UP!!! วาดเล่น+มือใหม่+ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ (^_^)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

Re: วาดเล่น+มือใหม่+ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ (^_^)

โพสต์ โดย aongartist »

ชอบจัง 1 จ๊วบ
รูปภาพ

looghmu28

Re: วาดเล่น+มือใหม่+ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ (^_^)

โพสต์ โดย looghmu28 »

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาอัพรูปเลย :lol:

ว่าแต่เพื่อนๆ ส่งรูปประกวดรึยังของเฟสบุ๊คค่ายบงกชอ่ะ หมดเขตสิ้นเดือนนี้นะ
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ว่าจะส่งอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เริ่มวาดเลย =w= แฮะๆๆ
ไม่ได้หมดเขต 21 กรกฎาคม หรอคะ?? O^O
รูปภาพ

looghmu28

Choco_Minto เขียน:ว่าจะส่งอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เริ่มวาดเลย =w= แฮะๆๆ
ไม่ได้หมดเขต 21 กรกฎาคม หรอคะ?? O^O
อ่าว.. โทดทีจำผิด 21 ก.ค.56 จ้า

มั่วอีกแล้วเรา 555

ตอนนี้คนส่งผลงานเยอะแยะเลย เก่งๆ ด้วยผลงานเราชิดซ้ายเลย (Y_Y)
LooGhMU28

รูปภาพ

Choco_Minto

looghmu28 เขียน:
Choco_Minto เขียน:ว่าจะส่งอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เริ่มวาดเลย =w= แฮะๆๆ
อ่าว.. โทดทีจำผิด 21 ก.ค.56 จ้า

มั่วอีกแล้วเรา 555

ตอนนี้คนส่งผลงานเยอะแยะเลย เก่งๆ ด้วยผลงานเราชิดซ้ายเลย (Y_Y)
แฮ่ๆๆ ยังมีเวลาสินะ ><

ใช่ๆๆ มีแต่คนวาดสวยๆเนอะ ;w; มาพยายามด้วยกันนะคะ ^^
รูปภาพ

looghmu28

จับเมาส์ปากกาอีกครั้ง หลังจากรูปแรกเมื่อครั้งที่แล้ว...

คราวก่อนรูปแรกมือสั่นมากแบบโฟกัสอะไรไม่ได้เลย T^T
หลังจากไม่ใช้นานลองเอามาเพ้นเล่นรอบสอง ชินมือขึ้นกว่าเดิม :roll:

ลองเปลี่ยนวิธีวาดนิดนึง ครั้งแรกเอาเมาส์ปากาวางไว้บนตัก
แต่คราวนี้เปลี่ยนมาวางบนโต๊ะหน้าคอม รู้สึกโฟกัสได้มากขึ้น เย้ๆๆ
เลยได้ผลงานใหม่ตามนี้ ไม่รู้ดีขึ้นมั้ยนะ ;) เฮ่
แนบไฟล์
ผลผลิตจาก looghmu28
ผลผลิตจาก looghmu28
looghmu2888.jpg (96.18 KiB) Viewed 18041 times
LooGhMU28

รูปภาพ

Choco_Minto

Re: UP!!! วาดเล่น+มือใหม่+ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ (^_^)

รู้สึกว่าดีขึ้นนะคะ OwO แต่เส้นยังดูรกๆอยู่นะคะ แล้วก็ลองเกลี่ยๆเงาแล้วก็เพิ่มเงาผมจะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ ^^
สู้ๆนะ ฝึกต่อไปปปป 555555 อยากได้เมาส์ปากกามั่งจัง >3<
รูปภาพ

looghmu28

Re: UP!!! วาดเล่น+มือใหม่+ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ (^_^)

เอารูปที่วาดส่งประกวดของบงกชมาลงค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้รับรางวัลใด แต่ก็มีความสุขที่ได้วาดค่ะ ^_^

เป็นการ์ตูนจากเรื่อง Strobe edge ค่ะ

คอนเซ็ป : มุมแอบเขินของเหล่าหนุ่มๆ ของเรื่อง (พระเอก/คู่แข่ง)

ส่วนตัวเราถนัดวาดรูปตัวการ์ตูนผู้ชายมากกว่าผู้หญิงค่ะ
แนบไฟล์
ผลงานประกวด looghmu28
ผลงานประกวด looghmu28
sebk.jpg (134.88 KiB) Viewed 17986 times
LooGhMU28

รูปภาพ

Choco_Minto

ว้าววว ส่งประกวดด้วยหรอคะ เราไม่ได้ส่งล่ะ ;w;
วาดสวยมากเลยค่ะ หน้าตอนเขินน่ารักอ่ะ 55555
ชอบตากับรายละเอียดของผมจังเลยค่ะ
รูปภาพ

looghmu28

Choco_Minto เขียน:ว้าววว ส่งประกวดด้วยหรอคะ เราไม่ได้ส่งล่ะ ;w;
วาดสวยมากเลยค่ะ หน้าตอนเขินน่ารักอ่ะ 55555
ชอบตากับรายละเอียดของผมจังเลยค่ะ
ขอบคุนค่าาาา ที่เม้นให้เราตลอดเลย ^^
เราชอบวาดผมการ์ตูนมากที่สุดเลยล่ะ แต่จุดอ่อนของเราคือวาดร่างกายนี่จิ ยากจุง

แอบทิ้งท้ายเล็กน้อย ขอโปรโมทนิยายตัวเองหน่อยแต่งมาได้เดือนกว่าแล้ว
ใครสาวกวายแวะเข้าไปนะ เนื้อเรื่องเน้นเกรียนฮา กระแสตอบรับดีด้วยมีแฟนคลับราวห้าร้อยคน
ชื่อเรื่อง Evil Battle ท้าหัวใจ: ไอ้ตัวร้าย [Yaoi]
http://writer.dek-d.com/dek-d/writer/view.php?id=990980
ใครไม่ชอบแนวนี้ไม่ต้องสนใจก็ได้นะค่า
LooGhMU28

รูปภาพ

looghmu28

ชิ้นนี้เป็นผลงานล่าสุดที่วาดค่ะ วาดกับดินสอแล้วลงสีในคอม
ส่งเข้าประกวดของบงกชด้วยค่ะ แต่ไม่ได้ T^T
แต่ถึงยังไงก็จะลองฝึกฝนต่อไปเรื่อยๆ ค่ะ
แนบไฟล์
Ao haru ride
Ao haru ride
page.jpg (162.82 KiB) Viewed 17489 times
LooGhMU28

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”