Bongkoch Books : หนังสือแนะนำประจำเดือนกันยายน

อัพเดทข่าวบงกชบุ๊คส์ ความเคลื่อนไหว และกิจกรรมพิเศษ ตลอดจนร่วมสนุกชิงรางวัลพร้อมของรางวัลมากมาย

Moderator: P'Bly, Gals, พี่บี

ตอบกลับโพส
Gals

Bongkoch Books : หนังสือแนะนำประจำเดือนกันยายน

โพสต์ โดย Gals »

สวัสดีค่ะนักอ่านทุกท่าน เดือนนี้ก็เดือนกันยายนแล้วใกล้จะสิ้นปีอีกไม่ก็เดือน และฝนยังมาตกหนัก (เกือบ) ทุกวันอีกด้วย...
เล่นเอาหลายคนใจตุ๊บๆ ต่อมๆ คอยลุ้นว่าน้ำจะท่วมเหมือนปีที่แล้วอีกไหม

โดยเฉพาะในกรุงเทพฯ ที่มีปัญหาการจราจรติดขัดขึ้นชื่ออยู่แล้ว เมื่อมาเจอฝนตกไม่เลือกเวลาไม่เลือกสถานที่ บางวันตกเช้ายันเย็น
...ก็ยิ่งทำให้รถติดแหง็กเข้าไปอีก (-*-) น่าเห็นใจจริงๆ ค่ะ แล้วรถติดที่นี่ไม่ใช่ว่าแป๊บเดียวก็ได้ไปนะคะ บางทีรอสองสามสัญญาณไฟแดงนู่นแน่ะถึงจะได้ไป เล่นเอาคนในรถรอนานกันเลยทีเดียว แต่โบราณว่าช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม ดังนั้นควรจะใจเย็นๆ ขับรถด้วยความระมัดระวัง
และทุกท่านจะถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพค่ะ

แต่ถ้าถึงที่หมายแล้วอารมณ์ยังหงุดหงิดติดค้าง ลองหยิบหนังสือมาอ่านคลายเครียดกันก็ได้ค่ะ ซึ่งเดือนนี้เราก็มีมาเสนอให้เช่นเคย แหะ_แหะ
งั้นไปเริ่มที่เล่มแรกกันเลยดีกว่ากับนิยายรักใสๆ อ่านแล้วเบาสมอง ช่วยสร้างอารมณ์ขันให้ได้อย่างเรื่อง 'Love Service เสิร์ฟรักบริการใจ นายวายร้ายเย็นชา' ของ NUTSUMIJUNG* นางเอกในเรื่องอย่าง มิดไนท์ เกิดเหตุจวนตัวเลยตู่เอาผู้ชายที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่อย่าง ยูยะ มาเป็นแฟน และเขาก็รับปากว่าจะเป็นแฟนกับเธอจริงๆ แต่เหตุการณ์ใช่ว่าจะผ่านฉลุยไปง่ายๆ เพราะเธอดันโดนเรียกเก็บค่าจ้างซะนี่ แถมยังขู่อีกว่าจะตัดไตเธอไปขายถ้าไม่จ่ายเงิน เอาแล้วไง...ช่วยลุ้นไปพร้อมกับมิดไนท์ของเราด้วยนะคะ ว่าจะหาเงินมาใช้คืนซาตานหน้าหล่อได้หรือเปล่า...

อีกเล่มก็แอบฮาไม่แพ้กัน กับเรื่อง 'Baby & Sister สะกิดหัวใจยัยพี่เลี้ยงจอมป่วน' ของ เทมปุระ นางเอกในเรื่องอย่าง ซองมิรา ต้องไปเป็นพี่เลี้ยงเด็กเพื่อหาเงินมาใช้หนี้ค่าเหล้าราคาแพงที่ตัวเองดันไปทำแตกทั้งชั้น แต่ดูเหมือนโชคจะไม่เข้าข้างเมื่อพ่อของเด็กที่เธอรับเป็นพี่เลี้ยงดันเป็นซุป?ตาร์สุดฮอตอย่าง ปาร์คลีวู ซะนี่ แต่ประเด็นสำคัญที่สุดก็คือเธอไม่เคยเลี้ยงเด็ก! งานนี้ซองมีราจะรับมือกับหนูน้อยได้มั้ย แล้วแม่เด็กล่ะไปไหน...คำตอบรออยู่ในเล่มแล้วค่ะ

อ๊ะๆ ยังค่ะ ความฮาของเรายังไม่หมดแค่นี้ เราเลยจัดมาอีกเล่มกับเรื่อง 'My Honey Guard ภารกิจรักอันตรายผู้ชายพันธุ์เถื่อน' โดย J-Juliet นางเอกของเราอย่าง ราพันเซล .... .... ...ค่ะ อ่านไม่ผิด เธอชื่อว่าราพันเซลจริงๆ เธอเป็นคุณหนูตัวร้าย ทั้งวีนทั้งเหวี่ยง และที่สำคัญเธอเกลียดการมีบอดี้การ์ดมากๆ แต่ บีเอ ที่มาเป็นบอดี้การ์ดคนล่าสุดกลับมีความอดทนสูง (แต่ความจริงต้องเรียกว่า แทบจะไม่มีความรู้สึก มากกว่า) กลับมาปราบพยศคุณหนูเอาแต่ใจซะอยู่หมัด เอ...แล้วบุคลิกต่างกันสุดขั้วแบบนี้จะไปรักกันอีท่าไหน คงต้องหยิบมาอ่านกันล่ะ
ป.ล.สนใจอ่านคำแนะนำนิยายเล่มนี้เพิ่มเติมสามารถคลิกไปที่ http://www.dek-d.com/content/writer/29681/ ได้เลยจร้า...

ได้ฮาแบบกุ๊กกิ๊กน่ารักกันไปสามเล่มแล้ว บางท่านอาจบอกว่าอยากได้แบบโรแมนติคจัดๆ มั่งง่ะ...หึหึ_ไม่มีปัญหาค่ะ เพราะเรื่องที่จะแนะนำต่อไปนี้รับรองว่าตรงใจแน่นอน มีทั้งโรแมนติคและโรมานซ์ เลือกเอาตามสะดวกเลยค่ะ

งั้นขอเริ่มที่โรแมนติคก่อนเลยนะคะกับเรื่อง ?วิมานซาตาน? ของนามปากกาดังอย่าง นภาลัย ไผ่สีทอง ในเรื่องนี้ เมธาวี นางเอกของเราเป็นคุณครูอนุบาลค่ะ ชีวิตของเธอนั้นช่างราบเรียบ แต่ทว่าก็เกิดเหตุพลิกผันเมื่อพ่อเลี้ยงของเธอดันไปขโมยแหวนวงสำคัญของพระเอกอย่าง เปลวตะวัน เข้า ทำให้ชีวิตอันสงบราบเรียบของเธอตกไปอยู่ในอุ้งมือซาตานอย่างช่วยไม่ได้ ทั้งๆ ที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแต่เธอก็พลอยถูกหางเลขไปด้วย เอ...แล้วงานนี้คุณครูอนุบาลของเราจะถูกลงทัณฑ์ยังไงบ้างล่ะ...

โรแมนติคระดับหนึ่งไปแล้ว คราวนี้มาขยับขึ้นเป็นระดับสองอย่างแนวโรมานซ์กันบ้าง กับเรื่อง ?เหลี่ยมรักจารชน? ของ ดาหลา ซึ่งอยู่ในชุดแข่งรถเสี่ยงรักที่ออกไปแล้วสองเล่มคือ เดิมพันรักเกมสวาทและซิ่งรักทะลวงใจ จนมาถึงเรื่องราวของ มิดารินทร์ หญิงสาวบอบบางที่มีน้องชายคอยปกป้อง เธอถูกเจ้าพ่อแดนกระทิงดุอย่าง เฮนรี่ มาเทอร์สัน หลงรักตั้งแต่แรกเห็น แต่งานนี้ดูเหมือนจะไม่ง่ายเอาซะเลยเมื่อ อิงราช ผู้เป็นน้องชายคอยขัดขวาง...พระเอกของเราเลยแก้เกมด้วยการเรียกให้น้องสาวบุญธรรมมาช่วยกันท่าให้ ซึ่งมันดูเหมือนจะได้ผลอย่างดีถ้าเขาไม่ต้องมาเสียน้องสาวให้กับอิงราชซะนี่

บางท่านอาจจะบอกว่าอยากได้แหวกแนวกว่านี้น่ะ มีไหม...ฮิฮิ เราก็ขอบอกว่า ?มีค่ะ? กับเล่มนี้เลย ?สึซึมิยะ ฮารุฮิ การแบ่งแยกของสึซึมิยะ ฮารุฮิ เล่ม 9? แปลโดย Neozero เป็นนิยายแปลเรื่องดังจากญี่ปุ่น ท่านที่ติดตามกันมาคงได้รู้แล้วว่ามันสนุกมากๆ ส่วนท่านที่ยังไม่เคยอ่านแนวนี้ก็ลองๆ หยิบขึ้นมาอ่านสักเล่ม แล้วอาจจะค้นพบตัวเองว่า ชอบแนวนี้จังเลย ก็ได้นะคะ ?เล่มนี้สมาชิกกองกำลัง SOS ที่นำโดยฮารุฮิต่างขึ้นชั้นปีใหม่กันเรียบร้อย แต่ดูเหมือนว่ามันจะไม่ชื่นมื่นอย่างที่คิด เพราะดันเกิดเหตุการณ์ประหลาดที่ทำให้กองกำลัง SOS ต้องปวดหัว แถมต้นเหตุยังแท็กทีมกันมาเป็นกลุ่มซะด้วย!? พวกเขามีจุดประสงค์อะไร และจะจัดการปัญหาที่เกิดขึ้นได้ไหม...อ่านเลยค่ะ

แนะนำกันมาตั้งหลายเล่มหลายแนวแล้ว ไม่รู้ว่านักอ่านจะเลือกได้หรือยังว่าจะอ่านเล่มไหนแนวไหนดี...แต่ถ้าถามความเห็นของเรา เราก็ขอบอกอีกแหละค่ะว่าแล้วแต่ความชอบของท่าน เพราะหนังสือของเราไม่ว่าจะแนวไหนก็สามารถหยิบขึ้นมาอ่านได้ทุกที่ทุกเวลาอยู่แล้ว...อิอิ (>*<)

แล้วพบกันใหม่เดือนตุลาคมค่ะ...(^O^)/

รายละเอียดหนังสือแนะนำคลิกที่ปกค่ะ (o_O)-->
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “Bongkoch Books News & Activities”