เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

mittale

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย mittale »

ขอเสนอเรื่องนี้ค่ะ
Tsuki to Mizu no Yoru (?????) ของ KAJIWARA Niki 2 เล่มจบค่ะ

รูปภาพรูปภาพ

Demon 72 ของ MITSUNAGA Yasunori (คนวาดPrincess Resurrection)
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย พี่บี »

เรื่อง Toxic มีโครงการจัดทำค่ะ ถ้าได้ความคืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบ ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณาค่ะ

hikawasa

โพสต์ โดย hikawasa »

โอ้ว Toxic มีสิทธิ์ลุ้น แทบจะเตรียมแยกร่างรอเลยค่ะ :oops: :oops:
ยิ่งถ้าได้น้องสิงห์ (อีกหนึ่งราศีของ 12 นักสังหาร) มาด้วยจะเลิศมากค่ะ อิอิ กลัวน้องแกะเหงา...

โทไกนุ โฮกกก ลุ้นๆ ถ้าได้มาคงดีนะคะ ลายเส้นชวนมึนไปหน่อย แต่ถ้าเพื่ออากิระตันกับชิกิตี้แล้วยอมพลีกายค่ะ >////<
รูปภาพ

Chanya

โพสต์ โดย Chanya »

อยากให้ทางบงกชจัดทำเรื่อง Hakkenden ค่ะ
cover.jpg (8.84 KiB) Viewed 6851 times
ชอบมากๆเลย ช่วยรับไปพิจารณาด้วยนะคะ ^^
Why so serious ?

PK-Junior

โพสต์ โดย PK-Junior »

เรื่อง Broken Angels (Kowarehajimeta Tenshi Tachi) ของ อ.TSUZUKI Setsuri

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

hinaki

โพสต์ โดย hinaki »

?????????? Kamisamano Inai Nichiyoubi
En :The Sunday without God
Author(s) :IRIE Kimihito Artist(s) :ABARA Heiki Year :2010 Original Publisher :Kadokawa
รูปภาพ
http://www.fujimishobo.co.jp/sp/201001fantasia/ Office site
http://youtu.be/nXoG2Zg5bJs CM
รูปภาพ

Maina

โพสต์ โดย Maina »

เสนอเรื่อง Hotarubi no Mori E ของ อ. MIDORIKAWA Yuki (คนวาดนัตซึเมะค่ะ)

เป็นเรื่องที่วาดไว้นานแล้ว แต่ออกเวอร์ชั่นใหม่ เพราะมีทำอนิเมะมูวี่ไป
A11025004-23.jpg (48.42 KiB) Viewed 6771 times
หน้าปกเดิม
i107192.jpg (102.6 KiB) Viewed 6771 times
เรื่อง Akaku Saku Koe - 3 เล่มจบ
v.jpg (39.81 KiB) Viewed 6771 times

iona

โพสต์ โดย iona »

อยากให้ทำเรื่อง Miracle Girls ของนักเขียน Nami Akimoto (ผู้เขียนเรื่อง Ultra Cute) น่ะค่ะ จำได้ว่าสมัยก่อนเคยมีพิมพ์ออกมาเป็นแบบไม่มีลิขสิทธิ์ แต่ไม่แน่ใจว่าออกจบรึเปล่าน่ะค่ะ เพราะเห็นถึงแค่เล่ม 4 น่ะค่ะ
แนบไฟล์
ตัวอย่างปก Miracle Girls
ตัวอย่างปก Miracle Girls
miracle_girls_vol_09_covers.jpg (225.04 KiB) Viewed 6764 times

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

เรื่อง Aruitou
โดย NANAJI Nagamu (คนวาดเรื่อง รักนี้หวานบาดใจ,ฮานาบิ)
เพิ่งออกเมื่อปี 2011 ค่ะ :D :D
รูปภาพ
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

hikawasa

โพสต์ โดย hikawasa »

ASCII MEDIA WORKS

ของนิตยสาร Sylph ค่ะ

Uta no?Prince sama? ของอ.Yukihiro Utako

รูปภาพ

ตอนนี้อนิเมะกำลังฉายอยู่เลยค่ะ >////< ถ้าได้ LC มาขอจองเลยนะคะ :oops: :oops:

Seikon no Sacrifice ของอ.Tenkawaai

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

Kuranoa ของอ.Kuon Aki

Hakuouki Jurenka ของอ.Akatsuki Kaori, Shinohara Hana, RURU

ลายเส้นของ Sylph ก็สวยค่ะ

ยังมีอีกแต่ขอเท่านี้ก่อนเจ้าค่ะ
รูปภาพ

Whan

โพสต์ โดย Whan »

ชอบเหมือนกันค่ะขอสนับสนุน
-Uta no?Prince sama? ของอ.Yukihiro Utako (เล่มเดียวจบ) สนพ. ASCII Media Works
-Kuranoa ของอ.Kuon Aki (สองเล่มจบ) สนพ. ASCII Media Works
-Hakuouki Jurenka ของ อ.Akatsuki Kaori, Shinohara Hana, RURU สนพ. ASCII Media Works

แล้วก็ขอเพิ่มเรื่องนี้ด้วยค่ะ
-Nise no Chigiri ของ อ. SAKURAI Shushushu สนพ. Kodansha
รูปภาพ

Shirayuki

โพสต์ โดย Shirayuki »

น่าจะนำเข้ามังงะ Yaoi มามั้งนะคะ อิอิ

JO16

โพสต์ โดย JO16 »

ขอเสนอ สาวน้อยเวทย์มนต์(มืดมน)มาโดกะ 8)
รูปภาพ

image

โพสต์ โดย image »

อยากจะเสนอผลงานสองเรื่องน่ะค่ะ
cover.jpg (24.41 KiB) Viewed 7121 times

เรื่องแรกคือ SAIYAKU WA BOKU O SUKI SUGIRU

ของสำนักพิมพ์Tokuma Shoten เรื่อง:Kannagi satoru ภาพ:NINOMIYA Etsumi

เรื่องที่สองคือ SHINKUU YUUSETSU
cover2.jpg (7.96 KiB) Viewed 7121 times
โดย Bikke

^^ทั้งสองเรื่องแค่เรทโชเนน ไอค่ะ แถมผู้ชายในเรื่องก็น่ารักอีกด้วย>_< ฝากด้วยนะคะ

Silent.Blue

โพสต์ โดย Silent.Blue »

Tenshi x Mitsuzou
รูปภาพ
I hope you know how much I love you?

???????????
???????????????
?????????

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ เสนอลิขสิทธิ์ใหม่”