ช่วยติ ชมหน่อยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Uxmishi ships

ช่วยติ ชมหน่อยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Uxmishi ships »

พยายามวาดหลายแนวๆดูน่ะค่ะ ^^
แนบไฟล์
ลองวาดดูนะคะ
ลองวาดดูนะคะ
กุม.jpg (50.16 KiB) Viewed 1792 times
แนวนี้พึ่งลองหัดวาดเมื่อนี่น่ะค่ะ
แนวนี้พึ่งลองหัดวาดเมื่อนี่น่ะค่ะ
จิบิ.jpg (51.83 KiB) Viewed 1792 times
ช่วยติชมหน่อยนะคะ
ช่วยติชมหน่อยนะคะ
ชอกโกๆๆ.jpg (46.94 KiB) Viewed 1792 times

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: ช่วยติ ชมหน่อยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Choco_Minto »

คิดว่ายังมีปัญหาเรื่องการวาดสัดส่วนอยู่นะคะ
ลองหารูปมาเป็นตัวแบบแล้ววาดตามดูค่ะ ตอนแรกๆเราก็ฝึกแบบนั้น
คือไม่ต้องตามอนาโตมี่เป๊ะๆก็ได้ค่ะ แค่ให้ดูแล้วไม่ขัดตาจนเกินไป เพราะยังไงมันก็เป็นการ์ตูนค่ะ 5555
เราเองก็ยังไม่แม่นสัดส่วนเลย มาฝึกไปพร้อมกันนะ สู้ๆๆ วาดบ่อยๆแล้วจะเก่งเองค่ะ แฮ่ๆ
แต่ว่าวาดจิบิได้น่ารักมากเลยค่ะ แบ๊วอ่าาา ชอบจังๆๆ >///<
แล้วมาโพสต์รูปอีกนะะะ ^O^
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Kuro_Fay
ติดต่อ:

Re: ช่วยติ ชมหน่อยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

ก็นะ....มิ้นคุงพูดไปหมดแล้ว 5555555 อย่างที่ว่าแหละสัดส่วนก็ลองฝึกๆดูเดี๋ยวก็หาในแบบที่เป็นเราได้เอง
เราก็ยังไม่ปึ้กเหมือนกัน เวลาวาดไม่ค่อยอยากโชว์สัดส่วนเท่าไรเพราะไม่เป๊ะ
แต่ sd วาดน่ารักจิงๆแหละ
ไงก็สู้ๆนะจ๊ะ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”