ใครชอบอ่าน การ์ตูนฝั่งอเมริกาบ้างครับ

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
DestFerrado

ใครชอบอ่าน การ์ตูนฝั่งอเมริกาบ้างครับ

โพสต์ โดย DestFerrado »

อยากรู้ว่าทุกๆคน อ่านการ์ตูนฝั่งอเมริกา เรื่องอะไรบ้าง สำนักพิมพ์ไดบ้างครับ
ส่วนตัวผมชอบ แบทแมน ของค่าย DC
กัปตันอเมริกา ของ Marvel
ครับ

เเต่เดี๋ยวนี้ดูเหมือนว่าจะหาอ่านยากขึ้น เพราะว่า บงกชเค้ามะเอามาขาย T^T
หุหุ เเย่จังเลย

ปล. จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เอาหนังสือที่ยังไม่แปลก็ได้

Nans.dmc
ติดต่อ:

Re: ใครชอบอ่าน การ์ตูนฝั่งอเมริกาบ้างครับ

โพสต์ โดย Nans.dmc »

เราชอบที่เทคนิคของเขา

แต่แนวเรื่องมีบางเรื่องเท่านั้นที่โอเค อ่า

เช่น ชูเปอร์แมน แบ็คแมน ไอแมงมุม

monboy01

Re: ใครชอบอ่าน การ์ตูนฝั่งอเมริกาบ้างครับ

โพสต์ โดย monboy01 »

ผมชอบอ่านนะ เมื่อสิบกว่าปีก่อนโน่น

สมัยที่มีสำนักพิมพ์อะไรสักอย่างทำการ์ตูนชุด

spiderman
fantastic 4
x-men
hulk
ghost rider
ฯลฯ

ออกมาขายในราคาเล่มล่ะแค่ 20 บาทเท่านั้นเอง

แต่ตอนหลังเห็นทำเป็นเล่มสี ราคาเดิม แต่จำนวนหน้าลดลงเยอะ เพราะเป็นสี

ทำได้พักหนึ่งก็หายไป

ผมก็เลยไม่ได้อ่านอีกเลยอะ

เพราะยุคใหม่ ๆ นี่ไม่รู้ว่าเนื้อเรื่องมันไปถึงไหนแล้ว

แล้วก็ติดใจของเก่ามากกว่า เล่มละ 20 หนาเกือบสองร้อยหน้า สมัยนี้ไม่มีละ (=w=)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”