[News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และความเคลื่อนไหวในวงการ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
shield

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และความเคลื่อนไหวในวงกา

โพสต์ โดย shield »

ม่ายช่าย หมายถึงอะไรในสถานการณ์นี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

Zeon
ติดต่อ:

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และความเคลื่อนไหวในวงกา

โพสต์ โดย Zeon »

DEX : GET FREE! SPECIAL CLEAR FILE

รูปภาพ

ขอเชิญร่วม สนุกับกิจกรรมง่ายๆ เมื่อท่านซื้อ
- DVD SAINT SEIYA TV SERIES VOL.10
- DVD SAINT SEIYA ELYSION CHAPTER VOL.1
- DVD K-On Vol. 6
หรือ DVD Code Geass R2 Vol. 9

ท่านจะได้รับคูปองตามตัวอย่างด้านบนเพื่อใช้สำหรับกรอกแบบสอบถามตามรายละเอียดด้านหลังของคูปอง
พร้อมส่งกลับมาที่ บริษัท ดรีม เอกซ์เพรส [เดกซ์] จำกัด 19 สวนสน 9 รามคำแหง 60 หัวหมาก บางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
แล้วเลือกแฟ้มในแบบที่ท่านต้องการก็จะมีสิทธิ์ได้รับแฟ้มใสนั้นทันที (สินค้ามีทั้งหมดมีลายละ 1,000 ชิ้น แจกจนกว่าสินค้าจะหมด)
โดยแบบสอบถาม 1 ใบจะได้รับ 1 สิทธิ์(ลาย) ดั้งนั้นคือยิ่งส่งเยอะก็ได้รับเยอะนั่นเอง หมดเขตรับแบบสอบถามวันที่ 30 มิถุนายน 2553
เริ่มจัดส่งของรางวัลตั้งแต่เดือนกรกฎาคมเป็นต้นไป

หมายเหตุ : ของรางวัลสามารถเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ที่มา http://www.dexclub.com/article_detail.php?id=280

armadewlo

โพสต์ โดย armadewlo »

เฮ้ย! ผมหวังโนดาเมะมันพิมพ์ปกสองชั้นได้มั้ยครัยเนี่ยคุณซีออง เหอๆ
แล้วก็ลุ้นมันพิมพ์จนตลอดรอดฝั่งด้วย วากะบอนด์ ออกถึงเล่มสิบเอง เซ็ง

ผึ้งจดหมาย อาทิตย์หน้า lol
H?agen-Dazs?

shield

ตกลงกลับถึงบ้านได้แล้วเรอะ คุณarmadewlo กลับด้วยอะไรล่ะ

Zeon
ติดต่อ:

armadewlo เขียน:เฮ้ย! ผมหวังโนดาเมะมันพิมพ์ปกสองชั้นได้มั้ยครัยเนี่ยคุณซีออง เหอๆ
แล้วก็ลุ้นมันพิมพ์จนตลอดรอดฝั่งด้วย วากะบอนด์ ออกถึงเล่มสิบเอง เซ็ง
ถ้าจะหวังให้ NED ออกปกสองชั้นน่าจะได้ครับ แต่ต้องหลังจากออกจบแล้วครับ
โครงการหากินสองต่อของ NED แบบที่เคยทำมาแล้วกับ Monster ที่ออกปกสองชั้นตามมาหลังปกชั้นเดียวออกจบได้พักใหญ่

[Vee]

โพสต์ โดย [Vee] »

shield เขียน:ม่ายช่าย หมายถึงอะไรในสถานการณ์นี้ครับ

ฮะๆผมก็พูดไปงั้นๆแหละครับ
รูปภาพ
สกินชิปๆ

shield

งั้นตั้งให้

ไวท์เบส / รถหุ้มเกราะ

กันดั้ม / รถถัง

กันแทงค์ ยังนึกไม่ออก

-----------------------------------------------

เอาใหม่นะ

ไวท์เบส / เฮลิคอปเตอร์

กันดั้ม / รถถัง

กันแทงค์ / รถหุ้มเกราะ

armadewlo

Zeon เขียน:
armadewlo เขียน:เฮ้ย! ผมหวังโนดาเมะมันพิมพ์ปกสองชั้นได้มั้ยครัยเนี่ยคุณซีออง เหอๆ
ถ้าจะหวังให้ NED ออกปกสองชั้นน่าจะได้ครับ แต่ต้องหลังจากออกจบแล้วครับ
โครงการหากินสองต่อของ NED แบบที่เคยทำมาแล้วกับ Monster ที่ออกปกสองชั้นตามมาหลังปกชั้นเดียวออกจบได้พักใหญ่

ขอบคุณครับ เกือบใจเร็วด่วนได้ซะแล้วมั้ยล่ะ ลืมนึกถึงจุดนี้ว่าเราต้องรอให้มันจบก่อนค่อยซื้อ

ผมแว่บไปนอนห้องเพื่อนแถวเอแบคครับ เพราะกลับบ้านได้ลำบากมากและอยากจะแวะไปซื้อการ์ตูนที่เจซีด้วย มันดึกแล้วไปซื้อไม่ทัน เลยกะซื้อพรุ่งนี้ครับ อยากอ่านนัตสึอาราชิ

วันพุธผมไปเจซีจะซื้อฮารฮิ
"เฮียครับ บงกชมายังครับ"
"เออะ ๆ มาแล้ว แต่ขายไม่ได้"
"เขาไม่ให้ขายเหรอครับเฮีย ต้องพรุ่งนี้ใช่มั้ยครับ"
"เออะๆ"

พอไปเดอะมอลล์งาม ขายกันสลอนเลย lol

ผมทำแถวเอกมัยครับ
ดูในเน็ตมันบอกใต้ดินปิด ห้าโมงไปถึงสี่โมงปิดแล้ว บีทีเอสปิดสี่โมงถึงแค่อโศกเท่านั้น เหอะ!

shield

เจอคนงงมุข K-on เหมือนเราแล้ว :lol:

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 50820.html

โอ้ ปก Break Blade เล่ม8 สุดยอดมากๆ

รูปภาพ

Zeon
ติดต่อ:

^
^
ปกเล่ม 8 สวย 8)
shield เขียน:เจอคนงงมุข K-on เหมือนเราแล้ว :lol:
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 50820.html
คุณ shield คงต้องหาเมะมาดูแล้วล่ะ :D
armadewlo เขียน: ผมแว่บไปนอนห้องเพื่อนแถวเอแบคครับ เพราะกลับบ้านได้ลำบากมากและอยากจะแวะไปซื้อการ์ตูนที่เจซีด้วย มันดึกแล้วไปซื้อไม่ทัน เลยกะซื้อพรุ่งนี้ครับ อยากอ่านนัตสึอาราชิ

วันพุธผมไปเจซีจะซื้อฮารฮิ
"เฮียครับ บงกชมายังครับ"
"เออะ ๆ มาแล้ว แต่ขายไม่ได้"
"เขาไม่ให้ขายเหรอครับเฮีย ต้องพรุ่งนี้ใช่มั้ยครับ"
"เออะๆ"

พอไปเดอะมอลล์งาม ขายกันสลอนเลย lol
ไหง JC ถึงไม่ขายล่ะเนี่ย :? ... แปลกจริงๆ

shield

เออใช่ ไปร้านเจซีแล้วถามลุงคนขายว่าหมู่นี้ ant ไม่ออกอะไรเลย เขาเลิกทำแล้วเหรอ ลุงก็บอกว่าออก วันก่อนออกมา2เล่ม แล้วก็ชี้ไปที่ Freezing ผมก็บอกลุงเขาว่านี่มัน luckpim นี่ ไม่ใช่ ant ลุงเขาก็บอกว่า ant กับ luckpim ก็โรงพิมพ์เดียวกันนั่นแหละ

armadewlo

shield เขียน:เออใช่ ไปร้านเจซีแล้วถามลุงคนขายว่าหมู่นี้ ant ไม่ออกอะไรเลย เขาเลิกทำแล้วเหรอ ลุงก็บอกว่าออก วันก่อนออกมา2เล่ม แล้วก็ชี้ไปที่ Freezing ผมก็บอกลุงเขาว่านี่มัน luckpim นี่ ไม่ใช่ ant ลุงเขาก็บอกว่า ant กับ luckpim ก็โรงพิมพ์เดียวกันนั่นแหละ

พูดอย่างงี้ก็ต้องชัวร์สินะ

Chiuchanlover

โพสต์ โดย Chiuchanlover »

มีใครซื้อ การ์ตูนไทย error hour ชัั่วโมงนี้มีรั่ว ราคา 125 บาท มารึยังครับ
เห็นราคาแล้วไม่ไหว ทั้งที่นักเขียนที่ตามอยู่เขียนในเล่มด้วย (มิดไนท์กับสิบโท)
ไม่มีอะไรสบายใจได้

Zeon
ติดต่อ:

BKC ข่าวอัพเดท

01. Mix Vegetable #4 - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. 2553
02. Crimson Grave #3 - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. 2553
03. The World of Narue #6 - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. 2553
04. ปลายทางแห่งคำอธิษฐาน #5 - มีกำหนดออกเดือน มิ.ย. 2553
05. Stardust Wink by HARUTA Nana - กำลังรอคำตอบจากทางญี่ปุ่น
06. Chocolate Cosmos by HARUTA Nana - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. 2553
07. ซุปเปอร์หัวหน้าห้องสาวเจ้าเสน่ห์ #10 - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. 2553
08. Rockin Heaven #3 - คาดว่าจะวางแผงเดือน ก.ค. - ส.ค. 2553
09. Love So Life by KOUCHI Kaede - กำลังรอคำตอบจากทางญี่ปุ่น
10. ตำนานท่านหญิงซากุระ #2 - อยู่ในขั้นตอนแปล
11. MONOCHROME KIDS #2 - กำลังรอต้นฉบับอยู่

Chiuchanlover เขียน:มีใครซื้อ การ์ตูนไทย error hour ชัั่วโมงนี้มีรั่ว ราคา 125 บาท มารึยังครับ
เห็นราคาแล้วไม่ไหว ทั้งที่นักเขียนที่ตามอยู่เขียนในเล่มด้วย (มิดไนท์กับสิบโท)
ยังไมไ่ด้ซื้อเลยครับ อยู่ในรายชื่อที่จะซื้อด้วย
แบบนี้ไปสอยในงานหนังสือดีกว่ามั๊ยนี่ ราคาโหดดีการ์ตูนไทยนะนี่
แต่งานของ เดอะดวง มีอยู่เล่มนึงขายราคานี้ผมก็ซื้อนะ
shield เขียน:เออใช่ ไปร้านเจซีแล้วถามลุงคนขายว่าหมู่นี้ ant ไม่ออกอะไรเลย เขาเลิกทำแล้วเหรอ ลุงก็บอกว่าออก วันก่อนออกมา2เล่ม แล้วก็ชี้ไปที่ Freezing ผมก็บอกลุงเขาว่านี่มัน luckpim นี่ ไม่ใช่ ant ลุงเขาก็บอกว่า ant กับ luckpim ก็โรงพิมพ์เดียวกันนั่นแหละ
เฮียคอนเฟิร์มเองเลยนะนี่

solid_chok

โพสต์ โดย solid_chok »

ใครมีUtawarerumono OVA รึป่าวอะคับ พอดี พึ่งติดตามเรื่องนี้ เห็นเค้าว่ามี4ตอน

แต่หาที่โหลดไม่ได้เลย เจอแต่พวกขายซีดีซับ ไม่ก็ลิงค์ที่ตายแล้ว

ขอหลังไมค์นะงับ
เห้ย อันนี้ จริงป่าวอะคับ 8-[

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”