Gakuen alice ช่วยตอบหน่อยค่ะ

กระดานพบปะคนรักการ์ตูนอนิเมชั่น...

Moderator: P'Bly, B.Comics, พี่บี

Natsume

Gakuen Alice

โพสต์ โดย Natsume »

ตอนนี้ที่เว็บ youtube เปิดแล้วแล้วคะ สามารถดูได้แล้ว gakuen alice แบบanimax มีอยู่ประมาณ25-26ตอนคะ

Mikan

โพสต์ โดย Mikan »

ขอสนับสนุนให้มีอนิเมไทย อยากได้มากๆเลย :oops:

LoVeGA99

โพสต์ โดย LoVeGA99 »

ขอเชียร์ด้วย

กรุณาด้วยนะค้าบบบบบ

อยากดูมานานแล้ววววว

ฮืออออออT^T

อยากดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
"เราจะจบการเล่นสนุกเราไว้เท่านี้
หรือจะถอยออกมาหนึ่งก้าวเพื่อสู่ก้าวที่ยิ่งใหญ่"
โย่ๆ อะโลฮ้า ชอบgakuen aliceมากมายยยยยยยยย
love love

mi12acle

โพสต์ โดย mi12acle »

ราคาเท่าไรหว่า ไม่รู้เหมือนกานอ่ะ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
giantchic

Re: Gakuen alice ช่วยตอบหน่อยค่ะ

โพสต์ โดย giantchic »

ที่ ubc เอามาฉายค่ะแต่ว่าเป็น season แรก ตอนนี้ก็กำลังรออยู่ว่าจะมี season 2 มาฉายรึเปล่า ตอนนี้ของSeason แรกเอามาฉายไปแล้วประมาณ 3 รอบอะค่ะ คิดว่าเรื่องลิขสิทธิ์ในไทยต้องรอไปก่อนอะค่ะ ไม่อย่างนั้นคงต้องไปเปิดหาดูใน youtube ไปก่อนนะคะเป็นแบบซับอิงค์อะค่ะ (เราดูของ ubc มาอะค่ะ) กำลังลุ้นอยู่ว่าจะมีบริษัทไหนซื้อลิขสิทธิ์มาทำไหม :)

รู้อย่างนี้ว่ามีบริษัทที่สนใจก็ดีใจอะค่ะเพราะว่าอยากได้ของที่มีลิขสิทธิ์มากกว่า (ถึงแม้ว่าเสียงพากษ์จะทำให้ปวดใจอยู่บ้างก็เถอะ)
:shock:

linlan

Re: Gakuen alice ช่วยตอบหน่อยค่ะ

โพสต์ โดย linlan »

คงยังไม่มีออกมาขายเป็นดีวีดีหรือวีซีดีหรอกค่ะ

ลองซื้อหนังสือการืตูนมาอ่านก่อนซิคะ

แต่เนื้อเรื่องจะต่างกันนิดหน่อย

cheankok

โพสต์ โดย cheankok »

อยากอ่านเหมือนกันคับเรื่องนี้

cheankok

โพสต์ โดย cheankok »

เห็นที่ญี่ปุ่นทำเป็นอนิเมชั่นแล้วคับ
แต่ที่ไทยม่เห็นมีเลยคับ

moonlight

โพสต์ โดย moonlight »

น่าดูเหมือนกัน
ชอบเจ้าหนูนัตซึเมะเป็นพิเศษ
แนบไฟล์
นัตซึเมะ,รูกะ
นัตซึเมะ,รูกะ
GA(01).jpg (104.73 KiB) Viewed 18812 times

aksorn145

โพสต์ โดย aksorn145 »

ยังไม่ได้ออกลิขสิทธ์ นะคะ ^^ ไม่รู้ว่าทาง บริษัตจะรับลิขสิทธ ไหม
รูปภาพ

เปลี่ยนซิกแล้วเจ้าค่ะ.....

ปล.ภาพนี้(เท่านั้น)ก๊อปมาเคอะ(ไม่มีปัญญาทำแบบนี้.......)

nekokiang

โพสต์ โดย nekokiang »

ขอให้ไทยได้ลิขสิทธิ์อนิเมเรื่องนี้เร็ว ๆ ๆ
กรี๊ด ๆ :P

OyuOyu

โพสต์ โดย OyuOyu »

คงอีกนานล่ะคะ

เรื่องนี้เองก็ดังมาตั้งนานแล้ว แต่ทางไทยก็ยังไร้วี่แววอยู่เลย
...??????!!!!!
?????????????????...

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “การ์ตูนอนิเมชั่น”