ใครที่อ่านเรื่อง Bleach เข้ามาหน่อยนะ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
^^shadow_candy^^

โพสต์ โดย ^^shadow_candy^^ »

เราว่าเรื่องนี้ไม่มีนางเอกหรอกอ่ะ

ถึงมีเราก้อไม่คิดว่าเปง ลูเคีย อ่ะ รุสึกมันจะเปงไปได้ยากยังไงก้อม่ายรุ(ในความคิดเรานะ)

แร้วที่สำคัญการ์ตูนแนวนี้มันน่าจะเน้นไปทางมิตรภาพระหว่างเพื่อนมากกว่าความรักอ่ะ

Zeon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zeon »

^^shadow_candy^^ เขียน:เราว่าเรื่องนี้ไม่มีนางเอกหรอกอ่ะ

ถึงมีเราก้อไม่คิดว่าเปง ลูเคีย อ่ะ รุสึกมันจะเปงไปได้ยากยังไงก้อม่ายรุ(ในความคิดเรานะ)

แร้วที่สำคัญการ์ตูนแนวนี้มันน่าจะเน้นไปทางมิตรภาพระหว่างเพื่อนมากกว่าความรักอ่ะ
การ์ตูนใน Shonen Jump รายสัปดาห์ ... ไม่ค่อยเน้นนางเอกเท่าไรนะ 555+

Kasumakung

โพสต์ โดย Kasumakung »

ที่ผมรู้คืดอิโนะอุเอะน่าจะชอบอิจิโกะแน่ๆล่ะ ก่อนจะไปอารันคก็มาหาอิจิโกะแล้วร้องไห้เกือบจะจูบอิจิโกะอยูแร้วด้วยครับ(ตอนนั้นอิจิโหลับอยู่)

แต่ผมชอบลูเคียอ่ะนะ

แต่แนวนี้มันฟันๆ(ใช้ดาบค่าฟัน) คงไม่ค่อยมีฉากรักๆหรอกเหอะๆ
ความหวังเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการ
รูปภาพ

Zaneko
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zaneko »

อ่านะ เชียร์ไม่ให้มีใครเป็นนางเอกทั้งหมดแหล่ะ (มีแค่พระเอก) 55+
ป.ล เชียร์ให้ ลูเคีย คู่กับ เร็นจิ ค่ะ

Mafia

Mafia

โพสต์ โดย Mafia »

การ์ตูนน่าจะเป็นแบบจบไม่มีนางเอก แต่ถ้ามีก็อยากให้เป็นลูเคียนะ แต่เร็นจิก็ชอบลูเคียอยู่อะนะ ส่วนอิโนะอุเอะนั้นก็ชอบ อิจิโกะมานาน แต่ยังไงก็เชียร์ลูเคียร์กับอิจิโกะค่ะ

BizcuitO

โพสต์ โดย BizcuitO »

เราเหมือนได้ยินเพื่อนเราว่ามาอีกทีน่ะนะ

เขาเล่าว่า..อิจิโกะคู่กับ คนที่เล่นคาราเต้ ที่เป็นเพื่อนกันมาสมัยเด็กๆเลยอะ

ส่วนลูเคียคู่กับเร็นจิ

แล้วอิโนะอุเอะก็คู่กับคนใส่แว่นอะ (แง ลืมชื่อ โต๊ดก๊าบ)

ก็ไม่รุนะว่าจริงเท็จไง แต่เราก็ว่า ไม่มีนางเอกอะ เป็นเพื่อนกันไปหมด แต่ก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องแย่งแท่นนางเอกกัน เหอๆ

Zaneko
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zaneko »

BizcuitO เขียน:เราเหมือนได้ยินเพื่อนเราว่ามาอีกทีน่ะนะ

เขาเล่าว่า..อิจิโกะคู่กับ คนที่เล่นคาราเต้ ที่เป็นเพื่อนกันมาสมัยเด็กๆเลยอะ

ส่วนลูเคียคู่กับเร็นจิ

แล้วอิโนะอุเอะก็คู่กับคนใส่แว่นอะ (แง ลืมชื่อ โต๊ดก๊าบ)

ก็ไม่รุนะว่าจริงเท็จไง แต่เราก็ว่า ไม่มีนางเอกอะ เป็นเพื่อนกันไปหมด แต่ก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องแย่งแท่นนางเอกกัน เหอๆ
คาราเต้ .. --> ทัตสึกิ
แว่น ..... --> อิชิดะ

นี่ล่ะ คือข้อดีของการ์ตูนจำพวกนี้ :shock: (ชอบเหล่าๆผู้ชาย ผู้หญิงช่างหัวมันเถอะ)
แต่ถ้าเกิด.. พระเอกของเป็นงี้ล่ะ 8)
**ทำใจก่อนเปิดด้วยน้อ หาภาพที่ไม่ ส่อ มาก
กดๆ เหอๆ ค่ะ

>..กาJIvuIลืoด..<

โพสต์ โดย >..กาJIvuIลืoด..< »

ใครเป้นไม่รู้หรอก แต่เราเชียร์ ลูเคีย อ่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ

fishy
ติดต่อ:

โพสต์ โดย fishy »

เราว่าถ้ามีนางเอกเราอยากให้เป็นอิโนะอุเอะอ่ะ เพราะเราชอบ ส่วนลูเคียให้คู่กะเร็นจิ แต่เท่าที่ดูแล้วมีแต่ภ่พคู่ของลูเคียกะอิจิโกะอ่ะ...
..เศษแก้วยังมีคม เศษคารมยังบาดใจ เศษเหล็กยังขายได้ แต่เศษใจใครจะเอา..

?.?&deg;?.?๏??๏ I Love VAMPIRE ?.?&deg;?.?๏??๏ You'll never walk alone ?.?&deg;?.?๏??๏

mizufu

โพสต์ โดย mizufu »

สรุปตอนจบอาจจะไม่มีนางเอกก็ได้ - -

จบแบบคลุมเคลือ

เชียร์ลูเคียเหมือนกัน ตอน ลูเคีย

ปลดปล่อยดาบฟันวิญญาณ

จงร่ายรำ...โซเดะโนะชิรายูกิ /// น่าร๊ากมากเลยยยยยยยยย

:oops:
รูปภาพ

mi12acle

โพสต์ โดย mi12acle »

เราอ่านนะค่ะ

ชอบอิจิโกะมากๆๆเลย
รูปภาพ

ai morinaga

Re: ใครที่อ่านเรื่อง Bleach เข้ามาหน่อยนะ

โพสต์ โดย ai morinaga »

ไม่แน่จัย คงไม่ใช่โฮริฮิเมะน่ะ

แต่ชอบลูเคียโคดๆๆๆ น่ารักจะตาย ขอให้เป็นนางเอกเถ้อะ :?

PuppeteeR

Re: ใครที่อ่านเรื่อง Bleach เข้ามาหน่อยนะ

โพสต์ โดย PuppeteeR »

ลูเคียสู้ๆๆ นางเอกชัวร์^^ =D>
...กฎก็คือกฎ แต่กระนั้นเราก็ไม่เคยแหกกฎ เพราะกฎของเราคือ 'รักYยิ่งชีพ-.,-'...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”