กฎ กติกา มารยาทการใช้ บอร์ด

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

กฎ กติกา มารยาทการใช้ บอร์ด

โพสต์ โดย พี่บี »

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และป้องกันปัญหาที่จะตามมาในภายหลัง พี่บีขอเสนอดังนี้ ส่วนใครอยากเสนอเพิ่มเติมก็ได้นะคะ

1. ห้ามโพสภาพ หรือข้อความ ที่ส่อไปทางลามกอนาจาร ข้อความไม่สุภาพ หรือหมิ่นประมาทผู้อื่น
2. ห้ามตั้งกระทู้ขายของใดๆ ทั้งสิ้น เพื่อป้องการหลอกลวง การละเมิดลิขสิทธิ์ผู้อื่น
3. หากพบเห็นกระทู้ใดไม่เหมาะสม กรุณาเมล์มาแจ้งที่ pb@bongkoch.com

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รับทราบ จะปฏิบัติตาม อย่างเคร่งครัด
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

KINGFREEDOM

โพสต์ โดย KINGFREEDOM »

จาทามตามครับ

ผม เฟม-ฟรีดอม
เรียกอาไรก็ได้ เพื่อนชอบเรียก GODเคยอยู่ ก ศ น.
เพื่อนๆบอกว่าย่อมาจาก <กศน.><ก๊อตซิล้าน้อย>
เลยเรียกย่อเราไปเลยว่า GOD บางที่ก็เฟม ส่วนผู้หญิงเรียกว่า ฟรีดอมครับ เพราะว่าผมลงชื่อเรียนกะครูฝรั่งว่า ฟรีดอม เลยเรียกตามกานหมด
เลยได้ชื่อมา เฟม-ฟรีดอม-GOD แล้วแต่จะเรียกละกานครับมีพี่คนในบอกเรียก KING
แหมขอบคุงนะครับ ผมชอบทุกชื่อเลยอะ อิอิอิ
55555555555+

crystaldragon

โพสต์ โดย crystaldragon »

ผมเกรียนคับ เจ๊บี ... อย่าแบนเกรียนนะคับ
ใครชอบวาดการ์ตูน หรือชอบการ์ตูนแนว yuri แอดมาคุยกันได้ ฮุๆๆ

littleyoon

โพสต์ โดย littleyoon »

หวัดดีค่า

จะปฏิบัติอย่างเคร่งครัดนะคะพี่บี

เพิ่งจะมาตอบ (เจริญจริงๆ)

เหอๆ ขอถามค่ะ ขอถาม

คุณcrystaldragon ใช่ จากที่ thai comic รึเปล่าคะเนี่ย

ถ้าใช่ก็ต้องขอบคุณมากๆนะคะที่ช่วยมาวิจารณ์ให้

วิจารณ์ได้เคลียร์มากๆเลยค่ะ

พอดีตอบที่ นั่นไม่ได้เพราะล๊อคอินเข้าไปไม่ได้ (ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน ซิกๆ)

แต่ถ้าไม่ใช่ก็โทดทีนะคะ เหอๆๆ (หน้าแตก =w=)
ยินดีที่ได้เจอผู้มีใจรักในการวาดการ์ตูนค่า

งานท่วมหัว =[]="""

ติเพื่อก่อ นะทุกคน ^w^

BolG YooN เองคร่า

รูปภาพ>>> http://littleyoon.exteen.com/

yasu yasu
ติดต่อ:

Re: กฎ กติกา มารยาทการใช้ บอร์ด

โพสต์ โดย yasu yasu »

รับทราบและยินดีปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค๊า ^O^

(อยู่มาเป็นปีกว่าๆแย้วพึ่งจามาตอบ..อร๊ายยย..อายจริงๆ)

megasunder

Re: กฎ กติกา มารยาทการใช้ บอร์ด

โพสต์ โดย megasunder »

:shock: 8-[ :twisted: :evil: #-o :| :D
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

fujimoto

โพสต์ โดย fujimoto »

รับทราบกฏ และจะปฏิบัติตามค่า

จะไม่ออกนอกกรอบที่กำหนดไว้ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

fujimoto เขียน:รับทราบกฏ และจะปฏิบัติตามค่า

จะไม่ออกนอกกรอบที่กำหนดไว้ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ
ขอรับบบบบบบบ [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

gift20

โพสต์ โดย gift20 »

รับทราบค่ะ ^[]^)\

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

รับทราบขอรับ
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

lookkaewlewite

โพสต์ โดย lookkaewlewite »

รับทราบแล้วครับ ^^!
รูปภาพ

Cringz

โพสต์ โดย Cringz »

ขอโทดครับ ขอสอบถามการใช้บอร์ดหน่อยนะครับ เผอิญผมลงรูปไม่เป็นอะครับ ลงยังไงอะครับ!!

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”