มา update ผลงานค่ะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: กลับมาใหม่แบบดุ ๆ ค่ะ

โพสต์ โดย Samajonz »

โห มาเป็นขั้นตอนเลย โหดมาก
แถมลงเงากับผิวสวยมากครับ รอดูตอนภาพเสร็จ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เก๊าไม่ยู่เยื่อง ไอทีอ่ะ...อยากดูตอนเสร็จแล้วอ่ะ
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ว้าววว มาแบบHow toเลยยย *0*
อยากเห็นรูปตอนเสร็จจังเลยค่ะ
รูปภาพ

Tsuyoshi

โพสต์ โดย Tsuyoshi »

มาแล้วค่ะ เป็นแฟนอาร์ทอายะตัน จาก 07 Ghost ค่ะ
(เป็นอายะตันโหมดอ่อนโยนค่ะ :oops: )
ถ้าช่วยติชมให้ จะดีใจมาก
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :D
แนบไฟล์
Aya-tan.jpg (62.89 KiB) Viewed 8086 times

Samajonz

งานท่านระดับเทพมาก โห
สัดส่วนช่วงบนดีมากครับ ชอยงานดีครับ ^^

Choco_Minto

ลงเงาสวยมากค่าาา ><
ท่าทางพี่จะชอบ07 ghostเนอะ เค้าก็ชอบเหมือนกันล่ะ
พี่ส่งกิจกรรมของบงกชใช่ม้า แอบไปส่องในเพจบงกชแล้วเห็นรูปนี้ แฮะๆๆ =w=
เราก็กะว่าจะส่งเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้จะวาดเรื่องอะไรเลย ;w;
มาพยายามด้วยกันน้าาา ของให้ได้รางวัลทั้งคู่ 555555
รูปภาพ

Tsuyoshi

Choco_Minto เขียน:ลงเงาสวยมากค่าาา ><
ท่าทางพี่จะชอบ07 ghostเนอะ เค้าก็ชอบเหมือนกันล่ะ
พี่ส่งกิจกรรมของบงกชใช่ม้า แอบไปส่องในเพจบงกชแล้วเห็นรูปนี้ แฮะๆๆ =w=
เราก็กะว่าจะส่งเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้จะวาดเรื่องอะไรเลย ;w;
มาพยายามด้วยกันน้าาา ของให้ได้รางวัลทั้งคู่ 555555
แหะแหะ อายยยย มีคนแอบเห็น
บังเอิญเห็นหัวข้อก็เลยลองส่งดูน่ะค่ะ จากนี้คงไม่ได้วาดแฟนอาร์ทเท่าไหร่ ก็เลยนะ ภาพนี้แหละ
ส่งแล้วเอามาอวดด้วยน้า ขอให้ได้รับรางวัลนะคะ

Tsuyoshi

Samajonz เขียน:งานท่านระดับเทพมาก โห
สัดส่วนช่วงบนดีมากครับ ชอยงานดีครับ ^^
ขอบคุณมากๆค่ะ กำลังใจมาเลย ^^

Tsuyoshi

วันนี้วาดได้ 1 ภาพค่ะ ก่อนจะลงสี แวะมาแปะภาพลายเส้นก่อน
มาช่วยติหน่อยนะคะ ผ่านมาเกือบเดือนแล้วกับ sai และเม้าส์ปากกา เป็นยังไงบ้างคะ พัฒนาขึ้นบ้างรึป่าว
มีตรงไหนต้องแก้ไขปรับปรุงบอกได้เลยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)
แนบไฟล์
B kun.jpg
B kun.jpg (54.15 KiB) Viewed 8067 times

Samajonz

ขอติตรงยังวาดไม่เสร็จใช่ไหม ฮา
โหยย งานนี่สวยมากครับ สัดส่วนท่าทางดีมากครับ
ไม่มีอะไรจะติจริงๆ ^^

Tsuyoshi

ลงสีเรียบร้อยแล้วค่ะ :D
แนบไฟล์
B kun_2.jpg
B kun_2.jpg (90.58 KiB) Viewed 8056 times

Choco_Minto

เลือดดดด O[]O สมจริงมากค่ะะะะะ
ชอบพี่วาดมืออ่ะ สวยยย ><
วาดกับลงสีเก่งขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ สู้ๆต่อไปค่าาา
รูปภาพ

Tsuyoshi

ส่งภาพร่วมสนุกกับบงกช แฟนอาร์ตมาค่ะ
ถ้าถูกใจผลงาน รบกวนไปกดไลค์เป็นกำลังใจให้หน่อยนะคะ
(ไม่ได้ตัดสินที่ยอดไลค์หรอกค่ะ แต่ภาพของเราเนี่ย ไม่ค่อยมีคนชอบเลยอ่ะ รู้สึกเสียกำลังใจนิดๆค่ะ สงสัยยังพยายามไม่พอ T^T)
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แนบไฟล์
image.jpg (122.6 KiB) Viewed 8020 times

Tsuyoshi

Samajonz เขียน:ขอติตรงยังวาดไม่เสร็จใช่ไหม ฮา
โหยย งานนี่สวยมากครับ สัดส่วนท่าทางดีมากครับ
ไม่มีอะไรจะติจริงๆ ^^
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้งานเสร็จแล้วนะคะ เข้ามาดูเร้วว
Choco_Minto เขียน:เลือดดดด O[]O สมจริงมากค่ะะะะะ
ชอบพี่วาดมืออ่ะ สวยยย ><
วาดกับลงสีเก่งขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ สู้ๆต่อไปค่าาา
ขอบคุณมากนะคะ ทุกวันนี้พี่ได้กำลังใจจากน้องเลยค่ะ (ไม่งั้นท้อ วาดไม่ออกไปนานแล้ว T^T)

Samajonz

รูปแรกงานสีสวยมากครับ ผมว่าหลังโล่งไปนิดนะครับ
ระดับท่านน่าวาดของประกอบฉากสวยๆ ให้ดูมีมิติมากขึ้นนะครับ
เชื่อว่าท่านคงพัฒนาได้อีกเยอะเลยครับ เพราะนักวาดส่วนใหญ่ จะทำให้ฉากมันมีมิติในตัวมันเองครับ ท่านงานตัวละครสวยแล้วลองฝึกฉากหรือของประดับฉากเพิ่มดูครับ ^^

รูปสอง ไอเดียดีมากครับ การสะท้อนกระจกกับรอยแตก ผมมองรูปนี้แล้วลายเส้นเหมือนคนวาด Gantz
สวยครับโดยรวมขาดเงาสะท้อนไปนิดครับ ไม่งั้นงานเนี้ยบกว่านี้แน่ ผมก็ได้หลายๆคนเขาแนะนำมานะครับเลยเอามาประยุกต์บอกกันเฉยๆ
หวังว่าคงเข้าใจนะครับ ท่านเป็นคนมีฝีมืออยู๋แล้ว สู้ๆครับ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”