Monochrome Factor ได้เป็นอนิเมแว้ว.....

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
kakon

Monochrome Factor ได้เป็นอนิเมแว้ว.....

โพสต์ โดย kakon »

แม้ข่าวจะหลังเขาไปนิส แต่ก็อยากกระจายๆ ให้แฟนๆ อ.โซราโนะ ทราบกัน
ก็มันเงียบมากๆ เลยนิ ไม่ค่อยมีใครพูดถึง...

http://www.monochro.tv/

ใครเข้ามาเพราะข้อมูลเพิ่มเติมอาจจะผิดหวังนิดนึง เพราะเรามีแค่ official website มาให้เท่านั้นแหละหนา ส่วนกำหนดฉายแว่วๆ ว่าประมาณไม่เกินวันที่ 10 เมษายน 2008 น่ะจ้ะ
(จริงๆ แล้ว แค่เว็บนี่ก็หากันได้อยู่แล้วนิ แล้วตูจะมาบอกเพื่ออะไรเนี่ย? กร๊าก XD )

แต่รู้สึกคนอ่านเรื่องนี้จะน้อยเนอะ....แต่เราว่าสนุกดี ฮาใช้ได้ :D

Mother Keeper ก็สนุกเหมือนกัน มากเลยด้วย แต่ไม่รู้จะได้ทำเหมือนกันหรือเปล่า
เรน่านะเรน่า ทำพี่ชายร้องไห้ได้ไง... :cry:

ลาล่ะจ้ะ...

ภาพประจำตัวสมาชิก
neozero

โพสต์ โดย neozero »

แม้ข่าวจะหลังเขาไปนิส แต่ก็อยากกระจายๆ ให้แฟนๆ อ.โซราโนะ ทราบกัน
ก็มันเงียบมากๆ เลยนิ ไม่ค่อยมีใครพูดถึง...>>>มีพูดถึงนะ ที่บอร์ดอื่น อยู่ในรายการอนิเมชั่นใหม่ที่ฉายในซีซันนี้

ใครเข้ามาเพราะข้อมูลเพิ่มเติมอาจจะผิดหวังนิดนึง เพราะเรามีแค่ official website มาให้เท่านั้นแหละหนา ส่วนกำหนดฉายแว่วๆ ว่าประมาณไม่เกินวันที่ 10 เมษายน 2008 น่ะจ้ะ
(จริงๆ แล้ว แค่เว็บนี่ก็หากันได้อยู่แล้วนิ แล้วตูจะมาบอกเพื่ออะไรเนี่ย? กร๊าก XD ) >>>คุณกระจายข่าวก็ดีแล้วล่ะ ความจริงเราได้ข่าวว่าเรื่องนี้จะถูกทำเป็นอนิเมชั่นตั้งแต่ปลายปีก่อน แต่ไม่เคยได้เห็นภาพหรือเห็นเว็บอนิเมเรื่องนี้สักที ก็เพิ่งได้เห็นตอนคุณโพสท์นี่แหละ

แต่รู้สึกคนอ่านเรื่องนี้จะน้อยเนอะ....แต่เราว่าสนุกดี ฮาใช้ได้>>>เพราะเป็นการ์ตูนราย 2 เดือนน่ะ ปีนึงถึงออกเล่มเดียว เพราะงั้นกว่าจะออกคนก็ลืมไปกันหมด แต่เราก็ชอบนะ

อนิเมเรื่องนี้ฉายวันที่ 7 เท่าที่ดูตัวอย่างแล้วก็น่าดู เพียงแต่ชิโรงาเนะไม่เท่เหมือนในหนังสือการ์ตูนเลย ถ้าเป็นในหนังสือการ์ตูนจะหน้าหวานๆ ดูขรึมๆ แต่ก็มีฮาเป็นบางครั้งคราว และดูเหมือนจะมีตัวละครใหม่เสริมมาด้วย ส่วน Mother Keeper ในเล่ม 2 กลับไม่มี Mother Keeper ออกสักฉาก ที่เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ น่ะ ก็เล่นซัดกับเจ้าบ้าพลังไปเกือบครึ่งเล่ม

kakon

โพสต์ โดย kakon »

อา... ขอบคุณค่ะ เพิ่งรู้ว่ามันเป็นการ์ตูนราย 2 เดือน....ถึงว่ากว่าจะออก...

neozero

โพสต์ โดย neozero »

ได้ดูตอนแรกแล้ว ก็สนุกใช้ได้นะ ชอบ OP เพลงเปิดได้อารมณ์ ข้อเสียก็ตรงที่อายะไม่น่ารักเหมือนในการ์ตูน แล้วก็ทำไมต้องเน้น Y ขนาดนั้นนะ ยิ่งตอนทำพันธสัญญากับชิโรงาเนะก็...เหอๆๆ ในการ์ตูนยังไม่ขนาดนั้นเลย

dreamkug

โพสต์ โดย dreamkug »

เรื่องนี้เราก้ออ่านนะ

และก้ออ่าน Mother keeper ด้วย

คนแต่งคนเดียวกันนิ

pink_loststeps
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pink_loststeps »

ตอนนี้ออกมา 4 ตอนแล้วใช่ไหมอะ
เราดูในเว็บนี้อะ http://www.crunchyroll.com
สนุกดีเหมือนกันหลังจากที่ยืมเพื่อนอ่านแบบ manga ไป
เริ่มจะติดแล้ว ฉาก Y นี่ อะนะเลย...อร๊างๆๆๆๆ
ชอบเพลง ED. อะ

/me คนเลือดม่วงออกโรง
รูปภาพ

Reri

โพสต์ โดย Reri »

เมื่อไหร่เล่ม 4 จะออกน้า เราชอบชิโรงาเนะแบบคอมมิคมากเลยอ่าค่ะ หน้าสวยหล่อบาดใจอิอิ แถมเนื้อเรื่องเราว่าสนุกกว่า Mother keeper อีก ถึงมันจะสนุกทั้งคู่ก็เถอะอิอิ

Shutell

Re: Monochrome Factor ได้เป็นอนิเมแว้ว.....

โพสต์ โดย Shutell »

การ์ตูนของ Kaili Sorano อ่านมันโคดครับ
แต่เสียอย่างเดียว เท่าที่ผมดูมา เขาวาดคนมีอายุไม่เป็นนะ
โดยรวม แหวกแนวดี + มันสุดๆ + ลายเส้นสวย
(ผมอ่านการ์ตูนผุ้ชาย บงกช เยอะมากเทียบกับ สนพ อื่น ตรงที่เรื่องมันไม่ใช่ประเภทสำเร็จรูปนี่แหละ)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”