ช่วยเเนะนำ กาน หน่อยน้าคร้าบบบบบบบ~~~~

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
~T

ช่วยเเนะนำ กาน หน่อยน้าคร้าบบบบบบบ~~~~

โพสต์ โดย ~T »

อยากให้ช่วยหน่อยอ่ะครับ
ตอนนี้ผม กำลัง หา การ์ตูน เรื่องใหม่ๆอ่านอยุ่ครับ

มีใครที่ อ่านเรื่องที่สนุกๆช่วย แนะนำหน่อยนะครับ

พร้อม เรื่องย่อๆเล็กน้อยอ่ะครับ รูปอีกเล็กน้อยอ่าครับ
>< ใครก้อได้ช่วยหน่อยนะครับ
เอา เเนว บู้ๆ นิดนึง หรือ เเนว หนาวนิดนึง ก้อ ได้ครับ
ม่ะเอา ของ บงกช เเย้ว

ช่วยหน่อยนะครับ :oops: :oops:
[/b]
>>> ผมว่าผม เป็นคนไม่ชอบความรุนเเรง !!! <<<รูปภาพรูปภาพ

asuma1

เอาเรื่อง Air Gear สิหนุก ชอบมากๆ

โพสต์ โดย asuma1 »

:D

asuma1

โพสต์ โดย asuma1 »

เรื่อง Air gear ของ vibukit อะหนุกมากๆ ตอนนี้มีถึงเล่ม 13 แล้ว :D

Moku-จี้
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Moku-จี้ »

>__< จ้า

ขอแนะนำเรื่อง d.gray.man จ้า

ฮ่า ๆ เรื่องนี้ถูกใจโมกุมากค่า ~ หนุกหนานมากมาย ออกแนว บู๊+แฟนตาซี ค่ะ
((รูปค่ะ))
รูปภาพ
รูปภาพ

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

เออ~เราไม่รู้ว่าทีคุงเคยอ่านเรื่องไหนมาบ้างอะนะแต่ที่เราจะแนะนำก็ตามที่เราซื้ออ่านนี้ละไม่รู้ว่าจะชอบหรือเปล่านะ
เริ่มเลยละกัน
1.ผู้ผนึกมาร
เรื่องย่อ
สุมิมูระโยชิโมริและยูกิมูระโทกิเนะผู้ถือกำเนิดมาในฐานะผู้สืบทอดของตระกูลผู้ผนึกมารที่สืบสานต่อเนื่องมาถึง
400ปีทั้งสองคนซึ่งเป็นทั้งเพื่อนบ้านในวัยเด็กได้ปราบปีศาจและทะเลาะกันทุกวันที่บนผืนดินอันน่าพิศวง
รูปภาพ
2.Trinity Blood
เรื่องย่อ
อนาคตที่อารยธรรม ล่มสลาย..ที่นั่นเป็นโลกที่แวมไพร์กับมนุษยชาติทำสงครามกัน การพบกันของหลวงพ่ออาเบลและซิสเตอร์เอสเทล และ ครูสนิค ผีดูดเลือดที่ดูดเลือดผีดูดเลือดอีกที จะสามารถเปลี่ยนอนาคตของโลกที่สับสนนี้ได้หรือไม่ ...
รูปภาพ
3.Bleachเทพมรณะ
เรื่องย่อ
คุโรซากิ อิจิโกะ อายุ 15 ปี ผู้มองเห็นวิญญาณแม้จะมีคุณสมบัติพิเศษนี้ แต่ก็ใช้ชีวิตอย่างราบรื่น จนกระทั่งวันหนึ่ง ได้พบกับเด็กสาวที่ประกาศตนว่าเป็นยมทูต ทั้งยังถูกวิญญาณร้าย ฮอลโลว์ เล่นงานด้วย อิจิโกะจะทำเช่นไรเมื่อคนในครอบครัวล้มลงต่อหน้าทีละคน
4.ผ่ากฎอลเวงThe law of ueki
เรื่องย่อ
อุเอคิ โคซุเกะ นักเรียนชั้นม. 1 ห้อง C โรงเรียนฮิโนะคุนิ เขาได้รับพลังพิเศษในการที่จะเปลี่ยนขยะให้เป็นต้นไม้ได้ (โดยแค่กำขยะนั้นไว้ในมือ เขาก็สามารถเสกมันให้เป็นต้นไม้ได้ในทันที) แต่แทบไม่น่าเชื่อว่าพลังดีๆที่เขามีนี้ กลายเป็นพลังที่ทำให้คนบางกลุ่มต้องเดือดร้อนขึ้นมาได้ อุเอคิตั้งใจทำดี แต่ก็มีมารผจญเสียแล้ว แบบนี้มันก็ต้องสู้กันหน่อยล่ะ!

รูปภาพ
เราแนะนำแค่นี้ก็แลวกันนะ อยากอ่านเพิ่มอีกเดี๋ยวบอกอีกวันหลังแล้วกัน :wink:

~T

อ่ะ ขอบคุณ ที่ มาเเนะนำนะครับ trinity Blood ผม กะลังหาๆ อยู่เลย เเต่ หา ม่ายด้ายยยยย
:cry: :cry: :cry:
ผ่ากฎอลเวงThe law of ueki เด๋วจะไปหามาอ่านครับ
>>> ผมว่าผม เป็นคนไม่ชอบความรุนเเรง !!! <<<รูปภาพรูปภาพ

The_Visa

โพสต์ โดย The_Visa »

ผมก็ขอแนะนำ Tokyo Underground ละกานนะ
เรื่องย่อ
เบื้องหน้าของเส้นทางรถไฟที่ยาวไกลเส้นนี้...ลึกลงไปใต้เมืองโตเกียวเมืองหลวงของประเทศนี้ ยังมีโลกที่ถูกลืมและถูกปิดตายเอาไว้ ชื่อของโลกซึ่งไร้ดวงตะวันแห่งนั้นคือ...โตเกียวอันเดอร์กราวด์ {ออกมาได้2เล่มแล้วนะตอนนี้ }

EL

โพสต์ โดย EL »

เรื่อง tokyo under ground เราก้ออ่านอยู่ สนุกดีค่ะ
แล้วเรื่อง ผ่ากฏอลเวง the law of ueki
นี่ มีกี่เล่มแล้วหรอคะ รู้ช่วยตอบทีน่อ
แนบไฟล์
tokyo under ground.gif
tokyo under ground.gif (24.36 KiB) Viewed 19007 times
LisTen To ThE BeaT oF ThE SouL

saruno

โพสต์ โดย saruno »

เออ~ตอนนี้ที่เมืองไทยของเราออกทั้งหมด 14 เล่มแล้วจ้า สำหรับภาคแรก
ส่วนตอนนี้ที่ญี่ปุ่น ภาคแรกออกจบแล้วทั้งหมด 16 เล่ม ภาค 2 เพิ่งออกได้ 2 เล่มจ้า... :wink:

SaCrosS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SaCrosS »

รูปภาพ

SaCrosS มาแจมค่า *

ลองเรื่อง KYO ของ สนพ. วิบุลกิจ จิค้ะ

อิอิ ,, 38 เล่มจบ

หนุกดีน้า ! ; )

http://www.storythai.com/user/zob-galz
BE MYSELF,,ไม่ชอบให้ใครทำตาม

รูปภาพ

Diary --->> http://zob-galz.storythai.com
Cartoonz Web --->> http://zob-galz.storythai.com/?page=1781232

Mr.ลี้คิมฮวง

.

โพสต์ โดย Mr.ลี้คิมฮวง »

เรื่อง Yu Gi Oh
น่ะมันส์
ถ้าเล่นไพ่ยูกิเป็นละก็
จะมันส์
โคตรๆ
แนบไฟล์
12752.jpg (119.51 KiB) Viewed 18707 times
ฤทธิ์มีดสั้น...ลี้คิมฮวง
รูปภาพ

~...KiNaRu...~

โพสต์ โดย ~...KiNaRu...~ »

แนะนำเรื่อง เดอะปริ้นงิ๊!!!!! >< [ Prince oF Tennis ]

หนุกมากๆๆเลยงิ....แล้วที่สำคัน หล่อมั๊กกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆ
แนบไฟล์
POTNEWTCV1PIC.jpg (168.81 KiB) Viewed 18647 times
โทษทีนะ....แต่ฉัน ไม่คิดจะแพ้ใครจนถึงระดับประเทศ ต่อให้ถึงระดับประเทศก็ไม่คิดจะแพ้ใคร

:+:-: เรียวมะ : แค่นี้ ยังอ่อนหัดอยู่นะ ?????? mada mada dane :+:-:

erng9999

โพสต์ โดย erng9999 »

ต้องเรื่องนี้ครับสุดยอดสุดๆๆๆ แล้ว

666 Satan ของสยาม ไปหาอ่านดูมันโค- ต-ร เลยครับ(ถ้าอ่านแล้วก้อไม่เปงไรน่ะครับ)
แนบไฟล์
[large][AnimePaper]scans_666-Satan_Cross_82234.jpg (92.21 KiB) Viewed 18258 times

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

Free Collars Kingdom
มันเป้นเรื่องราวเกี่ยวกับสงครามของแมว2ฝั่นระหว่าง ตะวันตกกับตะวันออก เพื่อแย่งแมนชั่นที่เป็นศูนย์กลางอะไรซักอย่างนี่แหละ 3เล่มจบ ไปหามาซะทีจัง

Saintseiya G
อีกภาคของเซนต์เซย่า แต่เรื่องราวดำเนินที่เรื่องของไอโอเรีย(โกลด์เซนต์ราศีเลโอ) เป็นช่วงเหตุการณ์ก่อนที่จะมีพวกเซย่าน่ะนะ คนวาดคนละคนกับภาคเซย่าแต่ขอบอกว่ามันส์สะใจหลาย>_<

Ranma1/2
หนุ่มกังฟูที่โดนน้ำเย็นแล้วจะกลายเป็นหญิง(เรื่องนี้ใครๆก็น่าจะรู้จักนะ)

ฮายะเตะ พ่อบ้านประจัญบาน
พระเอกต้องมาทำงานสารพัดเพื่อหาเงินใช้หนี้พนันให้พ่อกับแม่จำนวน150ล้าน เรื่องนี้สนุกแอคชั่นนิดแต่ฮากระจายขอบอก

แนะนำแค่นี้แล้วก็จากไป~
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

~T

ไปหามาอ่านเเย้วววววววววววววววววว

5 5 5 5 5 + เเต่ล่ะเรื่องโดน ใจมากๆๆ ครับ

สุดยอด เจรงๆ

จะว่าไปผม ตั้งกระทู้ไว้ นานมากๆ ยัง มีคนอุ่ตส่าตอบ ขอบคุณ คานะจัง นะครับผม

ขอบคุง ทุกท่านด้วย

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”