ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ กลายเป็นอนิเมแล้ว

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zeon
ติดต่อ:

ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ กลายเป็นอนิเมแล้ว

โพสต์ โดย Zeon »

ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ กลายเป็นอนิเมแล้ว โดยฝีมือ GAINAX

รูปภาพ

ตามที่เคยมีข่าวออกมาครับว่าทางหนังสือ Young Gan Gan จะประกาศเรื่องโปรเจคความร่วมมือกันระหว่างผู้กำกับมิสึชิมะ เซย์จิและสตูดิโอ GAINAX
ในหนังสือฉบับล่าสุด และผลก็ออกมากลายเป็นว่า "ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้" ผลงานของอ.ยูโตะ นั้นจะได้กลายเป็นอนิเมครับ
ซึ่งก็จะกำกับโดยทางผู้กำกับมิซึชิมะ เซย์จิ ผู้กำกับ Gundam 00 และ Fullmetal Alchemist คนนี้นี่แหละครับ และสตูดิโออนิเมชั่นที่ทำนั้นก็คือ GAINAX
ซึ่งนี่จะเป็นการกลับมาร่วมกันทำงานกับสตูดิโอแห่งนี้อีกครั้งในรอบเกือบ 10 ปี หลังจากผลงานสุดท้ายที่เคยได้ทำร่วมกันนั้นก็คือ
Neon Genesis Evangelion ฉบับทีวีที่คุณมิซึชิม่านั้นเป็นผู้กำกับในตอน 9

งานนี้รับประกันไม่มีโมเอะ มีแต่โลลิกางเกงในฟักทองวิ่งกระจาย แต่ก็น่าจะจับตามองอยู่ดีเนอะ

ที่มา 2ch
http://www.cartoon.co.th/news/read_news ... 3766&cid=1

ภาพประจำตัวสมาชิก
[Vee]

Re: ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ กลายเป็นอนิเมแล้ว

โพสต์ โดย [Vee] »

นะ น่าดูครับanime healing สินะแบบนี้ หุหุ

ไปลุ้นความรักของซึจจี้ต่อในanime อ่านmangaแล้วเห็นใจจริงๆ พยายามเข้าซึจจี้ สักวัน สกวัน เค้าคงจะรับรู้ความรู้สึกของนาย 555
รูปภาพ
สกินชิปๆ

66X00CHIIZ

Re: ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ กลายเป็นอนิเมแล้ว

โพสต์ โดย 66X00CHIIZ »

เยี่ยมมมมมมมม =D>

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”