[รีวิว] เล่มนี้สิโดนใจ ตอน มาเข้าชมรมกันเถอะ!!

กระดานพบปะคนรักการ์ตูน

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
B.Comics

[รีวิว] เล่มนี้สิโดนใจ ตอน มาเข้าชมรมกันเถอะ!!

โพสต์ โดย B.Comics »

รูปภาพรูปภาพ
.
..... ฝนที่ตกทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราว
... ยังนอนดึกอยู่ใช่ไหม เธอผอมไปหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง ~~

ช่วงนี้ไม่รู้ทำไมต้องเปิดกระทู้เป็นเพลงทุกที (เขินจัง) พูดถึงบรรยากาศช่วงวัสสานฤดู* แล้วทำให้นึกถึง
ตอนที่เรียนมัธยม ตอนนั้นอยากให้ฝนตกช่วงที่อาจารย์ปกครองเรียกตรวจเครื่องแต่งกายที่สุด
แต่ฝนมักจะตกช่วงเราเข้ากิจกรรมชุมนุมทุกครั้งไป ซึ่งวันที่มีกิจกรรมชุมนุมจะสามารถ
กลับบ้านได้ไวกว่าปกติตั้ง 1 ชั่วโมงครึ่งแน่ะ แบบนี้เลยทำให้เข้าใจคำว่า "ฟ้าฝนไม่เป็นใจ" กระจ่างเลย

เพราะสุดท้ายก็ได้กลับบ้านเวลาปกติอยู่ดี!! รูปภาพ

พูดถึงชมรม... วันนี้เมื่อประจวบเหมาะโอกาสดีที่ละอองฝนพาเรามาเจอเพื่อนๆ
เลยหยิบเอาการ์ตูนดีๆ ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับ "ชมรม" มาฝากค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ
.
.
รูปภาพ

2 ชมรมนี้น่าสนใจไหมคะ?? เพื่อนๆ สนใจชมรมไหนอย่าลืมไปหามาศึกษาเพิ่มเติมอีกนะคะ (นี่มันแค่น้ำจิ้ม อิอิ)
อีกไม่นานเมื่อฝนจากไป อากาศหนาวๆ ก็จะเข้ามาแทน แต่ก่อนจะถึงตอนนั้นอย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ

เจอกันโอกาสหน้าค่ะ บ๊ายบาย ~รูปภาพรูปภาพ

* วัสสานฤดู อ่านว่า วัด-สา-นะ-รึ-ดู แปลว่า ฤดูฝน ซึ่งคนไทยส่วนใหญ่เข้าใจผิดว่า "วสันตฤดู" คือฤดูฝนซึ่งจริงๆ แล้ว
วสันตฤดู คือ ฤดูใบไม้ผลิค่ะ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “การ์ตูนผู้ชายและการ์ตูนผู้หญิง”