อยากถามวิธีลงเงาผมค่า

แนะนำเทคนิคเบาๆ ที่จะช่วยอัพเกรดฝีมือการวาดการ์ตูนสำหรับนักวาดมือใหม่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Mizuki

อยากถามวิธีลงเงาผมค่า

โพสต์ โดย Mizuki »

ตามหัวข้อเลยนะ แบบว่าไม่ถนัดเรื่องนี้ ใครรู้ก็บอกด้วยนะคะ
เราทำมากสุดได้แค่นี้อ่ะ
แนบไฟล์
mizuki_chan.jpg (233.98 KiB) Viewed 13993 times
รูปภาพ
Loli banzai

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: อยากถามวิธีลงเงาผมค่า

โพสต์ โดย megasunder »

โอ๋ว สวยละครับ ^^
แนะนำไปที่บอร์ดก้าวแรกนะครับ เอางานไปลงขอคำแนะนำได้ครับ จะได้การคอมเม้นท์เร็วกว่า ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Mizuki

โพสต์ โดย Mizuki »

megasunder เขียน:โอ๋ว สวยละครับ ^^
แนะนำไปที่บอร์ดก้าวแรกนะครับ เอางานไปลงขอคำแนะนำได้ครับ จะได้การคอมเม้นท์เร็วกว่า ^^
คืออยากรู้วิธีลงเงาค่า ไม่ใช่ให้คอมเม้นท์ = =
รูปภาพ
Loli banzai

megasunder

รูปภาพ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder

รูปภาพตะ..แต่ผมหวังดี อยากให้ไปจริงๆนะครับ มีคนมีความรู้ CG บอกเล่าวิธี CG สู่กันฟังตั้งมากมายนะครับ รูปภาพ เลยอยากแนะให้ไป+อีกอย่างที่นั้นจะได้รับการตอบรับเร็วกว่าที่นี่ด้วยครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “แนะนำเทคนิคการวาดการ์ตูน”