หัดวาดรูป[up] ค่ะ ^ ^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
thenewsing21

หัดวาดรูป[up] ค่ะ ^ ^

โพสต์ โดย thenewsing21 »

สวัสดีคะ ชื่อ นิว ค่ะ อายุ ไม่บอก เอาผลงานมาแปะให้ติคะ แนะนำด้วยนะคะ :D

ลองวาดหน้า ในหลายๆมุมค่ะ.. อยากได้คำแนะนำตรงช่วงหัวไหล่คะ ว่าแต่ละอันหัวไหล่ควรอยู่ยังไงถึงจะเข้ากับโครงหน้า

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ :D [พยายามให้เป็นคนเดียวกัน 55 ]
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย thenewsing21 เมื่อ เสาร์ 31 ส.ค. 2013 10:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.
ไม่มีคำอธิบาย....
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Kuro_Fay
ติดต่อ:

Re: หัดวาด[สมาชิกใหม่]

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

เราเองก็แนะนำเท่าที่ได้ละกัน ตามประสบการณ์
ถ้าวาดผู้ชาย ทั่วๆไปแล้วตามความเป็นจริง ผู้ชายไหล่จะกว้าง อย่างที่วาดมา ถ้าให้ไหล่กว้างอีกซักนิดนึงก็โอเค แต่ว่าก็ต้องดูอีก ว่าเด็กหรือ ผู้ใหญ่มันก็ไม่เหมือนกัน
ลองศึกษาหรือหาดูภาพตัวละครผู้ชายอะจ้า น่าจะช่วยได้ สู้ๆนะ

Kuro_Fay เขียน:เราเองก็แนะนำเท่าที่ได้ละกัน ตามประสบการณ์
ถ้าวาดผู้ชาย ทั่วๆไปแล้วตามความเป็นจริง ผู้ชายไหล่จะกว้าง อย่างที่วาดมา ถ้าให้ไหล่กว้างอีกซักนิดนึงก็โอเค แต่ว่าก็ต้องดูอีก ว่าเด็กหรือ ผู้ใหญ่มันก็ไม่เหมือนกัน
ลองศึกษาหรือหาดูภาพตัวละครผู้ชายอะจ้า น่าจะช่วยได้ สู้ๆนะ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่าาา ^^
เรื่องวาดไหล่เห็นด้วยกับพี่น้ำค่ะ ลองฝึกดูนะคะ สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ >O<
แล้วมาโพสต์รูปอีกนะ ><
รูปภาพ

ช่วยแนะนำการใส่ภาพประจำตัวให้หน่อยได้ไหมคะ ?
รูปภาพ

Re: หัดวาด[สมาชิกใหม่] [up!]

สวัดดีค่ะ รูปนี้ เป็นรูปที่ นำมาฝึกวาด อาจจะเบี้ยวบ้างเพราะ มองจากคอมแล้ววาดค่ะ อันนี้ลองวาด คิรัว

รูปภาพ

รูปที่สอง จะวาดจาก ดาราคนหนึ่ง ค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: หัดวาดรูป

โพสต์ โดย Choco_Minto »

เรื่องรูปประจำตัวคือน่าจะต้องเป็นแบบขนาดเล็กๆอ่ะค่ะ ของเราก็รูปเล็กมากกกก -.-

รูปคิรัวน่ารักมากเลยยย ชอบๆๆ คือที่จริงก็ชอบคิรัวอยู่แล้ว 55555
รูปที่สองน่าจะวาดไหล่ให้กว้างกว่านี้นะคะ แล้วก็แขนยังเล็กไปอยู่ค่ะ
ฝึกบ่อยๆนะคะ สู้ๆๆๆ ><
ปล.พี่คือพี่นิว Lostza รึป่าวคะ?? รู้สึกคุ้นๆลายเส้นมาตั้งแต่รูปแรกละ แฮะๆๆๆ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยค่าาา m(_ _)m
รูปภาพ

Re: หัดวาดรูป

Choco_Minto เขียน:เรื่องรูปประจำตัวคือน่าจะต้องเป็นแบบขนาดเล็กๆอ่ะค่ะ ของเราก็รูปเล็กมากกกก -.-

รูปคิรัวน่ารักมากเลยยย ชอบๆๆ คือที่จริงก็ชอบคิรัวอยู่แล้ว 55555
รูปที่สองน่าจะวาดไหล่ให้กว้างกว่านี้นะคะ แล้วก็แขนยังเล็กไปอยู่ค่ะ
ฝึกบ่อยๆนะคะ สู้ๆๆๆ ><
ปล.พี่คือพี่นิว Lostza รึป่าวคะ?? รู้สึกคุ้นๆลายเส้นมาตั้งแต่รูปแรกละ แฮะๆๆๆ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยค่าาา m(_ _)m
ฮิ้วว ยังมีคนจำได้ด้วย น่ารักจักเลย พี่ลืมรหัสเก่าเลยสมัครใหม่คะ 555
รูปภาพ

Re: หัดวาดรูป[up]

เอาผลงานมาแปะคะ ^ ^ เป็น Chibi Fanart ค่ะ

รูปภาพ
รูปที่ลงสีแล้ว ค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”