น้องใหม่ อายุ 25+ ครับ(หน้าตาดีด้วยนะ^^)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ลายไทย

น้องใหม่ อายุ 25+ ครับ(หน้าตาดีด้วยนะ^^)

โพสต์ โดย ลายไทย »

ฝากตัวด้วยคับ วาดรูปเป็นเเต่ลงสีไม่เป็น เขียนการ์ตูนพอได้คับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

การ์ตูนผม คับ ตอนที่ 5 เข้าไปละ เรื่อง ผีกัดต้องฟัดผี
ลิงค์ ตอน 5.1
http://www.thaicomic.com/forum/viewtopic.php?t=21572

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ยังไม่จบนะคราฟเเค่ไม่ได้เขียนเท่านั้นเอง :^o :^o

ลายไทย

Re: น้องใหม่ อายุ 25+ ครับ(หน้าตาดีด้วยนะ^^)

โพสต์ โดย ลายไทย »

น้องผู้ชายอายุ 14 วาดเล่นเวลาเรียน :^o :^o

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

Re: น้องใหม่ อายุ 25+ ครับ(หน้าตาดีด้วยนะ^^)

โพสต์ โดย Samajonz »

ภาพวาดออกมาได้น่าติดตามดีครับ พวกมุมมอง มุมกล้องดี
ขาดสัดส่วนที่ยังไม่ค่อยดีในหลายๆมุม แนะนำให้ลองร่างๆภาพก่อนวาดครับ
ฝึกเส้นสปีดด้วยครับ เหมาะใช้ในการ์ตูนต่อสู้ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ชอบการ์ตูนค่ะ น่าสนุกดี ^^
อยากอ่านต่อแล้ววว 5555
ฝึกวาดสัดส่วนบ่อยๆนะคะ
แอบเห็นแผ่นแรกตีช่องเบี้ยวด้วย แฮ่ๆๆ *w*
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”