อยากเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ การวาด ก้อนหิน ภูเขา และพื้น

แนะนำเทคนิคเบาๆ ที่จะช่วยอัพเกรดฝีมือการวาดการ์ตูนสำหรับนักวาดมือใหม่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
namato13

อยากเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ การวาด ก้อนหิน ภูเขา และพื้น

โพสต์ โดย namato13 »

[center]
ผมมีปัญหากับการวาด ภูเขา ก้อนหิน ลายไม้ และพื้นดิน เป็นเรื่องของฉากหลังและพื้นล้วนๆครับ ผมได้ลองวาดตามหนังสือการ์ตูนแล้วแต่มันไม่เป็นธรรมชาติเหมือนอาจารย์วาดเลย ผมเลยอยากรู้ว่า พอจะมีเทคนิกบางอย่างไหมเกี่ยวกับการวาดจำพวกนี้ครับ

นี่คือภูเขาที่ผมวาด มันช่างอ่อนเหลือเกินเมื่อเทียบกับของอาจารย์ #-o
รูปภาพ

ส่วนนี่คือภาพการวาดพื้นและก้อนหินของอาจารย์ MASASHI KISHIMOTO (จากผู้วาดนารูโตะ)ผมประทับใจกับภาพก้อนหิน ภูเขา และพื้นดิน ของการ์ตูนเรื่องนี้มาก [-o<
รูปภาพ
[/center]

DiamOnd_S

Re: อยากเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ การวาด ก้อนหิน ภูเขา และ

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

วาดทุกวันครับ ฝึกฝน จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้นะครับ ลองทำตามนี้ดู

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: อยากเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ การวาด ก้อนหิน ภูเขา และ

โพสต์ โดย Devil Flame »

วาดไปเรื้อยๆอะครับ คิดอย่างไงวาดอย่างนั้น ง่ายที่สุด รับรอง :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “แนะนำเทคนิคการวาดการ์ตูน”