Anime เรื่อง GALS และจังหวะร๊อคดนตรีรัก

กระดานพบปะคนรักการ์ตูนอนิเมชั่น...

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
milk

Anime เรื่อง GALS และจังหวะร๊อคดนตรีรัก

โพสต์ โดย milk »

ไม่ทราบว่าทางWish Network Co., Ltd.
จะนำ Anime เรื่อง GALS และจังหวะร๊อคดนตรีรัก
มาทำเป็น vcd และ dvd บ้างไหมอยากการ์ตูนทีไร
อยากดูทุกทีเลย ช่วยพิจารณาด้วยคะ

dumdee

โพสต์ โดย dumdee »

จังหวะร๊อคดนตรีรัก เราว่าคงไมผ่านอ่ะเพราะทั้งภาพ
และเนื้อเรื่องไมสนุกอ่ะT-T

milk

ช่วยพิจารณาด้วยนะคะ

โพสต์ โดย milk »

GALS อยากดูอย่างแรงคะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
hotohori

โพสต์ โดย hotohori »

dumdee เขียน:จังหวะร๊อคดนตรีรัก เราว่าคงไมผ่านอ่ะเพราะทั้งภาพ
และเนื้อเรื่องไมสนุกอ่ะT-T
^
^
เห็นด้วยค่ะถึงมีก็คงจะตัดจนดูไม่รู้เรื่องเป็นแน่ๆเลยอะค่ะ 8)

Dobegezz

โพสต์ โดย Dobegezz »

จังหวะร็อค ภาค anime เนื้อหาไม่เหมือนในหนังสือการ์ตูนนะคะ ไม่มีฉากหวาบหวิวเลยค่ะ เนื้อเรื่องเน้นที่วงลูซิเฟอร์ซะส่วนใหญ่

เรื่อง SUPER GALS อยากดูเหมือนกัน อิอิ

un4u

โพสต์ โดย un4u »

จังหวะร้อกดนตรีมีเป้นอนิเมแล้ว แต่มันเป็นซัพอังกิด ผมโหลดจาก tirkx นางเอกไม่สวยเหมือนในกานตูนเลย T-T

ning_Fono

โพสต์ โดย ning_Fono »

เรายังไม่ได้ดูทั้ง 2 เรื่องเลย ถ้าเนื้อเรื่องไม่เหมือนในหนังสือก็น่าผิดหวังนิดหน่อย แต่ก็น่าดูว่ามันต่างกันขนาดไหน แต่ถ้าซาคุยะ ไม่หล่อด้วยนะ เหตุผลที่จะดูก็หายไปอีกแล้ว
แนบไฟล์
14.jpg (126.71 KiB) Viewed 7127 times

murasaki

โพสต์ โดย murasaki »

ไม่เคยดูเรื่องGALS แฮะ -*- ไม่เคยอ่านด้วย

แต่เรื่อง Kaikan Phrase เนี่ยยากกกสสสส์ เรื่องเก่า ภาพเลยโบราณตาม
แล้วก็นะ เนื้อเรื่องจะเน้นที่ตัววง ลูซิเฟอมากกว่า เอาตั้งกะเริ่มสร้างวงเลย เนื้อเรื่องก็ต่างกับของมังงะ
กว่าที่นางเอกจะออกโรงเต็มที่ก็หลังๆใกล้จบแล้วครับ แล้วก็ไม่ได้สวีทอะไรมากมายขนาดมังงะด้วย หุหุ

ปล. เพราะงั้น เลยไม่เคยนึกเอะใจ เรื่องนี้เลย ตอนที่มังงะดังๆอะ ชื่อมันต่างกันด้วย 55+ :lol:

pucca

โพสต์ โดย pucca »

เราเคยดูแล้วแหละคะ
เรื่องจังหวะร็อค
ไม่สนุกอย่างที่คิดนะคะ
อ่านเอาสนุกกว่าคะ
^^ ชอบอ่านการ์ตูนมากๆเลยจ้า ^^

ชอบเรื่องที่พระเอกหล่อๆ นางเอกน่ารัก เนื้อเรื่องสนุกๆ

^^ LovE CaRTooN ^^

mi12acle

โพสต์ โดย mi12acle »

จะได้ดูได้คงโดนตัดไปหลายฉากเลยนะค่ะ

อีกอย่างเราว่าแค่อยากในมังงะก้อโดนไปเยอะแล้วนะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “การ์ตูนอนิเมชั่น”