เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย พี่บี »

เรื่อง Honey Bitter ทางบงกชได้รับลิขสิทธิ์แล้วค่ะ
ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ

NamNgerNz

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย NamNgerNz »

พี่บี เขียน:เรื่อง Honey Bitter ทางบงกชได้รับลิขสิทธิ์แล้วค่ะ
ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ
จริงหรือค่ะ กำหนดออกหนังสือเมื่อไหร่ค่ะเนี่ย >w<,,

พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

จริงค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดออก ถ้าได้กำหนดแน่นอนเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

อยากเสนอผลงานของ Shizuru seino ค่ะ :D :D

เรื่อง ...????????? (???????????? B) [????] (ยังหาชื่อ Eng ไม่เจอค่ะ)
รูปภาพ

และเรื่อง ...Rabu Katsu!
รูปภาพ
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

firnjang

โพสต์ โดย firnjang »

อยากเสนอเรื่อง Ice revolution ผู้แต่งคือ Tsutsumi Aya

จบแล้ว 3 เล่ม

สนุกมากเลยค่ะ ภาพสวย+ เปนแนวความรักใสๆค่ะ

เรื่องย่อประมาณว่า เด็กผู้หญิงคนนึงอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อความรัก จากที่ไม่ใช่คนเด่นอะไร ออกจะเหมือนผู้ชายด้วยซ้ำ กลายเปนน่ารักและสง่างามในตอนท้าย

ลองดูตัวอย่างได้ใน http://www.mangafox.com/manga/ice_revolution/

รูปภาพ

ปล. จะรับพิจารณาหรือไม่ มีข่าวคราวอย่างไร กรุณาบอกด้วยนะคะ ถ้าทำจริง จะไปตามซื้อแน่นอน >< ชอบมากๆ

บอกทางเมล หรือ พีเอมก็ได้ค่ะ

hikawasa

โพสต์ โดย hikawasa »

ไม่แน่ใจว่าจะมีค่ายไหนได้ LC ไปบ้างรึยังนะคะ

ASCII MEDIA WORKS

PERSONA 4 โดย Sogabe Shuuji
ตอนนี้กำลังเป็นอนิเมะอยู่เลยค่ะ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

raven;od โดย Kirishima Sou

รูปภาพ

KADOKAWA

Ouji wa Tadaima Dekasegi chuu โดย Samamiya Akaza

รูปภาพ

Kamitoki no Resist โดย Yamada Shiro

รูปภาพ

มีแต่หนุ่มหล่อทั้งนั้นค่ะ =P~ =P~ =P~
รูปภาพ

maymie03

โพสต์ โดย maymie03 »

ได้ลิขสิทธิ์เรื่องนี้รึยังค่ะ

amanchu -- Amano kozue
Momoyama Kyo?dai -- FUJITSUKA Yuki
Zoku Kokoro ni Hoshi no Kagayaki o -- Matsuba hiro
Tenshi 1/2 Houteishiki -- Hidaga banri

เรื่องนี้ก็อยากอ่านมากค่ะ Silver diamonds -- Sugiura shiho

พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

เรื่อง AMANCHU! ทางบงกชได้รับลิขสิทธิ์และออกมา 2 เล่มแล้วค่ะ

http://www.bongkoch.com/catalog/advance ... =%A4%E9%B9

เรื่อง Silver diamonds มีค่ายอื่นได้รับลิขสิทธิ์ไปแล้ว

Matt

โพสต์ โดย Matt »

ขอเสนอเรื่อง MAOYUU MAOU YUUSHA ครับ เรื่องนี้มันมี 3 version 3 สำนักพิมพ์ครับ

เนื้อเรื่อง :หลังจากการเดินทางอันยาวนาน ในที่สุด ฮีโร่ ก็ได้มาถึงปราสาทจอมมาร แต่กลับได้พบว่าตัวเองนั้นเป็นฝ่ายถูกขอความช่วยเหลือแทน โดยฮีโร่นั้น อธิบายว่าสงครามระหว่างมนุษย์กับปีศาจ สร้างสร้างความทุกข์ยากแสนสาหัส และทำให้มนุษย์ต้องสูญเสียชีวิตไปจำนวน มาก แต่จอมราชาปีศาจสาวกลับโต้เถียงว่า สงครามนั้นทำให้ สังคมมนุษย์มีความร่วมมือกันอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน และยังแสดงหลักฐาน ว่าสงครามทำให้ ประชากรมีจำนวนมากขึ้น, ผลผลิตมากขึ้น, อีกทั้งเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจและสังคมในทุกๆด้าน นอกจากนี้เธอยัง อธิบายอีก

First version
รูปภาพ

Author(s)
TOUNO Mamare
Artist(s)
ASAMI You
Original Publisher
Enterbrain
Serialized In (magazine)
Famitsu Comic Clear (Enterbrain)

second version

รูปภาพ

Author(s)

Artist(s)
ISHIDA Akira

Kadokawa Shoten

Comp Ace (Kadokawa Shoten)

Third version

รูปภาพ

Author(s)

Artist(s)
TOUGE Hiro

Year
2011

Akita Shoten

Champion Red (Akita Shoten)

image

โพสต์ โดย image »

ขอยกมือสนับสนุนเรื่องOuji wa Tadaima Dekasegichuu ที่คุณHikawasaเสนอด้วยอีกคนค่ะ>_<
แล้วก็ขอเสนอการ์ตูนลายเส้นสวยอีกเรื่องด้วยค่ะ

Square Enix

เรื่อง sougiya riddle(undertaker riddle)

ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นมีถึงเล่มห้าแล้วค่ะ^^ ฝากพี่บีพิจารณาด้วยนะค้าาาา>_<
แนบไฟล์
riddle.jpg (106.42 KiB) Viewed 5803 times
Sougiya.jpg (36.3 KiB) Viewed 5803 times

cheankok

โพสต์ โดย cheankok »

เรื่อง Saijou no Meii - The King of Neet
อ.HASHIGUCHI Takashi หรือผู้วาดเรื่อง แชมป์เปิ้ยนขนมปัง สูตรดังเขย่าโลก!!
ที่ญี่ปุ่นถึงเล่ม 6 แล้วครับ
ขอบคุณมากครับพี่บี

เรื่อง Saijou no Meii - The King of Neet
i91853.jpg (19.97 KiB) Viewed 5779 times

Hachichan

โพสต์ โดย Hachichan »

เสนอเรื่อง "High & High" โดย KAKIZAKI Muku

ปัจจุบัน 10 เล่ม (ยังไม่จบ)

จัดอยู่ในประเภท Comedy, Fantasy, Romance, Shoujo

ตัวอย่างปกเล่ม 1-8
รูปภาพ

ตัวอย่างภาพในเล่ม
รูปภาพ
รูปภาพ
>> คลิ๊กที่ภาพนะ ไปบอร์ด vk ที่เราย้ายไปสิงที่ใหม่ <<

พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

เรื่อง Saijou no Meii - The King of Neet มีค่ายอื่นได้รับลิขสิทธิ์ไปแล้วค่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ

Dead

โพสต์ โดย Dead »

GDGD-DOGS
Tooyama Ema
Kodansha
รูปภาพ

Silent.Blue

โพสต์ โดย Silent.Blue »

รูปภาพ < Goraihou gakuen e youkoso!
I hope you know how much I love you?

???????????
???????????????
?????????

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ เสนอลิขสิทธิ์ใหม่”