= =ขอตำแนะนำหน่อยครับ

แนะนำเทคนิคเบาๆ ที่จะช่วยอัพเกรดฝีมือการวาดการ์ตูนสำหรับนักวาดมือใหม่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
kerriga

= =ขอตำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย kerriga »

วาด มาหลายรูปเห็นรูปนี้เข้าท่า
ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
วาดเป็นอย่างเดียว แล้วไม่รู้จะต่อยังไง

รูปภาพ
=_=
-----------------------------
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา
ไม่ให้เธอมา สบตาแล้วทำเสียใจ

kerriga

Re: = =ขอตำแนะนำหน่อยครับ

ผมตั้งกระทู้ถามผิดที่รึเปล่านี้คนมีไหนหมด T^T

รูปภาพ
=_=
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

ผมคิดว่ามือกะเท้า ยังไม่ได้สัดส่วนเลยอ่ะครับ ถ้ามี10คะแนนขอให้6คะแนนอ่าครับ 4คะแนนที่เสียไปคือมือ ที่ไม่สมดุลเข้ากับ ความเป็นจริงแห่งกายภาพของร่างกาย และการเต๊ะท่าในส่วนของการวางรองเท้า ซึ่งดูตัวละครแล้วมันเหมือนผีดิบที่ดู ทื่อๆไม่มีชีวิตชีวายังไงก็ไม่รูอ่างับ^^
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ไปโพส ในก้าวแรก ดีกว่าครับเชื่อผม
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ไปก้าวแรกสู่นักวาดการ์ตูนเถอะครับ อย่างที่คุณ yozillaz พูด
ผมพึ่งหัดไม่นานเหมือนกัน ไม่ต้องห่วงครับ ที่นั่นคนไม่ค่อยเยอะ
วาดดีแล้วครับฝึกต่อไปเรื่อยๆ =D> =D> :D เป็นกำลังใจให้ครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

kerriga

ลองวาดใหม่อีกที ขอคำแนะนำด้วยครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เอ่อ ตอนสแกนมันออกมา ภาพจางมากครับ เลยต้องไปแต่งให้มันเข้ม แต่ภาพที่วาดกับที่สแกนออกมาต่างกันนิดหน่อย-*-
มีวิธีสแกนออกมาแล้วภาพเหมือนภาพที่วาด แบบ100% ไหมครับ

แล้วการวาดการ์ตูนเป็นช่องพื้นฐานควรใช้อะไรอะครับ ที่วาดมา ทั้งหมดนี้ ลง A4หมดเลย อยากลองวาดเป็นเนื้อเรื่องพอจะช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
=_=

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “แนะนำเทคนิคการวาดการ์ตูน”