เหตุที่ ชาแมนคิงจบ แบบยังไม่น่าจะจบ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

Linin

โพสต์ โดย Linin »

หลังๆชาแมนออกทะเลจะตาย = =

เห็นว่าตอนนี้กลับมารีไรท์แล้ว แต่กว่าจะเข้าไทยคงอีกซักพัก...

งานนี้จะจบแบบปาหมอนอีกมั้ย...ก็รอดูกันไป
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
pink_loststeps
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pink_loststeps »

โหย...เซ็งเลยอะ
รูปภาพ

PuppeteeR

Re: เหตุที่ ชาแมนคิงจบ แบบยังไม่น่าจะจบ

โพสต์ โดย PuppeteeR »

รีไรท์เหรอ? เพื่อนเราก็ยังบอกอยู่ว่าตอนจบมันปาหมอนเหมือนเดิม(แบบcomicอ่านะ) ก็เลยได้ข้อสรุปว่าค้างไปตามๆกัน ฮ่าๆ
...กฎก็คือกฎ แต่กระนั้นเราก็ไม่เคยแหกกฎ เพราะกฎของเราคือ 'รักYยิ่งชีพ-.,-'...

KiRiMi-SoRa

Re: เหตุที่ ชาแมนคิงจบ แบบยังไม่น่าจะจบ

โพสต์ โดย KiRiMi-SoRa »

ใช่แล้วค่ะ

โดยเฉพาะบริษัทจัมพ์

ที่การ์ตูนดังสังกัดอยู่อย่างเช่น

นารุโตะ บลีช ชาแมนคิง รีบอร์น

เนื่องจากเป็นบริษัทที่ใหญ่มาก

และเป็นที่นิยมมากที่สุด

นักวาดการ์ตูนหลายคนก็จะอยากเข้าจัมพ์มากๆค่ะ

ยิ่งการ์ตูนดีมากมันจะเยอะเกินไป

ถ้าการ์ตูนเรื่องไหนไม่สนุกก็จะถูกตัดจบค่ะ

วัดการผลคะแนนโหวดของผู้ซื้อ

แต่ไม่ใช่ว่าถูกตัดจบทันทีนะคะ

เขาจะให้เวลานักเขียนประมาณ 4 ตอน(ถ้าจำไม่ผิด)

พยายามเขียนเรื่องนั้นให้จบค่ะ

ชาแมนคิงอาจจะถูกตัดจบไปก่อนมันเลยจบแบบปาหมอนน่ะค่ะ

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

ผมขอแย้งเรื่อง ดราก้อน บอล ไม่ได้ถูกสั่งปิด ให้จบ ตอนไวๆ

ก่อน ดราก้อนบอลเลยไม่จบภาค เพราะท่านอ.โทริยาม่าต้องเขียนการ์ตูน2-3เรื่องติดต่อกันต่อ1สัปดาป์ ต้น

ฉบับเลยไม่ทัน อีกอย่างท่านเป็นอาจารย์สอนการวาดการ์ตูนให้กับพวกรุ่นไหม่ด้วย เลยต้องแบ่งเวลาไปทำ

หน้าที่อาจารย์ในมหาลัยอีก แล้วต้องไปกำกับการ์ตูน ของเรื่อง ต่างๆมากมาย (เพราะผมก็ฝึกการเขียน

การ์ตูนเมนก้า จากแบบฝึกหัดของท่าน โทริยาม่าอ่ะครับ)ซึ่งท่านต้องเขียนทั้ง ดร.สลัมหนูน้อย อาราเล่ ดรา

ก้อน เควส โทบอล และดราก้อนบอล อีกซึ่งทำให้ต้นฉบับแทบไม่ทันต้องแบ่งเวลาไปเขียนเรื่องอื่น เขียน

การ์ตูน3-4เรื่องใน1สัปดา ซึ่งยุ่งยากน่าดู คือท่านงานยุ่งน่ะครับ

แล้วท่านรู้มั้ยโทริยาม่านี่ร่ะ ที่เป็นเจ้าของบริษัทสาขาของเมนก้า โตเกียวที่ญี่ปุ่นแล้วนะครับ (นั่นหมายถึงเป็น

กรรมการพิจารณา การ์ตูนของพวกรุ่นไหม่ด้วยตัวเอง ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ที่ท่านจะถูกสั่งปิด หรืออะไรก็แล้วแต่

เพราะตัว อากิระ โทริยาม่านั่นร่ะที่เป็นผู่อยู่เบื้องหลัง อนิเมชั่นของเหล่านักเขียนไฟแรงทั่วญี่ปุ่น

เพราะเราเป็นแฟนพันแท้ ดราก้อน บอล งะครับ^^ ถ้าดราก้อนบอลไม่สนุกจริงคงไม่ได้รางวัลเมนก้า อวอร์ดการ์ตูนระดับโลกไปครองหรอกงับ
แก้ไขล่าสุดโดย System_ES เมื่อ จันทร์ 21 มิ.ย. 2010 8:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

System_ES เขียน:ผมขอแย้งเรื่อง ดราก้อน บอล ไม่ได้ถูกสั่งปิด ให้จบ ตอนไวๆ

ก่อน ดราก้อนบอลเลยไม่จบภาค เพราะท่านอ.โทริยาม่าต้องเขียนการ์ตูน2-3เรื่องติดต่อกันต่อ1สัปดาป์ ต้น

ฉบับเลยไม่ทัน อีกอย่างท่านเป็นอาจารย์สอนการวาดการ์ตูนให้กับพวกรุ่นไหม่ด้วย เลยต้องแบ่งเวลาไปทำ

หน้าที่อาจารย์ในมหาลัยอีก แล้วต้องไปกำกับการ์ตูน ของเรื่อง ต่างๆมากมาย (เพราะผมก็ฝึกการเขียน

การ์ตูนเมนก้า จากแบบฝึกหัดของท่าน โทริยาม่าอ่ะครับ)ซึ่งท่านต้องเขียนทั้ง ดร.สลัมหนูน้อย อาราเล่ ดรา

ก้อน เควส โทบอล และดราก้อนบอล อีกซึ่งทำให้ต้นฉบับแทบไม่ทันต้องแบ่งเวลาไปเขียนเรื่องอื่น เขียน

การ์ตูน3-4เรื่องใน1สัปดา ซึ่งยุ่งยากน่าดู คือท่านงานยุ่งน่ะครับ

แล้วท่านรู้มั้ยโทริยาม่านี่ร่ะ ที่เป็นเจ้าของบริษัทสาขาของเมนก้า โตเกียวที่ญี่ปุ่นแล้วนะครับ (นั่นหมายถึงเป็น

กรรมการพิจารณา การ์ตูนของพวกรุ่นไหม่ด้วยตัวเอง ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ที่ท่านจะถูกสั่งปิด หรืออะไรก็แล้วแต่

เพราะตัว อากิระ โทริยาม่านั่นร่ะที่เป็นผู่อยู่เบื้องหลัง อนิเมชั่นของเหล่านักเขียนไฟแรงทั่วญี่ปุ่น

เพราะเราเป็นแฟนพันแท้ ดราก้อน บอล งะครับ^^ ถ้าดราก้อนบอลไม่สนุกจริงคงไม่ได้รางวัลเมนก้า อวอร์ดการ์ตูนระดับโลกไปครองหรอกงับ
รูปภาพ

lollipop01

โพสต์ โดย lollipop01 »

เหนเพื่อนผมบอกว่า ชาแมนคิง ภาค2 ตอนที่1 ออก แล้ว นะ แล้วผมก่ะเหนแล้วด้วยเวปไรม่ะรุจะมิได้ โทดที

จำได้ว่าตัวเอกแรกคือ ลุก ของโย กับ แอนนา ชื่อไรม่ะรุจำม่ายได้

( :evil: ด้านมืด = เห้ย ทามไมแกจำไม่ได้สักอันเรยฟระ :twisted: )
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”