สอบถามความเคลื่อนไหวค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการสอบถาม มีคำถามสงสัยเรื่องหนังสือ หรือต้องการพูดคุยกับพี่บี ให้เข้ามาได้ที่นี่ รับรองพี่บีจะรีบตอบกลับแน่นอน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
klim

สอบถามความเคลื่อนไหวค่ะ

โพสต์ โดย klim » เสาร์ 11 ม.ค. 2020 2:26 pm

อยากทราบว่า...ถ้าทาง BLY ประกาศลิขสิทธิ์ ใช้ระยะเวลาเท่าไหร่ในการจัดทำและจำหน่ายคะ เพราะติดตามหลายเรื่องเลยที่ทางบลายได้ลิขสิทธิ์ไป แต่เงียบหายไปเลยค่ะ
เพราะบาง สนพ. เวลาได้ลิขสิทธิ์ไป ไม่เกินครึ่งปีก็ได้ติดตามแล้ว แต่ทางบลายนานมาก บางเรื่อง ประกาศ 2014 ยังไม่จัดทำก็มี เช่น เรื่อง
1. Kid's Log ประกาศ 15/5/2014 (ปัจจุบันญี่ปุ่นไป 6 เล่ม)
2. Omairi Desu Yo ประกาศ 18/12/14(ญี่ปุ่นไป 8 เล่ม)
3. ONIISAN TO KOI, HAJIMEMASHITA (2015)
4. SHOSETSUKA TO KASEIFU (2015) ญี่ปุ่น 2 เล่ม จบแล้ว
5. MASHITA NO FUDANSHI KUN (2015) ญี่ปุ่น 3 เล่มจบ
6. KOYOI OMAE TO (2015) ญี่ปุ่น 3 เล่มจบไปแล้ว!!
7. Ameiro Paradox (2015) ญี่ปุ่น 5เล่มแล้ว (อยากอ่านมาก)
8. KIMI TO KOREKARA (2016) 2เล่มจบแล้ว
9. SLOW STARTER
10. SORE WO KOIGOKORO TO YOBUNONARA
11. AITSU NO DAIHONMEI (2017) ญี่ปุ่นไป10 เล่ม(ไทยยังไม่ได้อ่านเลย 😭😭😭
..........ที่มาสอบถามแค่อยากให้มีการเคลื่อนไหวบ้างค่ะ ทยอยๆออกมาให้ติดตามนิดหน่อยก็ยังดีค่ะ ส่วนมากเป็นการ์ตูนชุด ชุดละหลายๆเล่มต่อกัน คือทุกเรื่องคืออยากอ่านมาก!!!!จริงๆ รอติดตามตลอด แต่ไม่เห็นออกมาสักเล่ม คนอ่านก็กลัวว่าจะไม่จัดทำแล้ว รอตั้ง 4-5 ปี เกือบๆ6 ปีก็มี รอคำตอบอยู่นะคะ ยังไงก็สนับสนุนลิขสิทธิ์อยู่แล้ว แต่อยากให้ออกเร็วๆค่ะ ประกาศลิขสิทธิ์แล้วก็อยากให้จัดจำหน่ายไม่เกิน 1 ปีจะดีกว่าค่ะ สาวก"วาย"เยอะมาก!!!!! 😁😁😁😁
ยังไงฝากไว้พิจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
ร่ายมาซะยาว 😆😆😆

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

Re: สอบถามความเคลื่อนไหวค่ะ

โพสต์ โดย พี่บี » เสาร์ 11 ม.ค. 2020 4:55 pm

ส่วนใหญ่จะใช้เวลา 1/2-2 ปีในการจัดทำและจำหน่ายหลังจากประกาศลิขสิทธิ์ค่ะ

เรื่องที่สอบถามมาติดขัดปัญหาบางประการ ทำให้ออกล่าช้า ยังไงจะทยอยออกให้นะคะ

ขอบคุณที่ติดตามกันค่ะ

klim

โพสต์ โดย klim » เสาร์ 11 ม.ค. 2020 6:12 pm

บางเรื่องที่มีปัญหาติดขัด..ก็ยังจะมีการจัดทำใช่ไหมคะ หรือว่าจะหยุดไปเลย
อย่างเรื่องที่ 1,2,5,7,8 น่ะค่ะ เรายังพอจะมีหวังได้อ่านรึป่าว 😆
เพราะ 5 เรื่องนี้ อยากอ่านมาก!!!!!! ตลก แล้วสนุกดีค่ะ
เลยอยากติดตามอ่านมากๆๆ อยากเก็บไว้ค่ะ
ถ้ายังไงก็ขอให้เรื่องที่มีปัญหาติดขัด ได้หมดปัญหาเร็วๆนี้และทำการตีพิมพ์ไวๆนะคะ เพี้ยง!!!!! 😆😆 (พร้อมกราบ 55)
ขอบคุณกับคำตอบค่ะ กระจ่างสักที 😊😊
รออย่างมีความหวังนะคะ 555

klim

โพสต์ โดย klim » อาทิตย์ 12 ม.ค. 2020 3:33 pm

พี่บี เขียน:
เสาร์ 11 ม.ค. 2020 4:55 pm
ส่วนใหญ่จะใช้เวลา 1/2-2 ปีในการจัดทำและจำหน่ายหลังจากประกาศลิขสิทธิ์ค่ะ

เรื่องที่สอบถามมาติดขัดปัญหาบางประการ ทำให้ออกล่าช้า ยังไงจะทยอยออกให้นะคะ

ขอบคุณที่ติดตามกันค่ะ
บางเรื่องที่มีปัญหาติดขัด..ก็ยังจะมีการจัดทำใช่ไหมคะ หรือว่าจะหยุดไปเลย
อย่างเรื่องที่ 1,2,5,7,8 น่ะค่ะ เรายังพอจะมีหวังได้อ่านรึป่าว 😆
เพราะ 5 เรื่องนี้ อยากอ่านมาก!!!!!! ตลก แล้วสนุกดีค่ะ
เลยอยากติดตามอ่านมากๆๆ อยากเก็บไว้ค่ะ
ถ้ายังไงก็ขอให้เรื่องที่มีปัญหาติดขัด ได้หมดปัญหาเร็วๆนี้และทำการตีพิมพ์ไวๆนะคะ เพี้ยง!!!!! 😆😆 (พร้อมกราบ 55)
ขอบคุณกับคำตอบค่ะ กระจ่างสักที 😊😊
รออย่างมีความหวังนะคะ 555

.....อันเก่าลบไม่ได้ เลยมาตั้งถามใหม่ค่ะ ขอโทษนะคะ ....

ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พี่บี » ศุกร์ 17 ม.ค. 2020 11:30 am

ยังจัดทำต่อค่ะ มีหวังได้อ่านนะคะ
รอติดตามค่ะ

Maina

โพสต์ โดย Maina » ศุกร์ 17 ม.ค. 2020 11:42 pm

โห มีแต่เรื่องที่ตามทั้งนั้นเลยค่ะ รออุดหนุนของถูกลิขสิทธ์อยู่นะคะ
ช่วงนี้ค่ายอื่น ประกาศแล้วก็ออกกันรัวๆ สู้เค้านะคะ ยังไงก็ชอบของบงกชที่สุด 😊😊

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “พูดคุยกับพี่บี กำหนดออกหนังสือ”