แนะนำแหล่งซื้อสกรีนโทนและหัวปากกาจ้า

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Koalanui
ติดต่อ:

แนะนำแหล่งซื้อสกรีนโทนและหัวปากกาจ้า

โพสต์ โดย Koalanui »

แนะนำแหล่งซื้อสกรีนโทน (คอม) และหัวปากกา อาทิ G pen , Maru pen ,School pen etc.
ส่งตรงถึงบ้านค่า

http://www.tarad.com/koalanui/
แนบไฟล์
02story.jpg (77.79 KiB) Viewed 9372 times

moomud
ติดต่อ:

โพสต์ โดย moomud »

ขอบคุณมากจ้าที่แนะนำ กำลังจะหาซื้อสกรีนโทนอยู่พอดี :)
บ้านการ์ตูนของฉัน
http://moomud.exteen.com

urii

โพสต์ โดย urii »

แต้งท์ จ้า ที่เอามาบอก แต่เงินในกระเป๋นนี่สิ-*-
รูปภาพ

Zonjang

โพสต์ โดย Zonjang »

เพิ่งรู้ว่ามีอุปกรณ์อย่างงี้ด้วย เเต่เค้าเอาไว้ใช้ทำอะไรกันบ้างอ่ะ

ขนมปังอ่อน

โพสต์ โดย ขนมปังอ่อน »

Zonjang เขียน:เพิ่งรู้ว่ามีอุปกรณ์อย่างงี้ด้วย เเต่เค้าเอาไว้ใช้ทำอะไรกันบ้างอ่ะ
ใช้ตกแต่งภาพให้ดูงามขึ้นครับ นิยมใช้ใน งานคอมิกการ์ตูน ครับ 8)
แก้ไขล่าสุดโดย ขนมปังอ่อน เมื่อ ศุกร์ 16 มี.ค. 2007 9:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ผมชอบกินขนมปังที่สุดดดดดดดดดด.....

Ingriz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ingriz »

เรื่องข้างบนนั่น...

รู้สึกมันจะ...

(หุหุหุหุ)

=_,= +

อ่ะ...ม่ายจ๋ายยยยยยยย

ต้องขอบคุณสำหรับที่ช่วยแปะเวบที่สามารถสั่งซื้อได้ก่อนจิ

>[]<

ขอบคุณงับ

(ตรึงไว้เลยด้วย...ดีจัง)

^[]^
รูปภาพ|Ingriz's BLOG|
รูปภาพ |Ingriz's Fan Page|

~T

โพสต์ โดย ~T »

แบบ นี้ปล่อยไว้ไม่ได้ครับ

ตรึง ซะ เลย

ขอบคุณมาก :oops:
>>> ผมว่าผม เป็นคนไม่ชอบความรุนเเรง !!! <<<รูปภาพรูปภาพ

Scythe

โพสต์ โดย Scythe »

ผมมีที่ซื้อประจำอยู่แล้วฮะ อิอิ
รูปภาพ
วาดดินสอโดยพี่เร้ด ตัดเส้นลงสีทำขยับโดยเมเมะจัง และออริของผมเอง

MyO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MyO »

โว้ว ดีจังเลย กำลังอยากได้เพิ่มเติมอยู่พอดี ขอบคุณที่แนะนำฮับ
ถ้าตื่นขึ้นมาแล้ว...ลืมทุกอย่างได้หมด...ก็คงดี!

Nans.dmc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nans.dmc »

Scythe เขียน:ผมมีที่ซื้อประจำอยู่แล้วฮะ อิอิ
ที่ซื้อประจำจุดนั้น คืออะไรล่ะ บอกไปเลย ^_^

(ปกติพี่ไม่ใช้สกรีน-*-เลยไม่รู้แหล่ง)

pam_ron7

โพสต์ โดย pam_ron7 »

ว๊าววว สวย... :)
รูปภาพ
รูปภาพ
Manchester United

um
ติดต่อ:

โพสต์ โดย um »

ตอนนี้หลอดหมึกทาจิคาว่าหมดแล้วเหรอคะอยากสั่งซื้อหมึกรอตริงที่ใช้อยู่น่ะไม่ดีเลยวาดออกมาแล้วเส้นแข็งอ่ะ

Gohmadfish

โพสต์ โดย Gohmadfish »

มีที่ซื้อสุดยอดสะดวกแบบนี้ด้วยเรอะ ดีจังเลยแหมน
:) :) :D :D :D
ปลาใหญ่กินปลาเล็ก นั้นคือคติยุคหิน

บลีอกล่ะเทอhttp://gohmadfish.exteen.com/

Koalanui
ติดต่อ:

ตอนนี้หลอดหมึกของปากกา Tachikawa เข้ามาแล้วค่ะ แล้วก็มีการเปลี่ยนแปลงราคาด้วย (ต้องขออภัยด้วยนะคะ) เป็น 2 หลอด 90 บาทค่ะ (พอๆกับไปซื้อปากกา Pigma ด้ามใหม่พอดีเลย)
ก็มี 2 สี ทั้งสีดำกับสีน้ำตาลนะคะ

Koalanui
ติดต่อ:

ตอนนี้เว็บอัพบทความเรื่องหัวปากกาเรียบร้อยแล้วค่ะ ใครอยากรู้ว่าหัวปากกาแต่ละแบบแตกต่างกันอย่างไร คลิกไปที่หัวข้อ บทความในเว็บได้เลยค่ะ
แนบไฟล์
zebra-1.gif (3.42 KiB) Viewed 9175 times

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”