[กระทู้พิเศษ # 3/2553 ] มาร่วมส่งการ์ดแห่งความสุขกันค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Evanesce

Re: [กระทู้พิเศษ # 3/2553 ] มาร่วมส่งการ์ดแห่งความสุขกันค่ะ

โพสต์ โดย Evanesce »

รูปภาพ

วาดเสร็จแล้ว--------ววววว เฮ!!!!!
สวัสดีปีใหม่ทุกคนค่า นึกว่าจะไม่ได้แปะซะแล้วนะเนี่ย เพราะอู้ตั้งหลายวัน=3=
ทีแรกว่าจะวาดตั้งกะหยุดคริสต์มาสแล้ว เอาแต่นั่งๆนอน(ซะ4วัน) แล้วก็แอบส่องบอร์ดอยู่หลายวันเลย
พอแอบดูงานของคนอื่นแล้วรู้สึกงานตัวเองเผาสุดๆเลย (ทำประมาณไม่ถึง6ชัวโมงก็เสร็จอย่างรวดเร็ว=_=;;)

สวัสดีปีใหม่(อีกที)นะค้า!!!!! ขอให้มีความสุขกันทุกคนค่า!!!^_^

Evanesce

Re: [กระทู้พิเศษ # 3/2553 ] มาร่วมส่งการ์ดแห่งความสุขกันค่ะ

โพสต์ โดย Evanesce »

งานของท่านSaltMango น่ารักมากเลยค่ะ>_< วาชอบแนวนี้จังเลย แซนตี้หน้าตาน่ารักสุดๆ
งานของท่านuriiก็ยังเทพเหมือนเดิม(อยากลงสีแบบนี้ได้บ้างอ่า)มาแนวสาวงามของไทย สวยดูประณีตมากเลยค่ะ*0*
งานของท่านkoko1358 เท่อ่ะ เท่มากๆ>_< วาดแมงกะไซต์ได้ละเอียดจริงๆค่ะ คนขับก็เท่ด้วย สวยจริงๆค่ะ
สุดยอดทุกคนเลยค่า

urii

โพสต์ โดย urii »

น้องวา งาน ซ่าส์ มากๆค่ะ วัยรุ่นจริงๆแอ๊คท่าได้เปรี้ยวดี
สีหวานเหมือนลูกกวาดเลย

สวัสดีปีกระต่ายค่ะ
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เล่นด้วยๆ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ขอร่วมด้วยคนนะคะ แปะฉลองท้ายปีซะเลย ><
รูปภาพ
ไม่ได้ลงสี ขอโทษด้วยนะคะ ><;;
งานของทุกคนสวยมากจริงๆ เห็นแล้วมีความสุขในปีหน้าเลย ^^

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

รูปภาพ

มาแล้ว เพิ่งวาดเสร็จเมื่อกี้เลย

ขอให้ทุกๆ คน ประสบแต่ความสุขกันในปีใหม่ที่จะถึงในอีกไม่กี่นาทีข้างหน้านี้นะครับ

และหากได้พยายามทำสิ่งใดแล้ว ก็ขอให้ประสบความสำเร็จในสิ่งนั้นนะครับ เช่น อยากเป็นนักวาด ก็ฝึกจนได้เป็นนักวาด เป็นต้น ๕๕

HAPPY NEW YEAR ทุนคนครับบ

digicharat

โพสต์ โดย digicharat »

เย้ๆๆ สวัสดีปีกระต่ายค่าาา
แง่มๆๆ ดูบอร์ดเงียบเหงาจังเลย คิดไปเองหรือป่าวเนี่ย
มาครึกครื้นกันหน่อย หิ้ว!!!! :P :P
แนบไฟล์
HNY.jpg (118.23 KiB) Viewed 5832 times

quose

โพสต์ โดย quose »

ของวาจัง เท่มากเลย ฟันคมมาก 555 เป็นกระต่ายซ่าๆที่น่ารักจริงๆเลย :lol:
ของ ulgenfalcon99 ดูอบอุ่นมากเลยครับ เป็นหนุ่มน้อยกะกระต่ายที่น่ารักทั้งคู่เลย~
ของพี่เบนซ์ ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์ กะสาวสวยที่ทำให้หัวใจสดใส >[]< โอยยยย มีความสุขจริงๆ~
ของดิจิการัตจัง ทำให้ครึกครึ้นขึ้นมาทันทีเลย~ สาวน้อยน่ารักออกมาต้อนรับขนาดนี้ ปีใหม่นี้เราต้องโชคดีไปทั้งปีแน่ๆเลย~!
อยากจะหิ้วทั้งสาวน้อยทั้งกระต่ายกลับบ้านจังครับ กระต่ายน่ารักได้ใจมาก!
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

Milkchan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Milkchan »

ขอเข้ามาแปะด้วยคน ;9

Happy New Year 2011 ค่า~

รูปภาพ

ปีนี้ก็...
...ขอให้มีความสุข
...ขอให้เป็นปีกระต่ายที่ดี
...ขอให้คิดอะไรก็สมปรารถนา
...ขอให้สุขภาพแข็งแรง
...ขอให้ร่ำรวย ร่ำรวย
...ขอให้สมหวังในทุกสิ่ง

ขอให้ happy happy กันถ้วนหน้านะคะ ^^

ป.ล. ก็เป็นปีกระต่ายนี่นะ เลยจับมาสคอทมาใส่หูกระต่ายซะเลย ส่วนปีกแค่รู้สึกว่าอยากวาดเฉยๆ ไม่มีความหมายเป็นพิเศษนะคะ แต่ BG เนี่ย โอ้~ สิ้นคิดอีกแล้วชั้น มายก็อด~ >[]<
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีปีใหม่อีกครั้งนะคะ

ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ร่วมกันส่งความสุขกันเข้ามาค่ะ
มีภาพสวยๆน่ารักๆ พาให้ใจเบิกบาน
ขอให้เป็นปีที่ดีๆสำหรับทุกๆคนเลยนะคะ

**
สามารถเม้นต่อได้นะจ๊ะ

ulgenfalcon99 .. ภาพเล็กๆแต่บรรจุความสุขเต็มเปี่ยมเลยค่ะ แค่เห็นรอยยิ้มใสๆก็แฮปปี้แล้วค่ะ
pikabenz ขั้นอาชีพจริงๆ ลงสีแบบอนิเมะได้สวยมากๆเลยค่ะ สดใสสุดเลย ยะโฮ้วววว
digigarat อ๊ายย หน้าตาน่ารักจังเลย เส้นก็นุ่มๆใสๆเข้ากะคาแรกเตอร์ดี ชื่นชมกับการใส่อักษรไทยมากๆเลยค่ะ
Milkchan เป็นภาพปิดกระทู้ที่ สวยน่ารักจริงๆ สีสดใสมาก เลือกใช้สีได้ดีค่ะ แบ๊กกราวน์แบบวิ้งๆ สีเหลื่อมๆพี่ชอบมากๆ มันหวานๆฟุ้งๆ ดูของพี่สิ หากินง่ายจริงๆ อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ขอให้ถูก หวย !!! กันทุกท่าน ~

สั้นๆได้ใจความ

Happy New Year !!~
รูปภาพ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ร่วมส่งความสุขด้วยคนค่าาา >////<

รูปภาพ

สวัสดีปีใหม่ 2554
ขอให้สุขกาย สบายใจ ไม่มีโรคภัย
เงินทองไหลมาเทมา ตลอดปี ตลอดไปนะค้า :D
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

cross

โพสต์ โดย cross »

HNYจ้า ^U^ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีความสุข โชคดีจ้า
แนบไฟล์
ขอให้ปีนี้เป็นปีแห่งการค้นหาขุนทรัพย์ที่เป็นความรู้อันมีค่ามหาศาลเพื่ออนาคตที่สดใสค่ะ^^
ขอให้ปีนี้เป็นปีแห่งการค้นหาขุนทรัพย์ที่เป็นความรู้อันมีค่ามหาศาลเพื่ออนาคตที่สดใสค่ะ^^
cross02.jpg (84.1 KiB) Viewed 5782 times

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

เข้ามาสวัสดีปีใหม่อีกรอบค่ะ

ชอบรูปร่มคุณ urii มาก ถึงจะดราฟท์มา แต่ก็เข้ากับภาพที่สุดเลย ประทับใจ อิอิ

กระทู้นี้ รวมรูปสวยๆ ได้เยอะมากๆ เป็นสีสันสดใส รับปีใหม่อย่างดีเลยนะ :oops:

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”