[News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และความเคลื่อนไหวในวงการ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

Chiuchanlover

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และั ความเคลื่อนไหวในวงการ

โพสต์ โดย Chiuchanlover »

คิทาโร่ออกฉบับ LC ราคาเท่า DVD หนัง

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 45436.html

รูปภาพ

คงได้เห็นอีโวออกทิ้งทวนแบบไฟล้นก้นอีกแล้ว ส่วนผมก็กินแกลบ
ไม่มีอะไรสบายใจได้

ภาพประจำตัวสมาชิก
ผมมาเพื่อพบคุณ

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และั ความเคลื่อนไหวในวงการ

โพสต์ โดย ผมมาเพื่อพบคุณ »

Chiuchanlover เขียน:คิทาโร่ออกฉบับ LC ราคาเท่า DVD หนัง

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 45436.html

รูปภาพ

คงได้เห็นอีโวออกทิ้งทวนแบบไฟล้นก้นอีกแล้ว ส่วนผมก็กินแกลบ
กี่หน้า ถ้าต่ำกว่า250หน้ารับรอง เจ๊ง

Inori

โพสต์ โดย Inori »

Chiuchanlover เขียน:คิทาโร่ออกฉบับ LC ราคาเท่า DVD หนัง

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 5436-0.jpg

เห็นบอกว่าทำออกมาเพื่อหนับหนุนการอ่าน แต่แบบว่า เงินในกระเป๋ามันไม่ค่อยอยากจะหนับหนุนเลยสิแฮะ :?

Zeon เขียน:
solid_chok เขียน: Chaos head มีเป็นมังงะยังอะงับ เห็นรูปแล้วน่าอ่านดี
Luckpim ได้ลิขสิทธิ์ไปแล้วครับ แต่ยังไม่ได้พิมพ์ออกมา
บอกซักหน่อยกันเข้าใจผิดนะครับ

มังกะเรื่องนี้มี 3 ภาค แต่ที่ Luckpim ได้มานั้นคือภาค BLUE COMPLEX น่ะ ครับ

shield

โพสต์ โดย shield »

โอ้ ใกล้จะถึงหน้า100แล้วแฮะ :D

ใน8alives เห็นบก.เขามาบอกว่ากำลังจะทำเวบให้คนต่างจังหวัดสามารถเข้าไปจองหนังสือก่อนวันออกได้นะครับ :shock: แต่ฉบับนี้กลับมาแถมpostcardอีกแล้ว แถมแผ่นเดียวเอง ฉบับก่อนเคยได้2ใบ

ว่าแต่แวมไพร์โลลิจะทำ anime แล้ว vbkจะเร่งออกมามั้ยนะ
รูปภาพ รูปภาพ

[Vee]

โพสต์ โดย [Vee] »

shield เขียน:โอ้ ใกล้จะถึงหน้า100แล้วแฮะ :D

ใน8alives เห็นบก.เขามาบอกว่ากำลังจะทำเวบให้คนต่างจังหวัดสามารถเข้าไปจองหนังสือก่อนวันออกได้นะครับ :shock: แต่ฉบับนี้กลับมาแถมpostcardอีกแล้ว แถมแผ่นเดียวเอง ฉบับก่อนเคยได้2ใบ

ว่าแต่แวมไพร์โลลิจะทำ anime แล้ว vbkจะเร่งออกมามั้ยนะ

ผมว่าเหมือนเดิมนา เรื่องหมักเรื่องดองต้องยกให้VBK ฮะๆ
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zeon »

:: อัพเดท การ์ตูนลิขสิทธิ์ ใหม่แกะซอง <ถ้าสนใจก็แวะ ซื้อ/เช่า ได้เลย> ::

@LPP

ปฏิบัติการเมี้ยวข้ามจักรวาล ASOBI NI IKUYO เล่ม 1

รูปภาพ

เรื่อง : KAMINO Okina
ภาพ : 888
ลงใน Comic Alive (Media Factory) ... ต้นฉบับออกถึงเล่ม 5 ยังไม่จบ

เรื่องย่อ : ภายใต้ไอร้อนของโอกินาว่า เด็กหนุ่มม.ปลาย คิโอะ ได้พบกับแขกพิเศษที่มาอาศัยในบ้านแบบไม่คาดฝันล
เพราะเธอคือสาวน้อยจากดาวแมวเหมียวนามว่า เอลิส ที่มายังโลกเพื่อเที่ยวเล่นและศึกษาไปพร้อมกัน ..

@SIC

Liar Game เล่ม 1

รูปภาพ

ผลงานของ KAITANI Shinobu
ลงใน Young Jump (Shueisha) ... ต้นฉบับออกถึงเล่ม 8 ยังไม่จบ

เรื่องย่อ : พัสดุที่ถูกส่งมากะทันหันในวันหนึ่งเขียนว่า ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
คุณเป็น 1 ใน แสนคนที่ได้เข้าร่วมแข่งขัน ไลอาร์ เกม กับเงินสดร้อยล้านเยนและนั่นคือจุดเริ่มต้นของไลอาร์เกม...

แกลบแน่ๆ เล่มละ 250 - -

ที่งานหนังสือจะมีไปลดราคากะเขามั๊ยเนี่ย
shield เขียน:โอ้ ใกล้จะถึงหน้า100แล้วแฮะ :D
เร็วมากเลย ตอนย้ายมาใหม่ๆอยู่หน้าที่ 32 ได้มั้ง
shield เขียน: ใน8alives เห็นบก.เขามาบอกว่ากำลังจะทำเวบให้คนต่างจังหวัดสามารถเข้าไปจองหนังสือก่อนวันออกได้นะครับ :shock: แต่ฉบับนี้กลับมาแถมpostcardอีกแล้ว แถมแผ่นเดียวเอง ฉบับก่อนเคยได้2ใบ
โห ทำเว็บเพื่อชาว ตจว. ด้วย ... เอาใจลูกค้ากันเต็มที่เลยจริงๆค่ายนี้

ที่แถม postcard เพียงใบเดียว จากที่เคยได้ 2 ใบ ... ไม่รู้ว่าเป็นผลมาจากความผิดพลาดของปกพิเศษก่อนหน้านี้รึเปล่านะ
shield เขียน: ว่าแต่แวมไพร์โลลิจะทำ anime แล้ว vbkจะเร่งออกมามั้ยนะ
VBK คงไปเรื่อยๆของเขาล่ะมั้ง ไม่มีเร่งให้ออกมาตามกระแสอะไรน่ะนะ

อย่าง บงกช ก็เร่งเอา Regios ออกมาใกล้ๆอนิเมจบพอดี ก็ถือว่าเร็วนะ เพราะประกาศลิขสิทธิ์ไปไม่นานเลย
[Vee] เขียน: ผมว่าเหมือนเดิมนา เรื่องหมักเรื่องดองต้องยกให้VBK ฮะๆ
ตามสไตล์การทำงานที่ยังไม่เคยเปลี่ยนแปลง - -"

[Vee]

เลี้ยงต้อยไว้สอยผู้ก่อการร้ายตามที่ฐี่ปุ่นเยอะมั้ยครับที่นี้ออกถึงเล่ม9ญี่ปุ่นใช่18มั้ยครับ

ลองซื้อมาอ่านแล้วติดใจฮาดี
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:เลี้ยงต้อยไว้สอยผู้ก่อการร้ายตามที่ฐี่ปุ่นเยอะมั้ยครับที่นี้ออกถึงเล่ม9ญี่ปุ่นใช่18มั้ยครับ

ลองซื้อมาอ่านแล้วติดใจฮาดี
Gunslinger Girl เลี้ยงต้อยไว้สอยโจร ... ญี่ปุ่นออกถึงเล่ม 10 ครับ

รูปภาพ

SIC จะตั้งชื่อไทยให้กับเรื่องนี้อย่างไงนะ

[Vee]

ฮะๆว่าแล้วว่าคุณZeonต้องเข้าใจไปเรื่องนี้

ผมหมายถึง3พลังป่วนพิทักษ์โลกน่ะครับ รู้สึกให้อารมณ์เลี้ยงต้อยไว้สอบผู้ก่อการร้ายเลย

ปล.เห็นหน้าปกที่คุณZeonเอามาให้ดูแล้วสงสัยมาถึงนี้คงต้องเปลี่ยนปกแน่เลย= =a
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:ฮะๆว่าแล้วว่าคุณZeonต้องเข้าใจไปเรื่องนี้

ผมหมายถึง3พลังป่วนพิทักษ์โลกน่ะครับ รู้สึกให้อารมณ์เลี้ยงต้อยไว้สอบผู้ก่อการร้ายเลย
อ่ะ ... นึกว่าหมายถึงเรื่องเลี้ยงต้อยเรื่องนั้น 555+

ถ้าเรื่องนี้ ก็ญี่ปุ่นออกถึงเล่ม 17 นะ [จะออกวันที่ 17/7/2009 นี้ล่ะ]

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Zeon เมื่อ อาทิตย์ 05 ก.ค. 2009 7:00 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

[Vee]

ที่นั้นสาวๆเค้าโตหมดแล้ว ที่บ้านเรายังเด็กอยู่เลยฮาๆ
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน: ปล.เห็นหน้าปกที่คุณZeonเอามาให้ดูแล้วสงสัยมาถึงนี้คงต้องเปลี่ยนปกแน่เลย= =a
ผมว่าไม่น่าจะต้องเปลี่ยนปกนะ
[Vee] เขียน:ที่นั้นสาวๆเค้าโตหมดแล้ว ที่บ้านเรายังเด็กอยู่เลยฮาๆ
บ้านเราคงอยากเลี้ยงเด็กนานๆล่ะมั้ง 555+

[Vee]

รู้สึกอ.คนวาดแกจะติดใจคาโอรุผมยาวนะครับ ฮะๆ ทั้งๆที่ตอนวาดแรกๆในอนาคตยังวาดทรงเดียวกับตอนเด็กอยู่เลย
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:รู้สึกอ.คนวาดแกจะติดใจคาโอรุผมยาวนะครับ ฮะๆ ทั้งๆที่ตอนวาดแรกๆในอนาคตยังวาดทรงเดียวกับตอนเด็กอยู่เลย
คงชอบผมยาวเป็นการส่วนตัวด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้นะ

ป.ล. Shana 3 กับ Kanokon 2 จะออกมาแบบ OVA นะ (เรื่องหลังนี่คงเรทได้เต็มที่กันเลยล่ะมั้ง :lol: )

[Vee]

ฮะๆ แค่้ปกติก็เรทอยู่แล้วนะครับOVAนี้คงกระจาย

ว่าจะอ่านนิยายเรื่องนี้ยังไม่ได้ซื้อมาเลยซื้อมาคงได้ดองเค็มแน่ๆ = =a
รูปภาพ
สกินชิปๆ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”