เข้ามาขอบคุณ+ฝากตัวค่า

แนะนำเทคนิคเบาๆ ที่จะช่วยอัพเกรดฝีมือการวาดการ์ตูนสำหรับนักวาดมือใหม่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
littleyoon

เข้ามาขอบคุณ+ฝากตัวค่า

โพสต์ โดย littleyoon »

TO พี่ฮันนี่จัง ขรา

ตกกะจัย พี่ฮันนี่ มาตั้งกระดาน ฮันนี่จังสอนน้อง ที่นี่ ขอบคุณมากๆนะคะ^^

ดีใจมากๆค่า จะได้คุยกับพี่แล้น

ต่อไปถ้ามีอะไรสงสัยเกี่ยวกับการวาดรูปจะตรงดิ่งมาหารือ + ไตร่ถาม กับพี่ที่นี่เลยแหละค่ะ >w< อิอิ

เรื่องกติกา ยังมี งงๆ ก๊งๆ อยู่บ้าง

littleyoon ขอฝากเนื้อฝากตัว กับพี่ฮันนี่ไว้ ณ ที่นี่ เลยนะค่ะ

(เสนอหน้าสุดริดอะเกน)
ยินดีที่ได้เจอผู้มีใจรักในการวาดการ์ตูนค่า

งานท่วมหัว =[]="""

ติเพื่อก่อ นะทุกคน ^w^

BolG YooN เองคร่า

รูปภาพ>>> http://littleyoon.exteen.com/

MyO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MyO »

เข้ามาแจมกับยูนด้วย...อิอิ

ไงก็ฝากตัวด้วยคนน๊า...

แล้วจะมาให้พี่สอนปล่อยๆ อิอิ
ถ้าตื่นขึ้นมาแล้ว...ลืมทุกอย่างได้หมด...ก็คงดี!

becassine

โพสต์ โดย becassine »

เข้ามาฝากตัวด้วยคนคร่า~
becassine เบจังนะเจ้าคะ^^
คอยเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปใช้อยู่ค่า อุอุอุ

honeynut
ติดต่อ:

โพสต์ โดย honeynut »

กี๊ด มาตอบช้า ขออภัยค่ะ

สวัสดีค่ะ น้องยูน เบจัง และ Myoจัง

อันที่จริงฟอรั่มนี้เป็นคอลัมน์ "ฮันนี่จังสอนน้อง" ที่ลงในคอมมิคคลับไปเมื่อปู๊นนู้น
เอามาแปะไว้ที่นี่แทน เนื้อหาอาจจะเก่าไปบ้างแต่ก็พลิกแพลงเอาได้ ขาดเหลืออะไรก็โพสต์ถามนะคะ ถ้าตอบได้ก็จะตอบให้ อินไหนไม่รู้ก็จะบอกว่าไม่รู้นะคะ แหะ

แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่า บางเรื่องที่เรารู้ก็ไม่ใช้สิ่งที่ถูกแป๊ะๆ เสมอไป นักเขียนแต่ละคนก็มีแทคติกของตัวเอง
ดังนั้นจะว่าสอนก็ไม่ถูกนัก เอาเป็นว่า ...มาแลกเปลี่ยนกันดีกว่านะคะ ^ ^
รูปภาพ
รูปภาพ

KINGFREEDOM

โพสต์ โดย KINGFREEDOM »

ขอบคุงนะครับไม่นึกว่า จะมีคนวาดกาตูน เยอะพอใช้ได้อยู่นะครับ
แต่ไม่เยอะเท่าไหร สู้ญี่ปุ่นไม่ได้ เหอๆ ว่าไปนั้น
เข้ามาเล่นๆครับ เหงคนวาดการ์ตูนเลยวาดเล่นมั่ง
วาดมาวันนี้ 4 อาทิตย์ พอดีครับ ฝากตัวด้วยนะครับ
อยากทามโปสเตอเองอะครับ แต่ลงสีในคอมไม่เปง
แบบว่าลงสีขั้นสูงอะ
ลงสียังไงไม่ให้ เส้นพวกรอยยับมานหายอะครับ
ทามไม่เปง

JackTheRipPer

Re: เข้ามาขอบคุณ+ฝากตัวค่า

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

JackTheRIPper คับ

ฝากตัวด้วย ถ้าผมลงกระทู้ ช่วยเข้าไป บอก ตำหนิ ให้หน่อยนะคับ

คือวาดเองไม่รู้จะ แก้ไขยังไง อยากให้ทุกคนช่วย แนะให้หน่อย (เวลามีคัยแนะมา ผมจะไฟลุกทันทีคับ)

พอดีผมวาดแนว สงคราม ฆ่ามันๆ ออกแนวเส้นเยอะ รุนแรง ก็กลัวมันจะไม่สมส่วนเลยอยากได้ความคิดเห็นของคุณๆทั้งหลาย ^^

จากนี้ผมจะลงภาพที่พยามวาดมาตลอด ให้ได้ ตำหนิกันเยอะๆ

ใกตัวด้วยนะคับ ขอบคุณ คับ
รูปภาพ

tex112233

โพสต์ โดย tex112233 »

tex112233 ครับ

thaigay

โพสต์ โดย thaigay »

ผม thaigay ผมชอบวาดแนวตลกต่อสู้ครับชี้แนะด้วยครับ...
ชอบมีปัญหาวาดแขนขาครับ...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “แนะนำเทคนิคการวาดการ์ตูน”