กลับมาแล้ว หายไปนานมาก ไม่แน่ใจว่าพัฒนาหรือเปล่านะ มาอัพให้ด

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Yuki(jib)

กลับมาแล้ว หายไปนานมาก ไม่แน่ใจว่าพัฒนาหรือเปล่านะ มาอัพให้ด

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

อันนี้รวมงานเื่มื่อก่อน แล้วก็ตามด้วยการหายไปยาวฮ่าๆๆ

รูปภาพ

ต่อไปเป็นงานที่ทำมาเรื่อยๆ (ไม่ได้เรียงลำดับนะ)
แฟนอาร์ท

รูปภาพ

นี่เป็นออริ ของเราและเพื่อนในวงการ โห่ๆ

รูปภาพ

ออริ

รูปภาพ

รูปภาพ

ชิ้นนี้ล่าสุดๆไปเลย //มันต้องีแรงบันดาลใจใช่ม๊า อิอิ (ปล. ออริคนแรกกันหวานใจอิอิ)

รูปภาพ

ฝากด้วยน๊าาาาาาาาอิอิ
(ปล.มาเป็นเพื่อนกันได้นะ เราไม่กัด โห่ๆ)
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Samajonz

Re: กลับมาแล้ว หายไปนานมาก ไม่แน่ใจว่าพัฒนาหรือเปล่านะ มาอัพ

โพสต์ โดย Samajonz »

องค์ประกอบภาพน่าสนใจดีครับ ชอบพวกท่าทางแสดงออกได้ดี
ท่านปรับแก้ตรงระยะห่างของตาครับ ยังดูเบี้ยวๆ กับ เส้นผมยังดูแข็งไปนิดครับ
เรื่องเส้นพยายามลากครั้งเดียวเลยครับ เส้นมันแตกงานจะไม่เนี้ยบ ลองฝึกบ่อยๆครับ ^^

Yuki(jib)

Re: กลับมาแล้ว หายไปนานมาก ไม่แน่ใจว่าพัฒนาหรือเปล่านะ มาอัพ

ขอบคุณมากเลยค่ะนี่แนะนำ จะพยายาม ลากให้เนี๊ยมค่ะ ฮิๆ
แบบว่าไม่ค่อยมัน่ใจเวลาลากเส้นเลยไดแต่ต่อๆกันแบบนั้น
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

พี่หายไปนานเลยนะคะ คิดถึง 555555 ><
งานพัฒนาขึ้นมากๆเลยค่ะ ^o^ ทั้งลายเส้นและการลงสี
ไปเก็บตัวฝึกมานี่เอง 5555
ยังมีเงาบางที่ที่ดูแยกชั้นกันเกินไป ลองฝึกเกลี่ยๆเงาดูนะคะ ^^
รูปภาพ

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

วาดสวยดีแล้วค่ะ ^^
แต่เส้นยังไม่ค่อยต่อกันเท่าไหร่เน้อ..เวลาร่างมั่นใจลากให้ยาวๆไปเลยน๊าจ้า
ส่วนตัวชอบการลงสีแบบว่าออกแนวหวานๆ น่ารักดีค่ะ :D
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

Yuki(jib)

Choco_Minto เขียน:พี่หายไปนานเลยนะคะ คิดถึง 555555 ><
งานพัฒนาขึ้นมากๆเลยค่ะ ^o^ ทั้งลายเส้นและการลงสี
ไปเก็บตัวฝึกมานี่เอง 5555
ยังมีเงาบางที่ที่ดูแยกชั้นกันเกินไป ลองฝึกเกลี่ยๆเงาดูนะคะ ^^
//////////////////////

เอ้าาาา มีคนจำได้ด้วยยย
ติดตามด้วยเรอะ แอร๊ กอดเป็นร่งวันแทรความคิดถึง อิอิ
ดีใจจัง มากมายก่ายก่อง

ขอบคุณมากเลยน๊าาาที่แนะนำกันอิอิ พยายามๆๆสู้ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Yuki(jib) เมื่อ จันทร์ 13 พ.ค. 2013 12:01 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

รูปภาพ

Yuki(jib)

looghmu28 เขียน:วาดสวยดีแล้วค่ะ ^^
แต่เส้นยังไม่ค่อยต่อกันเท่าไหร่เน้อ..เวลาร่างมั่นใจลากให้ยาวๆไปเลยน๊าจ้า
ส่วนตัวชอบการลงสีแบบว่าออกแนวหวานๆ น่ารักดีค่ะ :D
////////////

นั่นสินะต้องมั่นใจในลายเส้นตัวเองใช่ม๊า

ยึกๆยือ แบบนี้ก็น่ารำคาญอยู่เหือนกัน คิคิ

รูปภาพ

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

Yuki(jib) เขียน:
looghmu28 เขียน:วาดสวยดีแล้วค่ะ ^^
////////////

นั่นสินะต้องมั่นใจในลายเส้นตัวเองใช่ม๊า

ยึกๆยือ แบบนี้ก็น่ารำคาญอยู่เหือนกัน คิคิ
ไม่น่ารำคาญหรอกจ้าาา วาดน่ารักดีอยู่แล้ว แล้วเอาผลงานมาให้ดูอีกนะค่า :D
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”