สมาชิกใหม่มาฝากผลงานฮะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Fair

สมาชิกใหม่มาฝากผลงานฮะ

โพสต์ โดย Fair »

ช่วงนี้กำลังติดเกม,อนิเม บวกกับส่วนตัวผมออกแบบไม่เก่ง
เลยวาดแต่แฟนอาร์ทฮะ(ถนัดไอที่มีคนเค้าออกแบบไว้แล้ว ฮ่าๆ)
ฝากติชมด้วยฮะ ^^

รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: สมาชิกใหม่มาฝากผลงานฮะ

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดค่าา ><
วาดสวยมากเลยค่ะ *v*
ลายเส้นน่ารัก วาดท่าทางกับสัดส่วนได้ดีทีเดียวค่ะ
รูปแรกคือมิคาสะจากไททั่นใช่มั้ยค่ะ ^^ ได้ยินมาว่าเป็นสาวเท่ 5555
เราไม่เคยดูหรอก แต่เห็นคนอื่นเขาติดกันงอมแงม 555555
รูปภาพ

Fair

Choco_Minto เขียน:ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดค่าา ><
วาดสวยมากเลยค่ะ *v*
ลายเส้นน่ารัก วาดท่าทางกับสัดส่วนได้ดีทีเดียวค่ะ
ขอบคุณมากครับ ^^
Choco_Minto เขียน:รูปแรกคือมิคาสะจากไททั่นใช่มั้ยค่ะ ^^ ได้ยินมาว่าเป็นสาวเท่ 5555
เราไม่เคยดูหรอก แต่เห็นคนอื่นเขาติดกันงอมแงม 555555
ถูกต้องครับว่างๆลองดูได้ครับ คั้นอารมณ์ได้ดีทีเดียว

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

ไททั่นนี่เรื่องอะไรหรอเหนพูดถึงกันเยอะจัง
รูปภาพ

Fair

aongartist เขียน:ไททั่นนี่เรื่องอะไรหรอเหนพูดถึงกันเยอะจัง
shingeki no kyojin ครับ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

องค์ประกอบโดยรวมแล้ววาดสวยดีครับ
ท่าต้องแก้ไขเรื่องเส้น ยังดูแตกๆอยู่ ถ้าเป็นเส้นเดียวจะสวยกว่าเยอะกับเรื่องสัดส่วนอีกนิดหน่อย
ฝึกวาดบ่อยๆครับ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”