ถามเพื่อนๆเรื่อง hellsing เจ้าค่า!!

อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pimeral

ถามเพื่อนๆเรื่อง hellsing เจ้าค่า!!

โพสต์ โดย pimeral »

ถ้าข้อมูลไม่ผิดพลาด ทราบว่าเป็นของ SIC - -
แต่ว่า ถามไปทางเว็บบอร์ดทางนู้น เค้ายังไม่ตอบกลับเลยค่ะ ใจร้อนเลยมาถามที่นี่อีกแรงนึง!!

hellsing แวมไพร์ฮันเตอร์ (ชื่อไทยไม่แน่ใจนะคะว่าถูกรึเปล่า)
พี่ที่ร้านขายการ์ตูนใหญ่ๆ เค้าบอกว่า ออกมาเล่มแรกตอน ห้าหกปีที่แล้วโน้นน~
(ตอนนั้นยังอยู่ประถมอยู่เลยค่ะ -..- )
แล้วพี่เค้าก็บอกว่า "ของหมดน่ะน้อง"
ง่า งงเลยค่ะ สำนักพิมพ์เค้าไม่พิมพ์ขายต่อแล้วหรอคะเนี่ย? อยากอ่านมากๆเลยค่ะ
ลองตามล่าไปทางเว็บขายหนังสือหลายๆเว็บแล้ว ก็ไม่มีให้หยิบใส่ตะกร้าเลย T^T

ใครพอมีข้อมูล (รึจะขายต่อมือสองสามสี่ห้าหก อะไรก็ว่าไป ^^a) รบกวนบอกนิดนึงนะคะ
จะเข้ามาเช็คทุกสามนาทีค่ะ!!
ขอบคุณมากๆเจ้าค่ะ!!

ภาพประจำตัวสมาชิก
Zeon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Zeon »

มือหนึ่งหายากมาๆๆๆ แล้ว ... ต้องลองหาจากร้านมือสองแล้วครับ (เผลอๆ มือสองก็ยังหายากเลยครับ)

SIC ยังไม่มีโครงการที่แน่นอนเรื่อง Reprint เลยล่ะมั้ง (มีคนถามหลายครั้งแล้ว)

มีการนำเรื่องนี้ไปโหวตอยากให้ Reprint ในกระทู้นี้ด้วยครับ

http://www.siamintercomics.net/forum/in ... opic=374.0

ป.ล. คุณ pimeral ใช่คนเดียวกับ คุณ pelades ?

pimeral

โพสต์ โดย pimeral »

เยสเซ่อเจ้าค่ะ
pelades นั่นของคนรู้จักเลยยืมมาใช้ จะสมัครใหม่มันยุ่งยาก ใจร้อนค่ะใจร้อน

ขอบคุณมากๆนะคะ ^^

Kamui

โพสต์ โดย Kamui »

เรื่องนี้เราก็เคยอ่าน แต่อ่านไม่จบ ไปเช่าในร้านหนังสือเอาน่ะ อยากได้เก็บสะสมแต่หาไม่ได้ เป็นการ์ตูนอนิเมะก็ไม่ได้ดูเสียดายมากๆเลย เคยดูตัวอย่างการ์ตูนอนิเมะแล้ว กรี๊ด พระเอกยังดูเถื่อนถูกใจเหมือนเดิม

[M]em[O]

Re: ถามเพื่อนๆเรื่อง hellsing เจ้าค่า!!

โพสต์ โดย [M]em[O] »

เราโหลด OVA ดูแทนแล้ว ในมังงะท่าทางจะริบหรี่
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “อัพเดทข่าวและความเคลื่อนไหววงการการ์ตูนลิขสิทธิ์ในไทย”