เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

saranoiz

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย saranoiz »

ขอเสนอนิยายเรื่องนี้หน่อยครับ Bungaku Sh?jo หรือ Book Girl ของสำนักพิมพ์ Enterbrain

เรื่องนี้ ได้รับแปลเป็นภาษาอังกฤษและวางขายที่อเมริกาเมื่อกลางปีที่แล้วด้วยนะครับ ( ออกไป 2 เล่มแล้วด้วย กลางปีนี้ ออกเล่ม 3 ละ )

ขอบคุณครับ

รูปภาพ

Beaw-vanilla

Re: เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค

โพสต์ โดย Beaw-vanilla »

เรื่อง Ao No Exorcist ค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ

beaver41
ที่อยู่: 456 ซอย วัดสังข์กระจาย ถนน เพชรเกษม4 เขต บางกอกใหญ่ แขวง วัดท่าพระ กรุงเทพมหานคร 10600
ติดต่อ:

เสนอลิขสิทธิ์ อยากให้บงกชจัดทำเรื่องใด เสนอกันได้ที่นี่ค่ะ

โพสต์ โดย beaver41 »

PhetPoom เขียน:ชื่อญี่ปุ่น : ???????! Kaichou wa Maid sama!

ชื่ออังกฤษ : Maid Sama!

ชื่อไทย : สาวเมดผจญหนุ่มสุดป่วน!

ผลงานของอาจารย์ Hiro Fujiwara (ฮิโระ ฟูจิวาระ) จากมักกะสู้อนิเมะ
ได้รับลิขสิทธ์ยังค่ะ :)
เรื่องนี้มีลิขสิทธิ์ เป็นของ บงกช ค่ะ
ขณะนี้ถึงเล่ม 9 แล้วค่ะ

http://www.bongkoch.com/catalog/advance ... 67&x=0&y=0
beaver41

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พี่บี »

เรื่อง Ultramix Collection by Mizuto Aqua และ สาวเมดผจญหนุ่มสุดป่วน ทางบงกชได้รับลิขสิทธิ์แล้วค่ะ
ส่วนเรื่องอื่นๆ จะรับไว้พิจารณานะคะ

shoko

โพสต์ โดย shoko »

Variante
คนวาด Summer War ลายเส้นงามๆ
i72112.jpg (23.33 KiB) Viewed 6559 times

PhetPoom

โพสต์ โดย PhetPoom »

Series : Tokyo Kareshi

Author : Makita Nao

Artist : Makita Nao

Genre : Comedy, Romance, School Life, Shoujo, Slice Of Life

มีลิขสิทธิ์ยังค่ะ ^^
แนบไฟล์
cover.jpg (17.43 KiB) Viewed 6555 times

shield

โพสต์ โดย shield »

shoko เขียน:Variante

SIC ออกจนจบมาร่วม2ปีได้แล้วนะครับ
รูปภาพ รูปภาพ

shoko

โพสต์ โดย shoko »

shield เขียน:
shoko เขียน:Variante

SIC ออกจนจบมาร่วม2ปีได้แล้วนะครับ

หาซื้อไมได้แล้วเหอๆ -*- เศร้า อยากได้ Evangeion 2nd ด้วย :oops:

~Hoshi~

โพสต์ โดย ~Hoshi~ »

รูปภาพ

เรื่อง The Conductor ของ kadokawa 4 เล่มจบคะ

Dead

โพสต์ โดย Dead »

Gosick ฉบับนิยายค่ะ
ภาคปกติ6เล่ม Gosick s 3เล่ม
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Dead เมื่อ พฤหัสฯ. 05 พ.ค. 2011 2:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Silent.Blue

โพสต์ โดย Silent.Blue »

รูปภาพ < VAMPIRE GAME
แก้ไขล่าสุดโดย Silent.Blue เมื่อ อังคาร 03 พ.ค. 2011 11:52 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
I hope you know how much I love you?

???????????
???????????????
?????????

รูปภาพ

hikawasa

โพสต์ โดย hikawasa »

มีหลายเรื่องที่น่าอ่านค่ะ

Kodansha

สะดุดตากับหน้าปกค่ะเลยขอสักหน่อย

Love All! โดย Sakou Watari

รูปภาพรูปภาพ

S Kei Kareshi Zukan!
รวมนักวาดหลายท่านค่ะ

รูปภาพ

Mag Garden

Rain เรื่องโดย Yoshino Takumi ภาพโดย Sumikawa Megumi (ฉบับการ์ตูน)
ซีรี่ส์นี้มาจากนิยายออนไลน์นะคะ รวมเล่มเรียบร้อยแต่นิยายเป็นของสำนักพิมพ์ alphapolis เอาหน้าปกฉบับนิยายมาให้ดูเห็นลายเส้นงามดีค่ะ :)

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

STEINS;GATE Boukan no Rebellion โดย Mizuta Kenji

Sengaku โดย Akira x Kino Hinoki

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

Toxic โดย Takahashi Ryou

รูปภาพ

Ichijinsha

รูปอาจจะใหญ่กว่าอีก 2 สำนักพิมพ์นะคะ

Planetary โดย Sakura Maro

Fukigen na Meitantei Division-0 โดย Watanabe Mizuki

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

ยังมีซีรี่ส์น่าอ่านอีกเยอะเลยค่ะ >< แต่ตอนนี้อยากอ่าน Fukigen na Meitantei Division-0 ค่ะ
รูปภาพ

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

เสนอเรื่อง...

S.P.Y
รูปภาพ
รูปภาพ

Yokujou ? Max
รูปภาพ
รูปภาพ

ทั้ง 2 เรื่องเป็นผลงานของ UKYOU Ayane ผู้ที่วาดเรื่อง BxB Brothers ของทางบงกชนะค่ะ :D
ยังไงช่วยพิจารณาหน่อยนะคะอยากอ่านมากกกค่ะ
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

Nowraining

โพสต์ โดย Nowraining »

อยากให้บงกชจัดทำผลงานลิขสิทธิ์ของ อาจารย์ Chiaki Hijiri เรื่องเก่าๆ หลายๆเรื่อง คิดว่ามีหลายคนคงคิดเหมือนๆกัน

Chanya

โพสต์ โดย Chanya »

Usotsuki Lily
cover.jpg (23.44 KiB) Viewed 8303 times
No.6
no.6.jpg (11.57 KiB) Viewed 8303 times
Gakuen Babysitters
babysit.png (130.21 KiB) Viewed 8303 times
The Sleepy Residents Of Birdcage
SR.jpg (11.02 KiB) Viewed 8303 times
Issho Ni Neyou Yo
issho.jpg (17.84 KiB) Viewed 8303 times
ไม่ทราบว่ามีอันไหนบ้างแล้วหรือยัง..
ยังไงก็ช่วยรับไปพิจารณาด้วยนะคะ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ เสนอลิขสิทธิ์ใหม่”