าบบบบ เหอะๆๆ

ลายเส้นอาจดูจืดชืดหน่อยนะครับเพราะใช้ปากกาเขียนภาพ ส่วนตัวหนังสือบางคำอาจจะผิดเพี้ยนบ้างนะครับ เนื่องจากไม่ค่อยได้สังเกตตอนพิมพ์ลงไปซักเท่าไหร่ T^T ส่วนบล๊อกอาจดู จืดๆนะครับ <<อันนี้เนื่องจากเล่นของเเบบนี้ไม่ค่อยเป็น เลยเเต่งบล๊อกไม่เป็น เเหะๆๆ

ปล.ขอบพระคุณที่จิ้มเข้าไปอ่านกันนะครับ ส่วนตัวเอกของเรื่อง ชอบติดพูด เเฮะ!! นะครับ อาจจะฟังดูเเปลกๆหน่อยนะคร้าบบบ ติชม คอมเม้นท์ด้านไหน ก็ได้นะคร้าบบบบบบ
แก้ไขล่าสุดโดย PeaLZMT.PT เมื่อ อาทิตย์ 18 มี.ค. 2012 2:19 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.
รูปภาพ

ชีวิตของคนเรา ก็ย่อมเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้านเสมอ!!

DiamOnd_S

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 1 AHANNA

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

เจ๋งค้าบ ผมมิก้านะค้าบ อยากวาดรูปสวยแบบนี้มั่งจัง ลายเส้นผม เหมือนวันพีซไปหน่อย T^T (ได้อาจารย์แกมาเยอะอ่า)

megasunder

PeaLZMT.PT เขียน:
จำได้สิครับท่าน!!
ส่วนบล๊อกอาจดู จืดๆนะครับ <<อันนี้เนื่องจากเล่นของเเบบนี้ไม่ค่อยเป็น เลยเเต่งบล๊อกไม่เป็น เเหะๆๆ
ูู^^ อ้อ พอดีถามเพราะผมสถิตอยู่ที่นี่นานเหมือนกันน่ะครับ (อย่าขนลุกนะครับ)
ก็พอจำใครได้ก็ทัก ฮะๆๆ แล้วถ้าผมมีอะไรดีๆก็จะมาเล่าสู่กันฟังนะ

ปล. อ่านละครับ นะ เดี๋ยวถ้ายังไงผมมีเวลาจะมาบอกว่าเป็นยังไงบ้างนะครับ ผมมีเอ็กทีนเช่นกัน แต่เพื่อน 0 คน = = ฮ่ะๆ และใช้ไม่เป็น เราคงจะอยู่ในสถานะภาพเดียวกันนะขอรับ ^^ ฮะๆๆ โชคดีครับ
อยากแนะนำตัวผมเองหน่อยนะ ผมชื่อ ซัน ครับ ตอนนี้อยู่ ม.5 ^^ ฮะๆ
DiamOnd_S เขียน: เจ๋งค้าบ ผมมิก้านะค้าบ อยากวาดรูปสวยแบบนี้มั่งจัง ลายเส้นผม เหมือนวันพีซไปหน่อย T^T (ได้อาจารย์แกมาเยอะอ่า)
งานคุณมิก้า มีสไตล์ตัวเองดีนะครับ ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

PeaLZMT.PT

ฮ่าๆๆ ขนลุกหน่อยนุงเลย

^^ ยินดีที่ได้รู้จักครับทั้ง 2 ท่าน ผม ชื่อ ว่า เปเป้ ครับ :P

เพศ ชาย อายุ 216 เดือนครับ :P
รูปภาพ

megasunder

งั้นก็เป็นพี่ผมสินะครับเนี่ย นั่งมึนตั้งนานแน่ะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^^
ไงก็ถ้าแนะแนวผมด้วยก็ดีนะครับ มหาลัย แหะๆ หรือไม่ก็อื่นๆ ไม่ทราบว่าพี่จะเข้าทางนี้รึเปล่า
แต่สำหรับผมอยากใช้เชื้อเพลิงวัยกำลังบ้าคลั่ง ในตอนนี้ ทำสิ่งนี้อยู่ อยากจะทำให้วงการการ์ตูนไทยก้าวหน้ากว่านี้
ความฝันของเด็กตัวกระจ้อยร่อย ที่หัวคิดไม่เคยมองความเป็นจริง ไม่รู้จะไปได้ไกลแค่ไหน
ไม่ว่ายังไงก็ ฝากตัวด้วยนะขอรับ ^/\^

PeaLZMT.PT

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 2 OASIS

ตอนที่ 2 เสร็จเเล้วคร้าบบบบ

จิ้มๆ >> http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 188&type=3 << อ่านฆ่าเวลาไปเล่นๆได้นะคร้าบบบบ :P

ภาพกับตัวหนังสือ ที่ลงนั้น คุณภาพยังห่วยเหมือนเดิมนะคร้าบบบ !! คำพูดยังมีผิดๆ เป็นบางคำอยู่นะคร้าบ ตอนพิมพ์ไม่เคยจะใส่ใจเลย :(

อยากติชม เเนะเเนว เเนะนำด้านต่างๆ ได้นะครับ

ปล.ขอบพระคุณนะคร้าบที่สละเวลาจิ้มเข้าไปอ่าน เเละยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคร้าบบพวกท่านๆ :) การ์ตูนไทย ยังมีอะไรที่ต้องเรียนรู้อีกเย๊อะคร้าบบบบบ :)
แก้ไขล่าสุดโดย PeaLZMT.PT เมื่อ อาทิตย์ 18 มี.ค. 2012 2:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ

megasunder

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 2 OASIS

โห มาละครับ อ่านแล้วนะครับ
จะมีข้อติก็ ไม่น่ามีมากนักนะครับในสายตาผม ก็จะมองว่ามีบางจุดคือผมมองไม่ออกว่าเกิดความเคลื่อนไหวอะไรขึ้น ในช่วงหน้าที่ 4 จากเริ่มหน้าคอมิคนะครับ
ไม่ทราบว่าผมงงเองรึเปล่า แต่ถือว่าครั้งนี้งานมีลูกเล่นขึ้นเยอะเลยครับ ชอบ
ครับก็งานชิ้นนี้ในสายตาผม เห็นได้ชัดคือ ท่าทางแอคชั่น ขอชื่นชมครับ เป็นการพัตนาที่ดีขึ้นครับ ฝึกฝนต่อไปนะครับเป็นกำลังใจให้เสมอ
ปล. เฮ๋ย =_= ผู้ชายก็ทำไปได้เนอะ แกล้งตาย เป็นห่วงนางเอกขึ้นมาละครับ มากๆด้วยขอรับ ๑{}๑ รอตอนต่อไปนะครับ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สนุกมากครับ ผมก็อิกคนที่อยากสานความฝันของคนไทยให้ไประดับโลกเมหือนกันนะครับ ยังไงก็ ฝากผลงานด้วยนะครับ จะคลอดเร็วๆนี้ล่ะครับ

รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ขาดมิติครับ ลองศึกษาเรื่อง มิติของภาพเพิ่มอีกนิดนะครับ จะทำให้มุมมองภาพเด่นขึ้นครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

amigop2

โพสต์ โดย amigop2 »

เก๊ารู้สึกว่าผู้หญิงแขนเล็กแต่ตัวอ้วนง่ะ
แต่ยังไงก็พยายามต่อไปนะจ่ะ

PeaLZMT.PT

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 3 TRIPLE TAB

ตอนที่ 3 เสร็จเเล้วคร้าบบบบ T^T (กว่าจะทำเสร็จ ต้องเคลียร์ปัญหารอบข้างหมดซ่ะก่อนเลย งานเย๊อะเเยะบานตะไทเลย)

จิ้มๆ >> http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 188&type=3 << อ่านเล่นๆฆ่าเวลาได้นะคร้าบบบบ

ส่วนตัวหนังสือคำพูดที่พิมพ์นั้น ไม่ค่อยจะมีผิดเพี้ยนเเล้วนะคร้าบบ ( รอบครอบเเล้วอะคร้าบ :P )

ปล. ขอบพระคุณที่สละเวลาเข้าไปดูหรืออ่าน นะคร้าบบบบบบ :D
(ติชม เเนะนำ เเนะเเนว จุดบกพร่อง ด้านต่างๆ ได้นะคร้าบบบบบบบบบ) :P
แก้ไขล่าสุดโดย PeaLZMT.PT เมื่อ อาทิตย์ 18 มี.ค. 2012 2:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: LIVE OR DIE CHAPTER 3 TRIPLE TAB

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เห็นด้วยกับพี่โยค่ะ ที่ว่าขาดมิติ แต่งานขยันมว้ากกกกกกกก รายละเอียดเยอะแถมใส่ใจในงาน ดูเป็นคนรักในงานตัวเองจัง ^w^

PeaLZMT.PT

Re: LIVE OR DIE GIAO STORY CHAPTER 1.1

อ่าในที่สุดก็ทำตอนพิเศษ ของ GIAO เสร็จจนได้

จิ้มๆๆ>> http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 188&type=3 << อ่านฆ่าเวลาไปเล่นๆได้นะคร้าบบบบ

ตอนนี้ ใช้ชื่อว่า ไจโอ สตอรี่ คือเป็นเรื่องราวของอดีต ก่อนจะมาถึงตอนหลักของปัจจุบัน นะคร้าบบบบบบบ
ในเรื่องราวนี้ จะเน้น เเค่ ที่มาของเเผลเป็นบนใบหน้า เหตุผลที่มาเข้าหน่วย H.T. เเละฉายาพรีเดเตอร์ที่ถูกตั้งขึ้นมาของไจโอพระเอกของเรา

ส่วนตอนหลัก ยังไม่ได้คิดพล๊อตเรื่องเลย T^T

ปล. ขอบพระคุณที่สละเวลาเข้าไปดูหรืออ่าน นะคร้าบบบบบบ
ติชม เเนะเเนว เเนะนำ ได้นะคร้าบบบบบบบบ (ยินดีรับฟังเเละพร้อมที่จะนำไปปรับปรุงเเก้ไข คร้าบบบบบ :P )
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”