คือกำลังหาคนช่วยอยู่ครับ(0-0)

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
drop

คือกำลังหาคนช่วยอยู่ครับ(0-0)

โพสต์ โดย drop »

แบบว่าในนิตยสารบูมมีการประกวดวาดการ์ตุนเป็นซีรี่อยู่น่ะครับแต่ตัวผมคิดเรื่องไม่ค่อยเก่งน่ะครับก็อยากหาคนช่วยคิดน่ะครับแต่ภาพที่ผมวาดก็อยากเอามาให้ดูฝีมือก่อนน่ะครับแต่ดันลงไม่เป็นเนี่ยสิขอโทดด้วยครับ(คงต้องเชื่อใจกันเท่านั้นแหละครับ)(-_-'')ช่วยหน่อยนะครับ
[-o< [-o<

ภาพประจำตัวสมาชิก
piyoaaa

Re: คือกำลังหาคนช่วยอยู่ครับ(0-0)

โพสต์ โดย piyoaaa »

ฉันก็ชอบวาดการ์ตูนเหมือนกันนะคะ
แต่น่าจะอธิบายด้วยว่าคุณdrop ชอบการ์ตูนแนวไหนหรืออ่านเรื่องอะไรอยู่
น่าจะหาแนวร่วมได้ง่ายกว่า
ฉันชอบเรื่องแนวแฟนตาซี+แก๊ก เครียดนิดๆ หุ่นยนต์หน่อยๆ
มนุษย์ต่างดาว อวกาศ การผจญภัย มังกร (มั่นใจว่าวาดมังกรฝรั่งได้ก็บอกมา)
ที่ชอบอ่านคือ สาวน้อยต่อยหนัก/พันนิชเชอร์ ที่นั่งอ่านอยู่ แมนชั่นดาวเสาร์
ที่จะได้อ่านแล้ว มอนจู 6 เกมที่ชอบ MOTHER 2/ MOTHER3 / Professor Layton

อืม....บอกแนวครบหมดแล้วมั้งเนี่ย
[ชอบวาด][ชอบเขียน][ชอบแปล][ชอบเกม]

noomathome

Re: คือกำลังหาคนช่วยอยู่ครับ(0-0)

โพสต์ โดย noomathome »

piyoaaa เขียน:ฉันก็ชอบวาดการ์ตูนเหมือนกันนะคะ
แต่น่าจะอธิบายด้วยว่าคุณdrop ชอบการ์ตูนแนวไหนหรืออ่านเรื่องอะไรอยู่
น่าจะหาแนวร่วมได้ง่ายกว่า
ฉันชอบเรื่องแนวแฟนตาซี+แก๊ก เครียดนิดๆ หุ่นยนต์หน่อยๆ
มนุษย์ต่างดาว อวกาศ การผจญภัย มังกร (มั่นใจว่าวาดมังกรฝรั่งได้ก็บอกมา)
ที่ชอบอ่านคือ สาวน้อยต่อยหนัก/พันนิชเชอร์ ที่นั่งอ่านอยู่ แมนชั่นดาวเสาร์
ที่จะได้อ่านแล้ว มอนจู 6 เกมที่ชอบ MOTHER 2/ MOTHER3 / Professor Layton

อืม....บอกแนวครบหมดแล้วมั้งเนี่ย

ผมก็ชอบนะครับ ผมชอบแนว จักรไอน้ำ มันได้กลิ่นไอแบบ เศร้าๆ หน่อย (MONHUN ผมโคตรชอบ)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”