เขียนการ์ตูน ดราก้อนบอล ภาคพิเศษ มาให้อ่านเล่นขำๆนะครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
nates2012

เขียนการ์ตูน ดราก้อนบอล ภาคพิเศษ มาให้อ่านเล่นขำๆนะครับ

โพสต์ โดย nates2012 »

สมัครสมาชิกมาใหม่ฝากตัวด้วยครับ

อยากจะลองเขียน ดราก้อนบอลภาคต่อจากจอมมารบูล มานานแล้ว เลยแต่งเองเขียนขำๆ เนื้อเรื่องไม่ต้องมากเน้นสู้ ฮ่าๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย nates2012 เมื่อ เสาร์ 16 มี.ค. 2013 3:35 am, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

Samajonz

Re: เขียนการ์ตูนมาให้อ่านขำๆเล่นๆนะครับ

โพสต์ โดย Samajonz »

มีความคิดสร้างสรรค์ ประยุกต์ใช้ได้ดีเลยครับ
ชอบพวกเส้นสปีดดูเป็นฉากต่อสู้ดี พยายามต่อไปครับ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: เขียนการ์ตูนมาให้อ่านขำๆเล่นๆนะครับ

โพสต์ โดย Marionet »

นี่ล่ะคือสิ่งที่ต่อยอดไอเดียของนักเขียน ขาดสิ่งนี้ก็เหมือนขาดหัวใจหลักของความคิดสร้างสรรค์เลย

แม้จะเป็นโดจินก็ตาม สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

ผมชอบนะ อ่านแล้วมันเหมือนมีแรงบันดาลใจสุดๆเลยอ่ะ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Immorent

โพสต์ โดย Immorent »

ชอบอะ >< เส้น สปีดนาย เจ๋งเป้ง :D

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สนุกมากๆ อยากดูตอนต่อไปจัง =D>
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ชอบอ่ะะะ อยากอ่านต่อแล้ววว 555 ><
ชอบเส้นสปีดมากค่ะ สวยๆๆๆ
ลองวาดฉากหลัง พวกตึกหรือรถให้สมจริงกว่านี้ จะเพอร์เฟ็คมากเลยค่ะ ^^
พยายามต่อไปนะคะ
รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

สนุกอะ 55555+

ชอบมากครับ =D>
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”