เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย พี่บี »

HANA-KUN TO KOISURU WATASHI by KUMAOKA FUYU

KYOU NO KIRA-KUN [Mikimoto Rin]

Aya wa Tori Shokanjo [Kajiyama Mika]

ทางบงกชได้รับลิขสิทธิ์แล้วค่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ

Silent.Blue

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย Silent.Blue »

รูปภาพ < SCARLET CROSS

รูปภาพ < TEN NO HANAYOME by Mitsuki Miko
แก้ไขล่าสุดโดย Silent.Blue เมื่อ จันทร์ 10 มิ.ย. 2013 9:33 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
I hope you know how much I love you?

???????????
???????????????
?????????

รูปภาพ

starry_angel

โพสต์ โดย starry_angel »

พี่บี เขียน:น้องๆ คนไหนอยากเสนอลิขสิทธิ์ให้บงกชจัดทำการ์ตูนหรือหนังสือเรื่องใด แนวใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ
เพื่อความสะดวกรวดเร็ว ให้ระบุชื่อเรื่องพร้อมชื่อผู้แต่ง หากมีภาพก็นำมาลงประกอบได้เลยนะคะ

lezione

โพสต์ โดย lezione »

อยากอ่านเรื่องนี้อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่ามีลิขสิทธิ์รึยัง
แต่คิดว่ายังนะเพราะเสิร์ทหาไม่เจอ -_-"
รอมานานมากกกกแล้ว อยากอ่านนนนน

Liar x Liar- KINDAICHI Renjuurou
รูปภาพรูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

Mikado Boy ของ Riko Miyagi
รูปภาพ

Boku to Kimi to de Niji ni Naru ของ FUJISAWA Shizuki
รูปภาพรูปภาพ

Hiren Trip ของ Anashin
รูปภาพ

Are ? Nochi Kareshi ของ SHIRAISHI Yuki
รูปภาพ

Himitsu no Koi Collection ของ Anthology /Kaori /SAKURAI Miya
รูปภาพ

17-SAI, KISS TO DILEMMA ของ Yagami Rina
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย looghmu28 เมื่อ จันทร์ 24 มิ.ย. 2013 8:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

talrat

โพสต์ โดย talrat »

PxP , CAPPUCCINO ของ Yoshizumi Wataru ได้ลิขสิทธิ์ หรือป่าวคะ
CAPPUCCINO
CAPPUCCINO
cover4.jpg (9.51 KiB) Viewed 6561 times
PxP
PxP
cover2.jpg (11.11 KiB) Viewed 6561 times

METALLIC COLORS ของ Kurahashi Erika
METALLIC COLORS
METALLIC COLORS
cover3.jpg (21.25 KiB) Viewed 6561 times
MONITORING YAMI SITE ของ Azuki Ryou
MONITORING YAMI SITE
MONITORING YAMI SITE
cover6.jpg (27.06 KiB) Viewed 6561 times
AKAIITO (MIYASAKA KAHO) , 16 Engage ,LOVE LOVE ของ MIYASAKA KAHO[/color][/size]
16 Engage
16 Engage
cover7.jpg (7.41 KiB) Viewed 6561 times
AKAIITO
AKAIITO
cover5.jpg (25.07 KiB) Viewed 6561 times
LOVE LOVE
LOVE LOVE
cover8.jpg (8.52 KiB) Viewed 6561 times
ขอบคุนคร้า

fonlovedog

เสนอการ์ตูน Noblesse

โพสต์ โดย fonlovedog »

อยากเสนอการ์ตูนของเกาหลีค่ะ ตอนนี้มีเเต่เป็นอ่านออนไลน์ เเต่สนุกมากค่ะ

ชื่อเรื่อง Noblesse ????
เรื่อง Son Jae-Ho ( ซอง แจ โฮ )
ภาพ Lee Gwang-Su ( ลี กวาง ซู )

นี่เป็นเว็บต้นฉบับค่ะ
http://comic.naver.com/webtoon/detail.n ... eekday=tue

Silent.Blue

รูปภาพ < KOMOMO CONFISERIE by Minami Maki

รูปภาพ < My Beast

รูปภาพ < NISE NO CHIGIRI by Sakurai Shushushu

รูปภาพ < MATANTEI LOKI RAGNAROK - SHIN SEKAI NO KAMIGAMI by Kinoshita Sakura

รูปภาพ < NAN CHAN QIAO GU NIANG

รูปภาพ < OTOME HOLIC by Komori Mikko

รูปภาพ < NISHIKI-KUN NO NASUGAMAMA by SHIRAISHI Yuki

รูปภาพ < Brothers Conflict
แก้ไขล่าสุดโดย Silent.Blue เมื่อ จันทร์ 15 ก.ค. 2013 1:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 9 ครั้ง.
I hope you know how much I love you?

???????????
?????????

รูปภาพ

masahiroi

โพสต์ โดย masahiroi »

Stand Up!!!!
2 Kaime no Hajimete no
Naisho no Koi ของ KUMAGAI Kyoko

คนเขียนร่ายคาถา พิทักษ์เธอ อะคะ

หารูปไม่ได้ขอภัยคร้า

Phanita

โพสต์ โดย Phanita »

image.jpg (253.85 KiB) Viewed 6352 times
อยากให้จัดพิมพ์การ์ตูนทุกเรื่อง ของ อ.มินามิ คานัน ค่ะ เพราะที่เห็นเหมือนจะยัง ไม่ครบหมดทุกเรื่องใช่ไหมค่ะ ...แล้วก้อชอบที่ลายเส้น สวยมาก เนื้อเรื่องโดนใจวัยรุ่น สวดๆๆๆคร่า ><'

Silent.Blue

Re:

Phanita เขียน:
อยากให้จัดพิมพ์การ์ตูนทุกเรื่อง ของ อ.มินามิ คานัน ค่ะ เพราะที่เห็นเหมือนจะยัง ไม่ครบหมดทุกเรื่องใช่ไหมค่ะ ...แล้วก้อชอบที่ลายเส้น สวยมาก เนื้อเรื่องโดนใจวัยรุ่น สวดๆๆๆคร่า ><'
ผลงานของ Minami Kana แนะนำว่าให้ลองเข้าไปดูใน http://www.bongkoch.com/catalog/advance ... cription=1 นะคะ

ส่วนเรื่องอื่นเป็นแบบเล่มเดียวจบ กับ บางเล่มเป็น One Shot และแบบไปรวมกับนักเขียนท่านอื่น นั่นต้องถามทางสนพ. อีกทีจ้า

แล้ว Miseinen dakedo Kodomo ja Nai นั่นเรื่องใหม่ เห็นว่ากำลังขอลิขสิทธิ์อยู่นะ ถ้าจำไม่ผิด

???????????
?????????

รูปภาพ

Phanita

Re: Re:

โพสต์ โดย Phanita »

Silent.Blue เขียน:
Phanita เขียน:
ผลงานของ Minami Kana แนะนำว่าให้ลองเข้าไปดูใน http://www.bongkoch.com/catalog/advance ... cription=1 นะคะ

ส่วนเรื่องอื่นเป็นแบบเล่มเดียวจบ กับ บางเล่มเป็น One Shot และแบบไปรวมกับนักเขียนท่านอื่น นั่นต้องถามทางสนพ. อีกทีจ้า

แล้ว Miseinen dakedo Kodomo ja Nai นั่นเรื่องใหม่ เห็นว่ากำลังขอลิขสิทธิ์อยู่นะ ถ้าจำไม่ผิด

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ หน้าเพจที่ให้มา สั่งซื้อมาเก็บไว้หมดแล้วคร่า ^^ ตอนนี้ก้อหาดูเร่ีองเก่าๆๆที่ไม่มีขายแว้ว YOY อยากได้มากต้องหาซื้อแบบมือสองอะไรประมาณนี่แล้วล่ะค่ะ ^^ ส่วนเรื่องที่บอกว่ากำลังขอลิขสิทธิ์อยู่ ถ้าได้ไวไวก้อคงดีนะค่ะ อยากอ่านมาก><'
ขอบคุณมากค่ะ

cocoarider

โพสต์ โดย cocoarider »

เสนอเรื่อง ??! ของอ.????? ค่ะ
แนบไฟล์
51YqWd3BzIL._SS500_.jpg (40.16 KiB) Viewed 5878 times

kiminoai01

โพสต์ โดย kiminoai01 »

เสนอLC เรื่อง Renai Lab(????)
-Mondaijitachi ga Isekai kara Kuru sou desu yo? Z
-Chuusotsu Roudousha kara Hajimeru Koukou Seikatsu Roudousha(??????????????) คะ อยากอ่านมากๆเลยคะ ฝากรับไว้พิจารณาด้วย(_ _)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

yforyui

โพสต์ โดย yforyui »

ขอเสนอ AKUMU NO SUMU IE - GHOST HUNT เป็นตอนใหม่ของซีรีย์ Ghost Hunt (ดีใจได้เจอน้องไมกะนาลอีกแล้ว

รูปภาพ

และอีกเรื่องที่เราแวะมาขอบงกชเรื่อยๆ KEISHICHOU TOKUHANKA 007 มันสนุกมากๆจริงๆน้า

รูปภาพ

งานของอาจารย์ KAJI Eiri อีกเรื่องที่น่าสนใจมากๆคือ KAINUSHI WA AKUMA ) รบกวนทางบงกชพิจารณาด้วยนะคะ

รูปภาพ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ เสนอลิขสิทธิ์ใหม่”