New Release : โรงเรียนป่วนก๊วนคนบ๊อง 9

อัพเดทข่าวบงกชบุ๊คส์ ความเคลื่อนไหว และกิจกรรมพิเศษ ตลอดจนร่วมสนุกชิงรางวัลพร้อมของรางวัลมากมาย

Moderator: P'Bly, Gals, พี่บี

ตอบกลับโพส
Gals

New Release : โรงเรียนป่วนก๊วนคนบ๊อง 9

โพสต์ โดย Gals »

?....ยูจิ?
?มีอะไร??
?....ทั้งที่เมื่อคืนอาศัยอยู่ด้วยกัน แต่กลับไม่รู้สึกว่าได้ใช้ชีวิตร่วมกันเลย?
?ก็คงงั้นล่ะนะ พอมาคิดดูดีๆ การที่โดนเธอมัดมือมัดเท้าแล้วลักพาตัวไปบ้านเธอก็เกิดขึ้นเป็นประจำอยู่แล้ว ป่านนี้คงไม่มีอะไรแปลกใหม่หรอก?
?....ดังนั้นฉันจะไปอาศัยอยู่ที่ห้องยูจิตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป?
?เข้าใจแล้ว ถ้างั้นฉันจะไปอาศัยอยู่ที่ห้องเธอก็ได้?
?....ยูจิจะใส่เสื้อผ้าของฉันและใช้ชีวิตอยู่ในห้องของฉันเหรอ??
?อ่า เดี๋ยวก่อน ให้ฉันเอาเสื้อไปเปลี่ยนด้วยสิ?
???? ....ถ้าเป็นถุงเท้า ห้องฉันก็มีอยู่เยอะแยะนะ?
?ทำไมถึงจำกัดเฉพาะถุงเท้าเล่า!? ไม่ว่าคิดยังไงก็ต้องพูดถึงพวกกางเกงหรือชุดชั้นในอยู่แล้วไม่ใช่เรอะ!??
?....ถึงยูจิจะใส่กางเกงในกับยกทรง ฉันก็ไม่มีปัญหา?
?ฉันมีปัญหาเฟ้ย! แล้วก็เลิกพูดจาอย่างกับว่าฉันมียกทรงจะได้มั้ย!?
?....ยูจิไม่ใส่ชุดชั้นในเหรอ??
?ท่อนบนน่ะนะ! ต้องใส่ท่อนล่างอยู่แล้วนี่!?
?....ไหนดูซิ??
?ไม่ต้องมา ไหนดูซิ เลย! ไหงพยายามจะให้ฉันถอดโดยแสร้งทำเป็นเรื่องธรรมดากันฟะ!?
?....เพื่อนสมัยเด็กอย่างฉันมีหน้าที่ต้องตรวจดูความเติบโตของยูจิ?
?ตรวจดูความเติบโตอะไรกันเล่า! ในเมื่อไม่ได้ดูร่างเปลือยของฉันแล้วคอยเก็บบันทึกไว้เป็นระยะๆ ก็ไม่มีทางจะตรวจดู....?
?......?
?เฮ้ เดี๋ยวสิ ทำไมเงียบไปล่ะ?
?....วันนี้ห้อง F จะทำสงครามอสูรสอบต่อเหรอ??
?ทำไมถึงพยายามเปลี่ยนเรื่องกะทันหัน?
?....พอจะชนะห้อง C ไหวมั้ย??
?ฮึ้ย....! เจอเรื่องที่ลำบากใจเข้าก็แกล้งทำเป็นไม่ได้ยินเฉยเลย....!?
?....แม้แต่ในระหว่างสามีภรรยาก็มีบางเรื่องที่พูดไม่ได้?
?ชักเหนื่อยที่จะแย้งว่าไม่ใช่สามีภรรยากันแล้วแฮะ....?
?....แล้วว่ายังไงล่ะ??
?หือ? สงครามอสูรสอบเหรอ??
?....อืม?
?ประเด็นไม่ได้อยู่ที่จะชนะได้หรือไม่ ฉันต้องชนะให้ได้ เพราะจะยอมมาสะดุดด้วยเรื่องแค่นี้ไม่ได้น่ะนะ?
?....พยายามเข้า ถ้าเป็นพวกยูจิต้องชนะได้แน่นอน?
?โอ้ แทงกิ้ว....เอ๊ะ ยอมให้กำลังใจกันอย่างซื่อตรงเหลือเกินนะ เธอก็รู้เป้าหมายสุดท้ายของพวกฉันใช่มั้ย??
?....คราวนี้ยูจิก็เล็งห้อง A ไว้เหรอ??
?แน่นอนสิ คราวนี้ฉันจะชนะให้ได้?
?....เหรอ?
?เตรียมใจรอไว้ได้เลย ฉันไม่ออมมือให้หรอกนะ?
?....เรื่องนั้นก็ได้อยู่หรอก แต่....?
?แต่อะไรของเธอ??
?....ยูจินั่นแหละเข้าใจรึเปล่าว่าถ้าแพ้คราวหน้าจะเป็นยังไง??
?....ฮะๆ ขาสั่นขึ้นมาแล้วสิ.... นี่น่ะเหรอที่เรียกว่าสั่นสู้?
?....ถ้าแพ้ถึงสองครั้งก็ต้องให้เตรียมใจบ้างล่ะ?
?อุ๊ก....! มะ ไม่แพ้หรอกน่า!?
?....เพื่อการนั้นก็พยายามสู้ศึกห้อง C เข้าล่ะ?
?ชักรู้สึกยุ่งเหยิงแฮะ.... แต่ก็จะพยายามแหละ ชัยชนะในสงครามอสูรสอบคือความปรารถนาของพวกฉันน่ะนะ?
?....ฉันจะยอมให้กำลังใจเฉพาะในศึกห้อง C นะ?
?โอ้ ขอบใจนะ?

?....ว่าแต่ว่า โชโกะ เรื่องตรวจดูความเติบโตเมื่อกี้น่ะ?
?....วันนี้ฉันเป็นเวรประจำวันด้วย?
?เฮ้ย! นี่เธอคงไม่ได้ตรวจดูเป็นระยะๆ จริงๆ หรอกนะ!??

โรงเรียนป่วนก๊วนคนบ๊อง
ภาษาอังกฤษ
[ข้อที่ 1]
คำสั่ง จงอ่านประโยคภาษาอังกฤษต่อไปนี้ แล้วตอบคำถามทางด้านล่าง
Andy ?I?m sorry about being late.?
Mary ?Was there anything??
Andy ?I guided the man.?
Mary ?Was there stray child??
Andy ?No. There was an old man who had come to this town for the first time.?
Mary ?I see.?

จงตอบว่าเหตุใด Andy จึงไปไม่ทันเวลานัด

หน้า 9
คำตอบของฮิเมจิ มิสึกิ
?เพราะช่วยนำทางให้คุณตาที่หลงทาง?

ความเห็นของอาจารย์
นั่นสินะ Andy บอกว่ามาสายเพราะช่วยนำทางให้คุณตาที่มาเมืองนี้เป็นครั้งแรกและกำลังหลงทางนะ ครูอยากให้ทุกคนเป็นคนที่รู้จักช่วยเหลือเมื่อเจอคนที่กำลังเดือดร้อนแบบนี้ให้ได้เลย

คำตอบของสึจิยะ โคตะ
?เพราะช่วยหญิงท้องที่กำลังปวดท้องคลอดมา?

เสียใจด้วยนะ แต่ไม่มีคำศัพท์ว่าหญิงท้องโผล่มาสักคำเดียว

คำตอบของโยชิอิ อาคิฮิสะ
?เพราะช่วยคุณตาที่ปวดท้องคลอดมา?

ถึงกระนั้นการฝืนจับคำศัพท์ที่มีอยู่ใส่เข้าไปก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน

ขึ้นหน้าใหม่
?ยูจิ อรุณสวัสดิ์นะ?
หลังจากแยกกับโชโกะซึ่งไปทางตึกเรียนใหม่และกำลังเดินบนทางเดินในตึกเรียนเก่าก็มีเสียงที่คุ้นเคยลอยมาเข้าหูฉัน
?โอ้ ฮิเดโยชิเรอะ อรุณสวัสดิ์?
เมื่อหันกลับไปดูก็เห็นว่าตรงนั้นมีร่างของคิโนชิตะ ฮิเดโยชิ....หนึ่งในเพื่อนร่วมชั้นที่จับกลุ่มอยู่ด้วยกันเสมอ
?วันนี้อากาศดีจังนะ?
ฮิเดโยชิมองออกไปนอกหน้าต่างแล้วหรี่ตาลง บอกตามตรงว่าหน้าตาเขาเหมือนเด็กผู้หญิงเปี๊ยบ แต่เห็นแบบนี้ก็เป็นผู้ชายเต็มตัว ถึงอย่างนั้นพักหลังนี่ก็มีบางครั้งที่ฉันนึกสงสัยขึ้นมาว่าฮิเดโยชิเป็นผู้ชายจริงหรือเปล่า
?....แวบเมื่อกี้ฉันรู้สึกเหมือนกระทั่งปราการด่านสุดท้ายก็พังทลายลงแล้วนะ....?
?คิดไปเองแหละ นายเหนื่อยอยู่มั้ง??
?อือ.... อย่างนั้นเหรอ?
รู้สึกอยู่เหมือนกันว่าการที่ลางสังหรณ์เฉียบแหลมในเรื่องแบบนี้เป็นลักษณะเด่นของผู้หญิง
?แต่จะว่าไปแล้ว ยูจิ เมื่อวานโชคร้ายหน่อยนะ?
ฮิเดโยชิพูดแบบนั้นแล้วยิ้มฝืดๆ ถ้าพูดถึงความโชคร้ายเมื่อวานก็ไอ้นั่นเรอะ เรื่องที่การสารภาพรักจอมปลอมพิลึกๆ ทำให้โดนเจ้าพวกห้อง F ที่คลั่งด้วยความริษยาไล่กวดไปทั่วสินะ
?อืม จะบอกว่าโชคร้ายก็ได้อยู่หรอก แต่ฉันชินกับการถูกไล่กวดแล้วล่ะนะ?
?แบบนั้นมันก็ยังไงๆ อยู่นะ....?
ถึงจะพูดอย่างนั้น แต่ในเมื่อชินแล้วก็ช่วยไม่ได้
?ฉันเป็นห่วงสงครามอสูรสอบวันนี้มากกว่าเรื่องที่โดนไล่กวดมาซะอีก เพราะกำลังรบถูกบั่นทอนลงไปเยอะเลยน่ะนะ?
?ก็เป็นการต่อสู้กันเองนี่นะ?
เพราะอย่างนั้นกำลังรบที่มีน้อยอยู่เป็นทุนเดิมก็ยิ่งลดลงไปอีก ทั้งที่อีกฝ่ายเป็นห้อง C ที่ระดับสูงกว่า แต่ทางนี้กลับมีกำลังลดน้อยถอยลง ไม่ต้องบอกเลยว่าอยู่ในภาวะเสียเปรียบเป็นอันมาก
?การต่อสู้ของพวกเราในวันนี้จะอยู่ในสภาวะอดทนไปเรื่อยๆ?
?สภาวะอดทนหมายถึงอะไร??
?ฉันวางแผนว่าจะตั้งรับตลอดครึ่งแรก สถานการณ์จะยากลำบากด้วยการเติมคะแนนมาสู้ครั้งแล้วครั้งเล่า?
?เติมคะแนนมาสู้ครั้งแล้วครั้งเล่า.... แบบนั้นต้องมุ่งมั่นน่าดูเลยแฮะ?
การเติมคะแนนที่ว่านั้นพูดง่ายๆ คือการสอบนั่นเอง คงจะใช้ทั้งเรี่ยวแรงและแรงใจเป็นอย่างมาก อยากจะเพิ่มแรงกระตุ้นให้ทุกคนพยายามกันหน่อย
?จริงสิฮิเดโยชิ คะแนนวรรณกรรมโบราณของนายเพิ่มขึ้นเยอะเลยสินะ?
?อ๋อ นั่นเป็นเพราะในหัวข้อการแสดงครั้งหน้ามีตำนานเก็นจิ อยู่ด้วยน่ะ....?
ระหว่างที่พูดคุยเรื่องนั้นกัน พวกเราก็ขึ้นบันไดไปจนมองเห็นห้อง F ของพวกเรา
?อื๋อ? นั่นมันมุสสึลินีสินะ?
?โอ๊ะ ใช่จริงๆ ด้วย?
และเห็นมุสสึลินีหรือสึจิยะ โคตะกำลังจะเข้าไปในห้อง F นั่น
เขาเป็นคนมีความสามารถซึ่งจิตใจใฝ่หาในเรื่องเพศอย่างไร้ที่สิ้นสุด มากล้นเหลือจนปราศจากผู้เทียบเทียมในวิชาที่ชื่อว่าพลานามัย ถึงแม้คะแนนรวมจะต่ำ แต่ก็เป็นพรรคพวกที่น่าพึ่งพาซึ่งมีความสามารถในการฟันฝ่าแบบเฉพาะทาง
?วันนี้ต้องให้หมอนั่นพยายามด้วยล่ะนะ?
?ไม่มีใครสู้มุสสึลินีในพลานามัยได้นี่นะ?
?อืม เป็นกำลังรบล้ำค่าที่น่ายินดีมาก?
ฉันเดินเข้าไปใกล้มุสสึลินีพลางคุยเรื่องแบบนั้นกับฮิเดโยชิไปด้วย
?ไง มุสสึลินี?
แล้วจึงตบไหล่พร้อมกล่าวทักทาย
?......?
แต่ไม่รู้ทำไมมุสสึลินีจึงไร้การตอบสนอง ....อื๋อ?
?เป็นอะไรไป? เกิดอะไร....?
ขณะที่กำลังจะพูดต่อว่า ขึ้นเหรอ....
?.... (ฉูดดด)?
มุสสึลินีปล่อยเลือดกำเดาพุ่งพรวดออกมาก่อนจะล้มลงไป
?กำลังรบคนสำคัญเสร็จไปแล้ว!??
เฮ้ย!? นี่มันเรื่องอะไรกันแน่!? ยาพิษเรอะ!? กับดักเรอะ!?
?โธ่เว้ย! ใครเป็นคนเล่นงานมุสสึลินีกัน!?
ฉันย่ำข้ามซากศพของมุสสึลินี ?....ไม่เห็นจะต้อง....เหยียบเลย....? เข้าไปในห้องเรียน แล้วพบว่าตรงนั้น....
?อะ เอ่อ มินามิจัง ปล่อยมือเถอะ?
?(หนึบหนึบหนึบ) ใหญ่จริงๆ เลยน้า กินอะไรถึงกลายเป็นอย่างนี้ได้นะ?
?ข้าวธรรมดาค่ะ?
ชิมาดะกำลังบีบหน้าอกฮิเมจิอย่างมันมือ
?....พวกเธอทำอะไรกันแต่เช้าเนี่ย....?
?อ๊ะ ซาคาโมโตะ อรุณสวัสดิ์?
?ซาคาโมโตะคุง อรุณสวัสดิ์ค่ะ?
ชิมาดะกับฮิเมจิสังเกตเห็นทางนี้เข้าจึงเอ่ยทักทายยามเช้าขึ้น ....มุสสึลินีหมอบไปเพราะอย่างนี้เองเหรอ....
?ทำอะไรงั้นเหรอ ก็แค่การสื่อสารเล็กๆ น้อยๆ เองนะ?
?การกระทำเล็กๆ น้อยๆ นั่นทำให้พรรคพวกคนหนึ่งอยู่ในสภาพปางตายแล้วนะ....?
?ฉันคิดว่านายที่ไปเหยียบพรรคพวกคนนั้นซ้ำก็ไม่เข้าท่าเหมือนกันนะ....?
ให้ตายสิ แรงกระตุ้นแบบนี้เป็นเรื่องต้องห้ามสำหรับมุสสึลินีแท้ๆ
?ว่าแต่ เหตุอันใดถึงได้มาสื่อสารแบบแปลกพิลึกเช่นนั้นกันล่ะ??
?อือ....ก็ไม่ได้มีเหตุผลสลักสำคัญหรอกนะ?
ชิมาดะพูดเช่นนั้นพลางเลื่อนสายตาไปบนโต๊ะของฮิเมจิ
?ทันทีที่มาถึงโรงเรียนมิสึกิก็ตั้งหน้าตั้งตาดูหนังสือสอบลูกเดียว ฉันเลยตั้งใจจะช่วยให้ได้ผ่อนคลายน่ะ?
?ฉันดีใจที่ให้ความเอาใจใส่กันนะคะ แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้ใช้วิธีอื่นมากกว่า....?
พอมองไปก็เห็นหนังสืออ้างอิงกับรวมข้อสอบวางกระจัดกระจายอยู่บนโต๊ะฮิเมจิ อย่างนี้นี่เอง ดูจากการที่ทำถึงขนาดนี้ตั้งแต่เช้าแล้ว ท่าทางจะมุ่งมั่นเอาการเลย สำหรับตัวแทนชั้นเรียนที่อยู่ระหว่างทำสงครามอสูรสอบแล้ว การกระทำแบบนี้น่ายินดีมาก
?โทษทีนะฮิเมจิ การที่เธอพยายามแบบนั้นช่วยได้มากเลย?
ตอนที่ไปติวหนังสือกันก่อนหน้านี้ทำให้ได้รู้ว่าฮิเมจิจัดอยู่ในประเภทคนเรียนเก่งที่พัฒนาได้ด้วยความพยายามมากกว่าจะเป็นอัจฉริยะ การใช้ความพยายามของคนจำพวกนั้นจะสร้างไฟให้แก่คนรอบข้าง อีกทั้งรูปร่างหน้าตาที่เป็นเลิศคงช่วยส่งเสริมให้คนอื่นๆ (โดยเฉพาะเจ้าพวกผู้ชาย) พยายามโดยไม่ปริปากบ่น
?วันนี้ฉันจะพยายามเป็นพิเศษเลยค่ะ?
ยิ่งกว่านั้น ไม่ว่าจะเป็นเพราะความเอาใจใส่ของชิมาดะหรือว่าเป็นมาตั้งแต่แรกก็ตาม แต่ฮิเมจิกำลังไฟแรงเต็มที่โดยไม่มีอาการลนลาน เธออยู่ในสภาพตื่นตัวแบบไม่ลนลาน เรียกได้ว่าเป็นสภาวะดีที่สุดสำหรับการต่อสู้
?ขอโทษด้วยนะฮิเมจิ ....เอ้า ถ้าพวกนายมีเวลาก็หัดเอาอย่างฮิเมจิและไปเตรียมตัวสอบเติมคะแนนเถอะ ลำพังคะแนนที่มีอยู่ในปัจจุบันน่ะไม่มีทางชนะหรอก?
?รับทราบ?
ไหนๆ ก็ได้จังหวะเหมาะ เขาเลยพูดปลุกใจทุกคนโดยอาศัยฮิเมจิ
แต่ก็ไม่นึกไม่ฝันเลยว่าจะมีวันที่ฉันคนนี้บอกกับเพื่อนร่วมชั้นว่า ?ดูหนังสือซะ? ด้วย....

?

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
สงครามอสูรสอบกับห้อง C ต้องสับสนวุ่นวายไปด้วยการขุดหลุมฝังตัวเองและแผนการร้าย ห้อง F พยายามยื้อจนหมดเวลาในวันแรก ทำให้สามารถเลื่อนไปสู้กันต่อในวันที่สองได้สำเร็จ ทว่าพวกเขาเสียคะแนนเพิ่มขึ้นอีกจากเดิมที่มีต่ำอยู่แล้ว จึงกลายเป็นว่าไม่ทันไรก็ต้องเริ่มต้นจากสภาพวิกฤตซะแล้ว! ยิ่งกว่านั้นอาคิฮิสะยังขาดเรียนเพราะเป็นหวัดอีก.... ศึกกับห้อง C จะเป็นเช่นไรต่อไป!? ไม่มีฮีโร่ที่จะสามารถพลิกผันภาวะเสียเปรียบนี่ได้เลยเหรอ!? ?ว่าแต่ มีเรื่องอะไรจะคุยด้วยเหรอโยชิอิคุง?? (by อาจารย์แว่นทรงภูมิ) สายสัมพันธ์ระหว่างจิตใจที่เชื่อมั่นในชัยชนะจะก่อให้เกิดปาฏิหาริย์ในเล่ม 9 นี้!!

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Bongkoch Books News & Activities”