มือใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ-w-

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
anamita

มือใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ-w-

โพสต์ โดย anamita »

แนะนำตัวก่อน นามปากกา มามุ่ย นะคะ
ตอนนี้กำลังหัดลงสีอยู่ค่ะ (โดยปรกติไม่ชอบการลงสีทุกประเภท ประมาณว่าจับสีแล้วเละโดยเฉพาะสีน้ำและโปสเตอร์55)
งานอดิเรก ก้มี งานวาด และงานปั้นจำพวกหุ่นแบบฟิกเกอร์ (หนักสุดก้เล่นเกมค่ะ)
เหนบอร์ดนี้มานานแล้ว แต่มาเพิ่งสมัครเข้าร่วม
ยังไงก้ฝากตัวด้วยนะคะ ><

รูปนี้เป็นรูปที่2 ที่หัดลงสีด้วยเมาส์ปากกา วาดด้วยโฟโต้ชอปค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

Re: มือใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ-w-

โพสต์ โดย Samajonz »

รูปสวยดีครับ สีดูสบายตามาก
การตัดเส้นลองตัดเส้นจากเส้นเล็กก่อนดีกว่าครับ จากรูปเส้นตัวละครใหญ่มากทำให้สีดูไม่กลืนกับเส้น
จากตาที่เส้นหนาเกินไป พวกมือก็ฝึกเพิ่มด้วยนะ สู้ๆครับ ^^

anamita

Re: มือใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ-w-

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำติชมและคำแนะนำ
จะพยายามปรับปรุงนะคะ ><
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

มือยังแปลกๆครับโดยรวมชอบครับ

ส่วนเรื่องเส้นผมชอบนะเส้นหนา แต่เส้นยังไม่พริ้วครับมันเลยยังแปลกๆ แล้วก็สีเส้นกับสีที่ลงมันดูตัดกันไปครับมันเลยทำให้ความเด่นไม่เท่ากัน(มั่ง) แต่เลือกโทรนสีได้สดใสมากขอบครับ

สรุปข้อแนะนำนะครับ เส้นลองไปฝึกเล่นเส้นหนาบางจะทำให้ดูพริ้วมากกว่าเดิมครับ การเลือกสีโอเคแล้วครับแค่มันตัดกับสีเส้น(ตา)ไปหน่อยเลยดูเด่นไม่เท่ากัน สวนBGโอเคเลยครับลองฝึกเพิมคงสวยมากขึ้นไปอีก ><

ตอนนี้ผมก้อฝึกเหมือนกันยังไม่เก่ง รอผู้รู้ท่านต่อไป

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่าาา ><
ลงสีน่ารักมากเลย ชอบสีโทนนี้อ่ะ *w*
แต่ยังวาดมือผิดอยู่นะจ๊ะ มือเป็นอะไรที่ยากจริงๆ ;w;
แล้วก็ผมยังไม่ค่อยพลิ้วจ้า
แต่ว่าวาดฉากหลังสวยมากเลย
แล้วมาลงรูปอีกนะ ^^
รูปภาพ

anamita

แปะรูปที่วาดช่วงสงกรานจ้า พยายามปรับปรุงตามคำแนะนำแล้วนะ><

ริมะซัง
รูปภาพ
เซริ อิคุชิ
รูปภาพ
ช๊อกโกล่า
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

รูปแรกลงสีได้สบายตามากเลย ^^
ริมะนี่ใครนะ รู้สึกคุ้นๆ =w=a
รูปสองก็น่ารัก >< เรื่องนี้เราเคยอ่านด้วยล่ะ 5555
รูปสามลงสีบริ๊งมากอ่า ชอบมากเลยยย >[]< ช็อกโกล่าน่ารัก เรื่องนี้สนุกมากกกก >////<
ชอบทุกรูปเลย ชอบสีโทนนี้อ่ะ ><
แล้วมาโพสต์รูปอีกน้า ^o^
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”