[News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และความเคลื่อนไหวในวงการ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
[Vee]

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และั ความเคลื่อนไหวในวงการ

โพสต์ โดย [Vee] »

วันนี้ลองดูเรื่องkanamemo พลาดนึกชื่อไทยขึ้นมาได้ เรื่องนี้มันแว่วเสียงยูริ บท หัวหน้าแอบซึน นิ 5555

แต่ดูแล้วก็น่ารักดีครับเรื่องนี้ใสๆดี
รูปภาพ
สกินชิปๆ

armadewlo

Re: [News] สนพ.การ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย และั ความเคลื่อนไหวในวงการ

โพสต์ โดย armadewlo »

Zeon เขียน:
กระทู้ที่คุณ armadewlo ไปตั้งที่ pantip เห็นแล้วล่ะครับ ... ผลโหวตหนักไปทาง VBK ซะมากแฮะ
จริงๆแล้วคนที่ pantip อยู่ฝั่งเดียวกับ NED เยอะนะ - -
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 48491.html
ผมคิดน้อยไปหน่อย น่าจะ ระบุว่าเนชั่นไปเลย
เดี๋ยวรอหลายๆวันก่อนตั้งใหม่ จะเถียงสาวกให้ขาดใจเลย

เจ๊ดาร์ค แปลเรกิออสเร็วมาก แป๊บๆออกอีกละ

อายุ มายุ ก็ออกเร็วดี หวังว่าตอนจบคงไม่ใช่พี่น้องทั้งคู่ แล้วเหมาสองนะ ฮ่ะๆ (อย่าสปอยล์นะครับ ผมไม่ได้ ดูดิบ เหอๆ)
H?agen-Dazs?

kujiki

โพสต์ โดย kujiki »

cheankok เขียน:สนใจเรื่องนี้คับ แก๊งหนุ่มป่วน กวนสาวอลเวง
เช่นกันรอมานาน

อีกเรื่องที่สนใจของบงกช การ์ตูนผู้ชาย เดือนสิงหาคม
Le Chevalier D?Eon
http://www.mangaupdates.com/series.html?id=3490

เห็นปกในเวปนี้...เอ่อบิ๊กมากบวกกับเป็นโค้งเชียว จะเป็นปัญหาในภายภาคหน้าไหมนะ-_-'''
?No one stands on the top of the world. Not you, not me, not even gods. But the unbearable vacancy of the throne in the sky is over. From now on?I will be sitting on it.?
S?suke Aizen
รูปภาพ รูปภาพ

[Vee]

อายุ มายุ ไม่จบแบบที่คุณดิวกลัวแน่นอน แต่จะเป็นใครต้องลุ้นเอาครับ

ว่าแต่mmออกเร็วจริงๆ หุหุ
รูปภาพ
สกินชิปๆ

cheankok

โพสต์ โดย cheankok »

ผมอยากให้เรื่องนี้ออกเร็วๆคับ
เพราะที่ญี่ปุ่นถึงเล่ม 10 จบแล้วคับ

Zeon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zeon »

armadewlo เขียน:เจ๊ดาร์ค แปลเรกิออสเร็วมาก แป๊บๆออกอีกละ
[Vee] เขียน:ว่าแต่mmออกเร็วจริงๆ หุหุ
บงกช เยี่ยมมาก ออกทันใจดี :D
kujiki เขียน: อีกเรื่องที่สนใจของบงกช การ์ตูนผู้ชาย เดือนสิงหาคม
Le Chevalier D?Eon
http://www.mangaupdates.com/series.html?id=3490

เห็นปกในเวปนี้...เอ่อบิ๊กมากบวกกับเป็นโค้งเชียว จะเป็นปัญหาในภายภาคหน้าไหมนะ-_-'''
Le Chevalier D?Eon ... แบบ anime ของ rose ก็ออกมาแล้วครับ

ส่วนปก manga เล่มนั้น คงจะได้เปลี่ยนปกซะล่ะมั้ง

manga ของ บงกช นี่ ได้ LC มาตั้งแต่ ปี 2007 ...กว่าจะพิมพ์ออกมาได้นานจริงๆ

[Vee]

เรื่องกระทู้ของคุณดิว ผมก็เลือกNแหละครับ เห็นเฮียแกเซ็นแล้วปวดตับจริงๆ

หลังๆถึงไม่ค่อยเก็บ
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:เรื่องกระทู้ของคุณดิว ผมก็เลือกNแหละครับ เห็นเฮียแกเซ็นแล้วปวดตับจริงๆ

หลังๆถึงไม่ค่อยเก็บ
ผมเลือก N อยู่แล้ว เพราะ ทำหนังสือได้เอาเปรียบจริงๆ
นับวันยิ่งบางลงๆ ความทนทานไม่มีเลย ทั้งปกนอก-ปกใน-เนื้อใน

ว่าแต่ คุณ [V] จะดู anime "Fairy Tail" มั๊ยเนี่ย
มี Aya Hirano มาพากย์เป็น Lucy ซะด้วย

[Luckpim ข่าวอัพเดท]

" Tsurugi no Mai! " คาดว่าจะออกเดือน ธ.ค. 2552 - ม.ค. 2553

[Vee]

*0* aya hirano แต่ก็นะครับหลักๆที่เลือกว่าจะดูก็

haruka/ railgan /shin koihime/ nyankoi/ QB2 5เรื่องเข้าไปแล้วครับ

ยังมีasuracryin2 /the sacred blacksmith/ kampfer/seitokai no ichizon<<<<<< พวกนี้ถ้ามีซับแล้วดูแล้วสนุกว่าจะดูหน่ะครับ

ดูหมดเหนื่อยตาย= =a
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:*0* aya hirano แต่ก็นะครับหลักๆที่เลือกว่าจะดูก็

haruka/ railgan /shin koihime/ nyankoi/ QB2 5เรื่องเข้าไปแล้วครับ

ยังมีasuracryin2 /the sacred blacksmith/ kampfer/seitokai no ichizon<<<<<< พวกนี้ถ้ามีซับแล้วดูแล้วสนุกว่าจะดูหน่ะครับ

ดูหมดเหนื่อยตาย= =a
ของผม คงเพิ่ม Letter Bee ไปอีกเรื่องนึง

อ่ะ ใช่นะ ... ดูหมดทุกเรื่องคงเหนื่อยแย่เลย = =

armadewlo

โพสต์ โดย armadewlo »

แฟรี่เทล เอลซ่านางเอกนะครับ อย่าลืม

เอา ฮิราโนะ อายะ มาก็เปลี่ยนอะไรได้หรอก

ฮ่ะๆๆ
H?agen-Dazs?

[Vee]

armadewlo เขียน:แฟรี่เทล เอลซ่านางเอกนะครับ อย่าลืม

เอา ฮิราโนะ อายะ มาก็เปลี่ยนอะไรได้หรอก

ฮ่ะๆๆ
เหมือนบ้านพ่อลูกหนี้ใช่มั้ยครับ คุกิมิยะ ริเอะ เปลี่ยนอะไรไม่ได้ เพราะนางเอกเป็นสาวผมทองอีกคน 55555
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

เอลซ่า ในเรื่อง Fairy Tail พากย์ โดย Sayaka Ohara

รูปภาพ

ในภาพแค่บางส่วนนะ เอามาเรียงกันดูก็น่าสนใจดี :D

รูปภาพ

http://en.wikipedia.org/wiki/Sayaka_Ohara
armadewlo เขียน:แฟรี่เทล เอลซ่านางเอกนะครับ อย่าลืม

ฮ่ะๆๆ
อ้าว ... ลูซี่ ไม่ใช่้นางเอกหรอกรึ 555+
[Vee] เขียน: เหมือนบ้านพ่อลูกหนี้ใช่มั้ยครับ คุกิมิยะ ริเอะ เปลี่ยนอะไรไม่ได้ เพราะนางเอกเป็นสาวผมทองอีกคน 55555
ก็นั่นนะสิ ไม่ต่างกันเลย 555+

[Vee]

ผมทองอีกคน เปิดตัวก็แรงแล้ว

อึ๋มกว่า ซึนกว่า นางิแพ้ลุ่ย ตอนนี้ความนิยมอาจจะสูงกว่าฮินะอีกนะครับ(จริงๆแล้วสรรพคุณของเธอคนนี้มีออีกแต่ต้องติดตามเอา)
รูปภาพ
สกินชิปๆ

Zeon
ติดต่อ:

[Vee] เขียน:ผมทองอีกคน เปิดตัวก็แรงแล้ว

อึ๋มกว่า ซึนกว่า นางิแพ้ลุ่ย ตอนนี้ความนิยมอาจจะสูงกว่าฮินะอีกนะครับ(จริงๆแล้วสรรพคุณของเธอคนนี้มีออีกแต่ต้องติดตามเอา)
นางิ vs. " ฮินางิกุ vs. อาตัน " ... 3 ซึน :D

นางิ นางเอกของเรื่อง (?) ... ยิ่งจำนวนตอนเพิ่ม ไหง คนเชียร์น้อยลงเนี่ย

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”